• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Máy N82 của em khi add nhạc vào thì ko thể refresh để add thêm được đã thế lại còn không thể chỉnh được volume mặc dù nút chỉnh volume vẫn hoạt động bình thường có ai biết tại sao ko ạ >.<

Mấy pác cho em hỏi tí. File gz từ mobibackup xài trên n82 làm sao ạ? Xin pro n82 chỉ giáo
File đó là file backup dữ liệu cũng như file ghost trên PC đấy bạn.Cái file này mình sẽ restore lại khi format máy để khỏi mất dữ liệu trong máy ý.
Máy N82 của em khi add nhạc vào thì ko thể refresh để add thêm được đã thế lại còn không thể chỉnh được volume mặc dù nút chỉnh volume vẫn hoạt động bình thường có ai biết tại sao ko ạ >.<

Bạn dùng trình quản lý file Xproler xem trên thẻ nhớ có con virus nào ko?Có thì xóa nó đi.Sau đó refrest lại xem sao.Nếu ko được nữa thì cũng dùng xproler vào E:/private/mpxv1.mpd tìm và xóa 2 file pcv5.mpd và harvesterdb.dat là oke.Còn nút âm lượng bạn nói mình ko hiểu.Nó hoạt động bình thường mà chỉnh âm lượng ko được là sao?Có khi bạn phãi format máy đi.Máy bạn lỗi nhiều thế.

Mấy pác bik ai sửa cái lẫy trượt cho camera N82 không vậy ?? Bây giờ em trượt xuốg nó ko vô cam đc. nữa, fải giữ đè cái lẫy xuốg mới đc., chán ghê àh......Mà còn nữa, chụp ban đêm led đỏ nó ko sáng nên nhìu khi ko lấy focus đc., cái flash xenon thì vẫn ok, vậy nếu sửa cái led đỏ là nó có thay nguyên cả cái flash ko mấy pác ?? Pác nào bik giúp em hen.....
P/s: Mà em ở HCM nha mấy pác !!! :p

Mấy pác bik ai sửa cái lẫy trượt cho camera N82 không vậy ?? Bây giờ em trượt xuốg nó ko vô cam đc. nữa, fải giữ đè cái lẫy xuốg mới đc., chán ghê àh......Mà còn nữa, chụp ban đêm led đỏ nó ko sáng nên nhìu khi ko lấy focus đc., cái flash xenon thì vẫn ok, vậy nếu sửa cái led đỏ là nó có thay nguyên cả cái flash ko mấy pác ?? Pác nào bik giúp em hen.....

Đem đến tiệm thôi bạn, ở SG thiếu gì cửa hàng giải quyết tốt việc này.

Mình có đấy chẳng là hồi đầu năm ném em nó ! Mình ở Bình Chánh ! Mà anh em nào cần gì của 82 cứ gọi mình !
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:
Mình có đấy chẳng là hồi đầu năm ném em nó ! Mình ở Bình Chánh !
Posted via Mobile Device

Bác nào có bản SMSMum việt hóa đã c.... cho em với,em dùng bản 5.08 và 5.09 đều ko đc,chỉ dùng đc mấy h là nó bắt đăng kí lại à.Thank all,em dùng N82

Đem đến tiệm thôi bạn, ở SG thiếu gì cửa hàng giải quyết tốt việc này.

Thì wan trọng là bik cửa hàng nào đó bạn ? :-/ Vừa uy tín, tay nghề cao mà giá fải chăng không chặt chém :(

Mình có đấy chẳng là hồi đầu năm ném em nó ! Mình ở Bình Chánh ! Mà anh em nào cần gì của 82 cứ gọi mình !
Posted via Mobile Device

Pác đã sửa rồi àh ?? Ở đâu vậy ? Chỉ mình với pác :-/

Pác đã sửa rồi àh ?? Ở đâu vậy ? Chỉ mình với pác :-/

Đợt này mình đang đi chơi ở Di Linh gần cuối tháng đến chợ Vĩnh Lộc A mình cho nhưng cái đó khó tháo lắm !
Posted via Mobile Device

thoi pa con co bac lo gi ko giup tui voi up len v31 bi gio chan chet mun cho no di lun ne thay vi ban pa con tim cach hack v31 di coi bo thanksva gôg hon ahhhhh
Đã trả lời bác ở topic bên Phần mềm ứng dụng . Dùng helo 2.00 hoặc 2.0.1 nhé
Posted via Mobile Device

Theme cũ vẫn còn sau khi update firmware V31.0.016 cho N82

Mình update firmware V31.0.016 cho N82, sau đó đã fomat 4 ngón nhưng chưa fomat thẻ nhớ.Trong Quản lý ứng dụng thì không còn theme nào, nhưng vào Cài đặt\Chur đề thì vẫn còn những theme cũ. Mình làm sao để xóa sạch theme cũ đây. Mong được hướng dẫn cụ thể. Cám ơn!

Mình update firmware V31.0.016 cho N82, sau đó đã fomat 4 ngón nhưng chưa fomat thẻ nhớ.Trong Quản lý ứng dụng thì không còn theme nào, nhưng vào Cài đặt\Chur đề thì vẫn còn những theme cũ. Mình làm sao để xóa sạch theme cũ đây. Mong được hướng dẫn cụ thể. Cám ơn!

Format máy và thẻ thì chẳng có cái gì mà còn được cả đâu bạn à.

các bác cho em hỏi pin của N82 nếu dùng liên tục thì khoảng bao lâu thì hết ạ ( nghe nhạc + chơi games ấy ) . còn nếu để ở chế độ màn chờ thì bao lâu là hết ạ .
em có 1 máy N82 hàng singapore . máy nó có cái triệu chứng là thi thoảng ( từ khi lấy về em bị 2 lần ) có tin nhắn đến là máy kêu 1 tiếng liên hồi rồi bắt khởi động lại . mà lúc mua về em đã fomat máy rùi .
ko biết máy em bị làm sao nhỉ :-/

Giúp mình về vấn đề wifi của N82

N82 mình khi muốn vào wifi phải đặt accesspoint trước nếu không vào trong sẽ không dò được mà chỉ hiện 2 dòng
Vinaphone GPRS
Vinaphone MMS
mất dòng seach wlan rồi các pác giúp dùm e.thank các pác trước:(

N82 mình khi muốn vào wifi phải đặt accesspoint trước nếu không vào trong sẽ không dò được mà chỉ hiện 2 dòng
Vinaphone GPRS
Vinaphone MMS
mất dòng seach wlan rồi các pác giúp dùm e.thank các pác trước:(

Mình không hiểu ý bạn nói lắm... Nhưng Theo mình thì đâu cần phải cài đặt gì đâu hả bạn?? Mặc định của máy là khi bạn vào Web hoặc làm gì đó cần đến kết nối( conection) thì máy sẽ hỏi bạn chọn kết nối?
-seachr WLAN​
-Viettel Gprs
-Viettel mmsVà bạn muốn chọn loại kết nối nào thì bạn chọn mà.​

uhm! nhưng máy mình mất dòng
seachr WLAN.bây giờ muốn vào wifi phải accesspoint trước vào mới có

uhm! nhưng máy mình mất dòng
seachr WLAN.bây giờ muốn vào wifi phải accesspoint trước vào mới có

Posted via Mobile Device
Format, hack lại là có dòng search wl ở ngoài màn hình.
Bạn vào web>setting> bình thườg > accesspoint > luôn hỏi. Thoát ra vào lại xem.

các ban ơi cho mình hỏi cái, mình dùng opera5 vao facebook để chơi nông trại vui vẻ thì nó đòi cài adobe flash player, mình đã cài bản adobe flash line 3.1 rùi mà lúc vào vẫn ko được. còn dùng UCWeb thì không vào được facebook. bạn nào biết cách chơi trên opera chỉ mình với :((

có bro nào xài pin dung lượng cao như galilio cho e nó chưa vậy, thấy quảng cáo nghe hay wá

Status
Không mở trả lời sau này.
Back