• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
có nhanh hơn nhưng chỉ nhanh hơn được 1 chút à bác ơi,mà trong thẻ nhớ em đâu có cài zif nhiều đâu bác,chiếm có 265MB à,còn free 1,57GB lun mà.hồi trước em cài trong thẻ nhớ tới gần 2GB lun mà máy cũng chỉ hơi chậm 1 chút thui à,chắc là nó mún nghỉ hưu rồi hay sao á.à,mà mấy cái PM cần thiết cho máy em zip noa lại rồi cài trong thẻ nhớ á(chỉ chiếm 12MB thôi) vậy có làm ảnh hưởng tới tốc độ của máy hông vậy mấy bác.thán bác trước

4mat máy và thẻ đi bạn cho nó sạch là nhanh lên thôi, chú ý các pm tự khởi động theo máy thì bạn nên cài lên máy, còn lại đút vô thẻ OK không vấn đề gì đâu. Kinh nghiệm của mình là các máy có RAM nhỏ thì chỉ cài vài cái Theme lên máy, cài nhiều vào thẻ cũng bị chậm đấy nếu bạn dùng Theme đó.

4mat máy và thẻ đi bạn cho nó sạch là nhanh lên thôi, chú ý các pm tự khởi động theo máy thì bạn nên cài lên máy, còn lại đút vô thẻ OK không vấn đề gì đâu. Kinh nghiệm của mình là các máy có RAM nhỏ thì chỉ cài vài cái Theme lên máy, cài nhiều vào thẻ cũng bị chậm đấy nếu bạn dùng Theme đó.

em đâu có dùng theme đâu bác,mà bác cho em hỏi là cái phần mềm JbakTaskMan dùng để làm gì vậy với 4mat máy và thẻ nhìu lần thì có ảnh hưởng gì hok vậy thnks bác trước

em đâu có dùng theme đâu bác,mà bác cho em hỏi là cái phần mềm JbakTaskMan dùng để làm gì vậy với 4mat máy và thẻ nhìu lần thì có ảnh hưởng gì hok vậy thnks bác trước

- JbakTaskMan chức năng của nó rất phong phú, quản lý ứng dụng, quản lý và dừng các quá trình hoạt động, truy cập nhanh, chuyên sâu vào hệ thống, thông tin bộ nhớ... rất nhiều, đã có bản VH bạn dùng và nghiên cứu thêm nhé.

- Focrmat không ảnh hưởng gì đâu bạn, mình làm hoài.

tốt nhất là ko nên cài phần mềm gì cả , chỉ nên cài game thôi , hầu như các tính năng cần thiết đã có hết rồi , mình cài fm nào cũng chỉ xem như thế nào rồi gỡ , vừa tốn pin vừa mất thời gian. nhất là các phần mềm autostart

Nhân tiện các bạn cho hỏi chế độ viết tiếng Việt con N82 của mình ? trc đây V31 giờ v35 vẫn thế.

giả sử bạn cần gõ " em đang ăn gì đấy "
những chữ ko có dấu ( ? ~ . \ /) thì gõ vô tư , em đang ăn , đến chữ gì , gì phải gõ là g i * ( phím sao là phím lấy dấu ) thì nó ko ra chữ Gì mà chữ i lại biến thành chữ â .

hoặc khi gõ chữ "đấy "

đ â * thì chữ â biến thành chữ ê.

muốn gõ dấu sắc thì phải xóa chữ ê đi rồi gõ lại chữ Â , lúc này thêm dấu thì ko bị đổi chữ nữa.

cái này chắc chắn do phần mềm của máy tại lần nào nt tiếng việt đều bị như vậy.

trường hợp của mình ko biết có bạn nào mắc phải ko , và có cách khắc phục ko ? xin đc chỉ dùm , cám ơn nhiều lần !!

Thật ra cũng ít khi phải dùng tiếng việt nhưng nhắn tin cho người lớn tuổi rất mệt.

Nhân tiện các bạn cho hỏi chế độ viết tiếng Việt con N82 của mình ? trc đây V31 giờ v35 vẫn thế.

những chữ ko có dấu ( ? ~ . \ /) thì gõ vô tư , em đang ăn , đến chữ gì , gì phải gõ là g i * ( phím sao là phím lấy dấu ) thì nó ko ra chữ Gì mà chữ i lại biến thành chữ â .

muốn gõ dấu sắc thì phải xóa chữ ê đi rồi gõ lại chữ Â , lúc này thêm dấu thì ko bị đổi chữ nữa.

trường hợp của mình ko biết có bạn nào mắc phải ko , và có cách khắc phục ko ? xin đc chỉ dùm , cám ơn nhiều lần !!

Thật ra cũng ít khi phải dùng tiếng việt nhưng nhắn tin cho người lớn tuổi rất mệt.

V31 và 35 của mình cũng dùng bình thường không bị lỗi này, bạn thử Focmat máy lại xem sao.

hoặc khi gõ chữ "đấy "

mình cũng dính đây :)),chưa phát hiện ra nguyên nhân,có lẽ do pm cài thêm vào máy...nếu ngại kiểm tra thì làm cách thủ công là cứ gõ hết chữ nhưng chưa gõ dấu vội,gõ xong quay lại gõ dấu @@

mình cũng dính đây :)),chưa phát hiện ra nguyên nhân,có lẽ do pm cài thêm vào máy...nếu ngại kiểm tra thì làm cách thủ công là cứ gõ hết chữ nhưng chưa gõ dấu vội,gõ xong quay lại gõ dấu @@

vừa fomat xong cũng bị , nghĩa là ko phải do phần mềm , cái tức nhất là lúc mua thì toàn nt tiếng anh , giờ hết BH , híc , ko thì BH kiếm máy mới.

vừa fomat xong cũng bị , nghĩa là ko phải do phần mềm , cái tức nhất là lúc mua thì toàn nt tiếng anh , giờ hết BH , híc , ko thì BH kiếm máy mới.

chưa 4mat nhưng giờ gõ lại bình thường,k thấy lỗi nữa..ảo quá @@

hoặc khi gõ chữ "đấy "

bạn thử kiểm tra các cài đặt ngôn ngữ xem sao,xem có để chế độ soạn thaỏ là tv chưa và có bật tiên đoán ko ,nên tắt tiên đoán đi.mình cũng có lúc bị như bạn va đã phát hiện thấy,nếu chữ chưa kip nhẩy mà ta bấm ngay là sẻ bị.vậy cách tốt nhất là caì phần mêm viết chữ nhanh ở chỗ thủ thuat dành cho máy đã hack ý.còn ko thì chờ máy nhẩy chử xong rùi bấm tiếp sẽ ko bi nuã.

bạn thử kiểm tra các cài đặt ngôn ngữ xem sao,xem có để chế độ soạn thaỏ là tv chưa và có bật tiên đoán ko ,nên tắt tiên đoán đi.mình cũng có lúc bị như bạn va đã phát hiện thấy,nếu chữ chưa kip nhẩy mà ta bấm ngay là sẻ bị.vậy cách tốt nhất là caì phần mêm viết chữ nhanh ở chỗ thủ thuat dành cho máy đã hack ý.còn ko thì chờ máy nhẩy chử xong rùi bấm tiếp sẽ ko bi nuã.

cám ơn bạn , mình đã có câu trả lời bên gsm rùi , cái này ko phải là lỗi , mà là nó thiết kế như vậy rùi , đúng như bạn nói , chờ con trỏ nháy xong rùi gõ dấu là ok.

hehe.Màn hình của mình sau 2 tháng bị điểm chết 1 góc giờ đang sống ( sáng) lại dần,gần như trở lai bt rồi.Vì vậy ai đang bị điểm chết trên màn hình thì dừng vội thay nha,cứ để đợi xem thế nào

cám ơn bạn , mình đã có câu trả lời bên gsm rùi , cái này ko phải là lỗi , mà là nó thiết kế như vậy rùi , đúng như bạn nói , chờ con trỏ nháy xong rùi gõ dấu là ok.

Chép file này vào thư mục ROMPatcher aply nó lên gõ lún khỏi chờ con trỏ gì cả.

patch xong rùi Unist rompatcher còn hiệu lực ko bạn ,bt mình ko để mấy fm đấy sợ ngừoi khác vào xóa file thì toi.

Có bác nào bít thay pin n82 thì thay pin gì tốt nhất giá lại mềm mềm tí hok trong hãng nó chém em 800k.Em ở hcm.thanks!

patch xong rùi Unist rompatcher còn hiệu lực ko bạn ,bt mình ko để mấy fm đấy sợ ngừoi khác vào xóa file thì toi.

điện thoại của bạn là của chung hay của riêng :p patch xong xóa thì chẳng còn nghĩa lý jie nữa đâu :))

Có bác nào bít thay pin n82 thì thay pin gì tốt nhất giá lại mềm mềm tí hok trong hãng nó chém em 800k.Em ở hcm.thanks!

Sao đắt vậy:-?? Mình mua trong NOKIA Care có 400k thôi. Bạn vào đó mà mua;;).

Sao đắt vậy:-?? Mình mua trong NOKIA Care có 400k thôi. Bạn vào đó mà mua;;).

Nokia Care bán 400k chắc nó cũng chém mát tay lun . Mình có xem thử pin trên đó rồi và thấy nó cũng như ở TGDD hay VTA àh .

Mình mua cục pin 160k trên TGDD xài hơn 4th rồi mà vẫn còn tốt . Đúng dung lượng 1050 cầm cự đc gần 3 ngày .

Status
Không mở trả lời sau này.
Back