• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.
mình đang định mua e72, không biết màu nào thời trang nhất, mình thấy màu đồng đẹp nhưng chắc là mau cũ ( phai màu), bạn nào có kinh nghiệm làm ơn comment

mình đang định mua e72, không biết màu nào thời trang nhất, mình thấy màu đồng đẹp nhưng chắc là mau cũ ( phai màu), bạn nào có kinh nghiệm làm ơn comment

Màu thì mỗi ngừoi một phong cách mà bạn, minh thích tông đen, nên chọn mầu đen.:-?:-?

chào các bạn
cho mình hỏi
mình mới mua máy NOKIA e72
với giá 7 triệu 800
màu trắng , đủ bộ phụ kiện

vậy bây giờ mang ra hiệu THANH LÝ
thì mất bao nhiêu % giá nhỉ ?
và sẽ bán được bao nhiêu thì hợp lý nhỉ ?
các bạn chỉ mình với

Có bác nào biết cách tắt cái đèn đỏ khi quay phim trên E72 ko nhỉ? mỗi khi quay nó cứ sáng nhìn khó chịu quá

chẳng biết m.ng thấy sao chứ máy mình cứ đơ hoài thui...kái kiểu ẩn 2,3 ứng dụng là máy ngơ luôn...mất giờ ngoài màn hình...kái fw trước có thế đâu...ko biết bao jờ ra fw mới..chứ cứ thế này thì cho ra đi sớm thui..

chẳng biết m.ng thấy sao chứ máy mình cứ đơ hoài thui...kái kiểu ẩn 2,3 ứng dụng là máy ngơ luôn...mất giờ ngoài màn hình...kái fw trước có thế đâu...ko biết bao jờ ra fw mới..chứ cứ thế này thì cho ra đi sớm thui..

May tui cũng hay treo,nhất là cài thêm cái phoneguard thì treo liên tục (ngày tầm vài lần, mở vài ứng dụng xong tắt, mở tiếp soft có add vào phoneguard là treo máy, có khi cả tiếng mới chạy tiếp được) ==> khởi động lại máy liên tục :(

Hiện tại màu đồng được nhiều người ưa chuộng đó bạn. Mình cũng dùng E72 màu đồng nè có bị phai màu gì đâu.
Có bác nào biết cách tắt cái đèn đỏ khi quay phim trên E72 ko nhỉ? mỗi khi quay nó cứ sáng nhìn khó chịu quá
Máy quy định như vậy rồi bạn ak. Ko tắt được đâu. Mà bạn là người quay phim thì sao mà thấy đèn đỏ mà chói được. Hihi.
Bạn thử dùng theme mặc định của máy xem. Một số theme và ứng dụng mình cài vào cũng gây ra hiện tượng treo máy.
May tui cũng hay treo,nhất là cài thêm cái phoneguard thì treo liên tục (ngày tầm vài lần, mở vài ứng dụng xong tắt, mở tiếp soft có add vào phoneguard là treo máy, có khi cả tiếng mới chạy tiếp được) ==> khởi động lại máy liên tục :(
Bạn thử gỡ ứng dụng đó ra xem sao. Có khi ứng dụng đó xung với máy đấy. Khi dùng bất kỳ ứng dụng hay theme nào nếu máy có hiện tượng bất bình thường thì nên gỡ ra. Lúc trươc mình dùng E72 có hiện tượng tin nhắn đến là bị treo máy, sau khi mó mẫm thì mới biết là do dùng theme mình cài thêm vào. Đởi theme khác lại bình thường.

mọi người cho em hỏi , ai bị như em , tình hình là máy em mỗi khi ấn gọi thỉnh thoảng không được. và phải ân vài lần mới được ??

Các bạn up lên fw 031.023 mới xem, mình chạy theme cả 10m mà có thấy treo bao giờ đâu, chỉ ghét cái tụt ram là res lại máy, bực thật.
@: blackstar_1s: bạn đừng lo, do fw mặc định của máy nó bị như thế, nhưng up lên fw 031.023 thì nó xử lý nhanh hơn đấy. Ít khi bị như bây giờ lắm.

Các bạn up lên fw 031.023 mới xem, mình chạy theme cả 10m mà có thấy treo bao giờ đâu, chỉ ghét cái tụt ram là res lại máy, bực thật.
@: blackstar_1s: bạn đừng lo, do fw mặc định của máy nó bị như thế, nhưng up lên fw 031.023 thì nó xử lý nhanh hơn đấy. Ít khi bị như bây giờ lắm.

Ram bị tụt thì nên xài PM Swiss Manager Pro 3.0 có tính năng release RAM giúp làm tăng RAM khá hiệu quả.

Mình đang sài E72 màu đồng, dùng cũng lâu rùi mà không thấy phai màu j hết, cầm e này thấy sang hơn những màu khác, mới sắm cho v một e màu trắng. Nói chung là dùng dòng E thì mình không có gì phải lăn tăn, mình đã dùng và đổi khá nhiều máy do tính thích nghịch ngợm, lần gần nhất là IP nhưng cuối cùng vẫn phải quay lại với E vì tính ổn định, sang trọng, phần mềm phù hợp, tính năng đầy đủ và quan trọng là yếu tố pin phù hợp với mình. Mình đã dùng E50, 51, 60, 52 và h là 72 vì kết quả bàn phím. Hiện tại không có gì phàn nàn, máy đẹp, tính năng giải trí vừa đủ, yếu tố văn phòng ok, và quan trọng là chả bao h bị treo hoặc reset máy trừ khi mình chủ động khởi động lại. Máy mình phần mềm, theme và game tất cả khoảng 60 cái nhưng vẫn chạy ngon lành, ram ổn định ở mức 45M, hiện tại đang dùng bản 023.

có bác cao nhân nào giúp mình với:
Mình xài E72, hàng cty, FW 31.023, đã hack flash, khi hack xong thì thấy chạy có vẻ điên điên,cắm cáp chạy NSU cho nó reinstall FW lại, không bị mất hack mà dùng không bị đơ nữa.
Mình đang băn khoăn vấn đề là: tại sao cài phần mềm việt hóa ví dụ (mobilhex 0.9.9 VH) hay mình mod ngôn ngữ tiếng việt (ví dụ TTPOD) thì font bị lỗi, lên ô màu vuông? Bạn nào biết cách khắc phục không? giúp mình với!!

-vấn đề là em up fw 031.023 mấy tháng nay rùi vẫn bị thế. e dag đợi fw mới của nó thui :((
- còn vấn đề bụi màn hình thường gặp . em định đi thay vỏ máy không biết có hết ko ạ. em đang định đổi vỏ máy mầu trắng cho đẹp ai biết ở đâu bán vỏ zin mà uy tín không chỉ em với. :D

Đúng rồi đấy. Ko biết vỏ E72 hở chổ nào mà bụi vào đầy màn hình. Nhìn thấy ngứa mắt quá. Mình dùng E72 màu đồng thấy chỉ bị lỏng nắp đạy pin thôi, đâu bị hở gì vỏ máy mặt trên. Vậy mà bụi vẫn vô đầy. Máy mình thì ko bị treo máy và tự reset mặc dù chạy rất nhiều ứng dụng cùng lúc. Theme đang dùng trên 10MB, chat slick, nghe nhạc TTpop và chơi game, chày ngầm lockscreen và cài chương trình nữa mà có bị treo gì đâu. Một lúc mình chạy nhiều như thế mà chả bị gì cả, chỉ bị mỗi tội vô bụi màn hình. Ghét thật

- Mong Các bạn giúp m với !
- Tối qua vừa mua 1 e màu trắng về , ăn nhậu khao máy nên say quá chiều nay m mới ngồi nghịch máy , đăng ký 3g viettel và mobile TV , cài vô sóc bay media nữa , m dung trình duyệt web của máy vô xem tivi , lướt web bình thương nhưng bắt đầu tầm chiều tối thì vô trình duyêt lướt web không vào được gì cả , thấy màu trắng phau ah ! Ở góc trên bên trái nhảy 3G rồi 3.5 G rồi lại 3G , 2 mũi tên ngược chiều dưới 3.5G thì lúc nhiễu nhiễu lúc thì nét , 1 lúc thì trờ thành 3G rồi cứ thế luôn ! Vô soc bay media thì vẫn bình thường hix ! Ai giúp m với máy m chưa hack gì cả !

Cho mình hỏi có nên đổi E72 lấy N82 ko? Thay phím hơi khó xài và khó chơi game. Và giá hiện tại của N82 là bao nhiêu?

Mình đang dùng N82 này (không đổi cho bro đâu :D) theo mình được biết thì N82 hình như nó có sản xuất nữa đâu h mua mới tinh chắc là không có , bàn phím N82 bấm k khó như bạn nhìn ngoài đâu, dòng N là dòng mạnh về giải trí , E là văn phòng bạn xem công việc của bạn thì chọn máy đấy.mình cũng thích E72 nhưng mà k có xiền. trước góp mãi mới mua đc N82 =))

Bạn nào biết chỉ mình mới , máy mình ko vào được gprs, mình đã lấy cấu hình gprs về máy rùi nhưng ko được, dùng trình duyệt web của máy thì nó báo" ko có kết nối dữ liệu gói, kiểm tra dịch vụ mạng", mình gọi tổng đài thì báo mạng vẫn tốt vẫn mở , máy mình cũng hack rùi mình cài nhiều úng dụng quá máy chậm mình fomat 4 ngón song rùi bị ko bít sao nữa ai biết chỉ mình mới
p/s: hôm qua vẫn vào gprs bình thường ,đến hôm nay thì ko vào đc

Đúng rồi đấy. Ko biết vỏ E72 hở chổ nào mà bụi vào đầy màn hình. Nhìn thấy ngứa mắt quá. Mình dùng E72 màu đồng thấy chỉ bị lỏng nắp đạy pin thôi, đâu bị hở gì vỏ máy mặt trên. Vậy mà bụi vẫn vô đầy. Máy mình thì ko bị treo máy và tự reset mặc dù chạy rất nhiều ứng dụng cùng lúc. Theme đang dùng trên 10MB, chat slick, nghe nhạc TTpop và chơi game, chày ngầm lockscreen và cài chương trình nữa mà có bị treo gì đâu. Một lúc mình chạy nhiều như thế mà chả bị gì cả, chỉ bị mỗi tội vô bụi màn hình. Ghét thật

Mình không bị hiện tượng này cho dù môi trường làm việc là khá bụi. Tuy nhiên việc vệ sinh dễ mà, mình đã từng tháo thử một e ra, chỉ cần tháo hai con ốc dưới nắp pin rùi cạy các nãy dọc thân máy là ra, khá dễ dàng so với các e E khác. Chỉ cần tovit là đủ, không phải kẹp j hết, trước tháo thử E52 lòi mắt.

Bạn nào biết chỉ mình mới , máy mình ko vào được gprs, mình đã lấy cấu hình gprs về máy rùi nhưng ko được, dùng trình duyệt web của máy thì nó báo" ko có kết nối dữ liệu gói, kiểm tra dịch vụ mạng", mình gọi tổng đài thì báo mạng vẫn tốt vẫn mở , máy mình cũng hack rùi mình cài nhiều úng dụng quá máy chậm mình fomat 4 ngón song rùi bị ko bít sao nữa ai biết chỉ mình mới
p/s: hôm qua vẫn vào gprs bình thường ,đến hôm nay thì ko vào đc

Bạn thử vào những thời điểm khác nhau nhé và check lại sim sang máy khác vì các máy bi h thường thường tự nhận cấu hình cài đặt, nhét sim đăng ký gprs hoặc 3g là vào ầm ầm luôn rùi.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back