• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Bạn có thể dùng 1 số Pm dể kiểm tra như PhoneNet Info , hay 1 vài pm khác có trên 4rum.

Không có chuyện thẻ 4g chạy chậm hơn thẻ 8g đâu. Nguyên tắc của nó đã thế rùi. Chỉ có thẻ Xịn có tốc độ load dữ liệu nhanh hơn thẻ dzởm thui. Nếu mua 4g thì nên mua loại chất lượng, mua thẻ lõm thì.... amen. Nếu mún xài 8g cũng thế.

làm thế nào để phân biệt thẻ rỏm và thẻ xịn hả pác,nếu dựa vào già cả liệu có an toàn khg

@magus. Để so sánh tốc độ thì căn cứ vào class. Nếu loại này, mún chắc ăn thì ra chỗ uy tín bạn ah. Nhưng giá bèo thì.... Khi mua nhớ hỏi tốc độ chép dữ liệu là bao nhiu nhé. Loại xịn 7 mbps, siêu thì 10 mbps.

Sao cpu n82 may anh bao co 206MHz.E dang tinh mua em no ma.Voj ca e kiem tra n70 cua e bang pm x-plox 1.35 thay ghj la 220Mhz.So sanh su chenh lech.=))

chịu đấy là do mấy ông sản xuất nokia, hầu như mình thấy máy n82 black nào cpu cũng chỉ là 206MHz con n73me của thằng bạn mình cũng thế, mấy ông sản xuất nói láo wa thông số 1 đằng thực tế một nẻo

Bạn có thể dùng 1 số Pm dể kiểm tra như PhoneNet Info , hay 1 vài pm khác có trên 4rum.

Mình muốn xin mã số bí mật của nokia để xem tốc độ CPU là nhiu Mhz ngay khi mua máy kìa, chứ mua về rùi hack rùi cài soft thiif còn nói làm j.

Cái này thì chưa nghe nói đến thật. Mong bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm.

N82 co tjeng Trung Quoc ko cac anh.Neu ko co thj lam the nao de co.Mong dc gjup do.Cho em hoj ké cho con n85 luon.Thanks

down FW tiếng trung về, mình cũng mới up cho con n95 nè, nhưng nếu mún coi tiếng việt thì cài thêm font tiếng việt vào nha. Thân

@magus. Để so sánh tốc độ thì căn cứ vào class. Nếu loại này, mún chắc ăn thì ra chỗ uy tín bạn ah. Nhưng giá bèo thì.... Khi mua nhớ hỏi tốc độ chép dữ liệu là bao nhiu nhé. Loại xịn 7 mbps, siêu thì 10 mbps.

pác ơi làm sao để test tốc độ load của thẻ vậy pác,xin hướng dẩn cho em với

cho em hỏi thêm cái này nửa các pác ơi,khg hiểu sao mổi lần em ghim cáp usb để kết nối dt với PC thì dt N82 của em báo là "khg thể bật chế độ truyền dữ liệu vì thẻ nhớ đang được ứng dụng khác dùng"mặc dù em đã đóng tất cả chỉ chừa lại chế độ chờ nhưng cũng khg kết nối được với PC,em phải làm sao đây các pác

Mình đang có ý định mua N79 OR N82 nhưng đang phân vân, ai đã dùng 2 em này rùi cho ý kiến nên mua em nào hơn.

Anh em cho em hởi chẳng là em có cái máy n82 mua secondhand ở TGDD nhưng không hiểu sao máy nghe nhạc không update lên được, khi update máy thường để hàng chử là:"ĐAng Cập Nhật số file:zero(0)" như thế hàng tiếng đồng hồ mà không tìm được gì cả, có ai từng gặp tình trạng này chưa? nếu có xin chỉ giúp dùm em!!!

Mình củng bị tình trạng giống như bạn.vô phần nghe nhạc của máy để load nhạc thì nó chạy đến số 17 rồi chạy hoài, khoảng 1h luôn nhưng kg ngừng. Các pro nào biết chỉ giáo dùm mình với. Thank.

Cho em hỏi câu này với các bác ơi.Em dùng mạng VIETTEL gói sinh viên,đang dùnng mạng ngon lành thì hôm qua tự nhiên thấy báo có 3G dưới cột sóng ròi từ đó không thể nào vào mạng bằng GPRS đc nữa.3G thì không đăng kí nên không có thì đúng rồi.Ai biết làm sao để em có mạng lại khong ạ,chỉ hộ với ,cám ơn nhiều.

Cho em hỏi câu này với các bác ơi.Em dùng mạng VIETTEL gói sinh viên,đang dùnng mạng ngon lành thì hôm qua tự nhiên thấy báo có 3G dưới cột sóng ròi từ đó không thể nào vào mạng bằng GPRS đc nữa.3G thì không đăng kí nên không có thì đúng rồi.Ai biết làm sao để em có mạng lại khong ạ,chỉ hộ với ,cám ơn nhiều.

tui không có đăng ký mạng vẫn báo có 3G là đúng thoi bạn, không sao.

Đó là do trong điên thoại bạn dùng chế độ song song 2 mạng nên khi mất sóng GSM máy sẽ tự chuyển thành 3G, mà bạn lại chưa đăng ký nên sẽ ko sd đc. Bạn vào SETTING >> PHONE >> NETWORK rồi chuyển thành GMS là trở lại bình thường !

Status
Không mở trả lời sau này.
Back