• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Máy mình màn hình cũng có vấn đề, nó có 1 vạch dài ngang màn hình, hôm đầu chỉ có 1 xíu, càng về sau nó lan càng dài nhưng may sao nó ko lan rộng. Hi vọng nó chỉ dừng lại ở đó đỡ phải thay màn hình tốn tiền quá
Thay đi em zai, tiếc tiền hoài à.

Đợt này em đang bí tiền quá, vừa chuyển khẩu về HN nên kinh tế khó khăn. Nhưng nó bị nặng quá thì chắc kiểu gì cũng phải mang ra cho a xử lý nó thôi.

các bác ơi,số là cái N82 của em vẫn online bằng GPRS vèo vèo mặc dù tài khoảng đả 0Đ từ 3 tháng nay.hùi trước cũng có nhìu lúc bị như vậy nhưng nhìu lắm thì cũng được nửa tháng là không được nữa à,còn 3 tháng nay em để tài khoản 0Đ(ngu gì nạp vô,để gị được sài miễn phí mà) mà nó vẫn cứ online được mới ghê chó.như gị có lám sao không vậy mấy bác.em sợ vài bữa nữa nó gửi giấy nợ về nhà là em bán thân mà đóng tiền lun quá.bác nào cũng gặp trường hợp như em thì trả lời cho em 1 tiềng để em yên tâm nha.thank mấy bác trước.em đang dùng mạng mobifone nha mấy bác

Chỉnh sửa cuối:
Đó là do nhà mạng, do cái sim bác mua nó như thế chứ liên quan gì điện thoại đâu. Đó là do khâu quản lý của nhà mạng, như thế thì dùng chùa còn gì bằng nữa mà la. Thèn bạn mình cũng có 1 sim như vậy. Tài khoản 0đ mà vẫn truy cập GPRS vèo vèo.

tk trả trước thì sợ gì bác.Trả sau nó mới mò đến nhà tìm bác đòi nợ.Cho hỏi ở đây bác nào dùng N82 lâu nhất được mấy năm rồi mà chưa đi bảo dưỡng lần nào.Em dùng được gần 2 năm rồi mà vẫn ngon.máy em hàng xách tay.Không biết em này thọ được bao lâu

tk trả trước thì sợ gì bác.Trả sau nó mới mò đến nhà tìm bác đòi nợ.Cho hỏi ở đây bác nào dùng N82 lâu nhất được mấy năm rồi mà chưa đi bảo dưỡng lần nào.Em dùng được gần 2 năm rồi mà vẫn ngon.máy em hàng xách tay.Không biết em này thọ được bao lâu
Mình dùng cũng được gần 2 năm và cũng ko đi bão dưỡng, máy lại bị rớt vào toollet nhưng vẫn dùng tốt đến giờ, chả có vấn đề gì. Máy mình hàng công ty. Dùng thọ hay ko là do người sử dụng thôi bạn ạ.

Trừ khi là anh em mình vừa dùng vừa đập, chứ ko thì cũng vài lần 2 năm nữa ấy chứ! Cứ dùng bthường thì làm sao mà hỏng. Mà có khi dùng lâu lại chán

anh em nào có bài so sánh máy dạng thanh,dạng trượt,màn hình cảm ứng có ưu nhược điểm thế nào không vậy.Nên dùng loại nào tốt hơn.Em có máy thằng bạn kêu dùng cảm ứng không sương bàng ,máy dạng thanh.Mà em đang thick dùng thử 1 con cảm ứng

Mỗi loại điện thoại có ưu và nhược riêng của nó bạn ak. Mình thích loại nào thì dùng loại đấy thôi, vì đó là ý ưng của mỗi người. Tùy vào công việc của từng người mà lựa chọn cho phù hợp nữa. Theo mình thì dùng dạng thanh là bền và dễ thao tác nhất, trượt thì nhanh đứt cáp và rơ nắp trượt, bạn muốn dùng cảm ứng thì nên chọn cảm ứng điện dung. Chúc bạn tìm được điện thoại vừa ý và hợp với mình!!

có phải Sony ericsson bền hơn Nokia hả bác.Em thấy pin nó cũng bền và lâu hơn của Nokia,nhưng mỗi tội thay đồ đắt

Sao vỏ nắp pin của máy mình lỏng ghê thật?? Mình ko làm gì gọi là ảnh hưởng mạnh đến em nó, 1 tuần chỉ tháo vỏ nắp pin và vệ sinh thế mà giờ nó lại lỏng. Anh em nào cho kinh nghiệm về vấn đề này xin chỉ giáo ạ!!

có phải Sony ericsson bền hơn Nokia hả bác.Em thấy pin nó cũng bền và lâu hơn của Nokia,nhưng mỗi tội thay đồ đắt
Của bền tại người bác ơi, còn phụ thuộc và người dùng nữa. Pin thì cũng chưa chắc lâu hơn còn tùy vào cách sử dụng pin cũng như dung lượng pin, đừng so sánh pin của dòng máy classic với smartphone. Phụ kiện của Nokia mà vào Care thay thì giá cũng đâu khác Sony Ericsson.

Sao vỏ nắp pin của máy mình lỏng ghê thật?? Mình ko làm gì gọi là ảnh hưởng mạnh đến em nó, 1 tuần chỉ tháo vỏ nắp pin và vệ sinh thế mà giờ nó lại lỏng. Anh em nào cho kinh nghiệm về vấn đề này xin chỉ giáo ạ!!
Kinh nhỉ bác chăm chỉ vệ sinh ghê, chắc chỗ bác nhiều bụi, em thì nửa năm mới bỏ ra vệ sinh.

vấn đề là ở chỗ bác hay vệ sinh nên nó bị lỏng cái chốt ở phía dưới máy đấy.Chỉ nên vệ sinh phím thôi.Năm 1 lần là được rồi.Mình dùng có thấy lỏng nắp vỏ pin đâu

Của bền tại người bác ơi, còn phụ thuộc và người dùng nữa. Pin thì cũng chưa chắc lâu hơn còn tùy vào cách sử dụng pin cũng như dung lượng pin, đừng so sánh pin của dòng máy classic với smartphone. Phụ kiện của Nokia mà vào Care thay thì giá cũng đâu khác Sony Ericsson.

ý mình là dùng bt mà,tuổi thọ chung ý.Chắc bác chưa dùng wa em Sony Eric nào.

ý mình là dùng bt mà,tuổi thọ chung ý.Chắc bác chưa dùng wa em Sony Eric nào.
Mình dùng qua khá nhiều Sony Ericsson rồi như dòng P và W, mình thấy kể cả tuổi thọ chung của pin và linh kiện cũng không hơn Nokia.

vấn đề là ở chỗ bác hay vệ sinh nên nó bị lỏng cái chốt ở phía dưới máy đấy.Chỉ nên vệ sinh phím thôi.Năm 1 lần là được rồi.Mình dùng có thấy lỏng nắp vỏ pin đâu

Nắp nó đúng là hơi lỏng đấy bác, vệ sinh nhiều k cẩn thận dễ bị đứt mất cái chốt lắm, thường thì máy bung ra ùi thì lắp vào nó vẫn không khít lắm,cầm máy k chắc tay như trước. Con cam của N82 thay vừa vào con N95-8g k nhỉ các bác @@

nắp của bạn bị lỏng ! bạn mở ra lật ngược lên bạn dán 1 miếng keo ở đường ____________ nổi dưới nắp máy vào 3 góc thế nó yên như củ ^^

Status
Không mở trả lời sau này.
Back