• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
N82 2nd hết bảo hành, giá 3tr, ko có phụ kiện. Có múc được không các bạn? có đắt không?

bác xem là cái thẻ có bị lỗi không, nếu không thì thử fomat lại máy xem nhớ fomat 4 ngón nha. còn nếu vẫn không được thì flash lại FW, còn không được nữa thì tin buồn sẽ đến với máy của pro rồi

Cho em hỏi câu này với các bác ơi.Em dùng mạng VIETTEL gói sinh viên,đang dùnng mạng ngon lành thì hôm qua tự nhiên thấy báo có 3G dưới cột sóng ròi từ đó không thể nào vào mạng bằng GPRS đc nữa.3G thì không đăng kí nên không có thì đúng rồi.Ai biết làm sao để em có mạng lại khong ạ,chỉ hộ với ,cám ơn nhiều.

Bạn vào phần cài đặt mạng, chọn chế độ GSM only là được!

cho em hỏi thêm cái này nửa các pác ơi,khg hiểu sao mổi lần em ghim cáp usb để kết nối dt với PC thì dt N82 của em báo là "khg thể bật chế độ truyền dữ liệu vì thẻ nhớ đang được ứng dụng khác dùng"mặc dù em đã đóng tất cả chỉ chừa lại chế độ chờ nhưng cũng khg kết nối được với PC,em phải làm sao đây các pác

CÁC PÁC GIÚP EM CÁI NÀY VỚI

Magus!
Bạn xem lại sms có lưu ở E k?
Nhất định có pm nào sd E nên mới bị vậy ;)

Magus!
Bạn xem lại sms có lưu ở E k?
Nhất định có pm nào sd E nên mới bị vậy ;)

mình có 1 pm có tên FS messeger cài trên E nhưng mỏi lần kết nối với PC mình đều tắt nó đi nhưng cũng khg được

Mình lỡ tay bị 4mat thẻ mất hêt software trong đó có HelloOX và 2 file cer, key quan trọng. Giờ muốn lấy laik cer và key thì fai ĐK lại hay làm thế nào. Xin giúp với.

Mình xem ở chỗ khác cơ. Ah. Bạn cho mình hỏi. Lớp sơn trên vỏ n82 có bong được không? Hay sử dụng nhiều lớp sơn mờ đi? Thank

lơp sơn ở chỗ camera, chỗ bấm máy ảnh và chỗ phím 5 chiều có thể bông ra được, còn vỏ thì chỉ có cũ đi thôi

phần mềm đổi font trên thẻ ko ảnh huong gì đâu bạn ah`
hay bạn thử xóa FSmesseger rồi kết nối với máy tính xem

Mình đang có ý định mua N79 OR N82 nhưng đang phân vân, ai đã dùng 2 em này rùi cho ý kiến nên mua em nào hơn.

bạn mua n82 đi
n79 ko bao giờ sánh đc với n82 trên mọi phương diện đâu

Dấu chân cát gió sẽ thổi hết
Dấu chân lòng liệu có hết được không?
Anh thoảng qua đời em cũng như làn gió vậy
Hỏi!Có bao giờ gió trở lại nơi gió đã đi qua?

Chỉnh sửa cuối:
Khuyên pạn 1 câu chân thành là mua n82,vì mình đang dùng 2 con n95 và n82. Thấy n95 cũng ko bằng n82 pao nhiu cả. Vote 1 phiếu n82

Khuyên pạn 1 câu chân thành là mua n82,vì mình đang dùng 2 con n95 và n82. Thấy n95 cũng ko bằng n82 pao nhiu cả. Vote 1 phiếu n82

N95 không thể bằng N82 nhưng N95 8GB thì ngang hoặc hơn đấy , đang dùng 2 con N82 và N95 8GB nên thấy vậy.

N95 không thể bằng N82 nhưng N95 8GB thì ngang hoặc hơn đấy , đang dùng 2 con N82 và N95 8GB nên thấy vậy.

n95 8G có thể hơn vì nó có bộ nhớ trong và ram 160M nhièu hơn n82 128M thôi
chứ phàn cúng thì ngang nhau mà bạn
n95 8g co j thí n82 co cái đây
hehe

tình hình là mình dùng N82 khá lâu rồi, GPS, Camera, SMS,3G....mọi thứ đều rất hài lòng. duy nhất có cái music player là vô cùng khó chịu
chuyện là thế này:
sau khi cắm thẻ nhớ (khoảng 200bài hát) vào máy, nó cập nhật xong.
khởi động trình phát nhạc lên>>chọn phát tất cả, như vậy 1 list 200 bài hát sắp xếp loạn xạ.
giả sử có 5 thư mục gồm 5 thể loại khác nhau mình chỉ muốn nghe 1 thể loại thì ko thực hiện đc ( trừ khi ngồi tạo danh sách bài hát = cách add từng bài 1 vô >> mất khoảng 1 ngày ) nhưng những lần sau chép nhạc mới nó lại loạn xạ.

vậy hỏi các cao thủ coi có bản patch hay gì gì đó giúp trình phát nhạc có thể Play theo từng folder ko , với các soft khác thì thực hiện đc nhưng các phím bấm nhanh trên Tai nghe sẽ vô tác dụng( muốn chuyển bài hoặc âm lượng rất bất tiện)
cái này ko riêng N82 mà các dòng S60 hình như đêù vậy cả. híc

N82 chức năng thì rất hay nhưng các phần mềm kèm theo máy thì chuối vô cùng ( cái này nói chung ko quan trọng lắm) (máy tính chỉ có +-*/ , ko có ghi âm cuộc gọi , ko đặt đc danh bạ sim làm mặc định,ko đặt đc hình nền full màn hình , rất nhiều thứ khó chịu)
ko hiểu sao Nokia thiết kế S60 như vậy, trong khi S40 lại đầy đủ ) phải chăng là cậy thế có HĐH nên bắt các khách hàng buộc phải cài đặt mới ???

vào 1 ngày đẹp trời , ngồi trong phòng mở Vietmap lên xem bản đồ, rồi 30s sau tự nhiên nó nói " đã bắt đc tín hiệu GPS" giật mình biết N82 bắt sóng GPS hơi khỏe . lên Voz nói ko ai tin. nhưng ở đây anh em dùng N82 chắc đều biết !!! chưa biết thì thử phát xem nhé! GPS của N82 quả là vô đối .;;) N95 8g cứ gọi là X_X

Status
Không mở trả lời sau này.
Back