• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

Bạn đừng lập topic như vầy nữa.
Mình có, mà muốn bạn dùng chức năng tìm kiếm để thông tin thuận lợi hơn và thêm kinh nghiệm.
Hãy dùng Google search : font Tahoma_TV PPC đi nhá.

Bạn đừng lập topic như vầy nữa.
Mình có, mà muốn bạn dùng chức năng tìm kiếm để thông tin thuận lợi hơn và thêm kinh nghiệm.
Hãy dùng Google search : font Tahoma_TV PPC đi nhá.

MOD CHO EM XIN ĐI EM TIM MÀ KHG THẤY TIM LỒI CON MẮT LUÔN MOD ƠI.
LỠ GIÚP THÌ GIÚP CHO HẾT LUÔN ĐI ANH...THANKS

MOD CHO EM XIN ĐI EM TIM MÀ KHG THẤY TIM LỒI CON MẮT LUÔN MOD ƠI.
LỠ GIÚP THÌ GIÚP CHO HẾT LUÔN ĐI ANH...THANKS

- Exec mà vào HTC BA post bài
- Hỏi về PM mà lại vào khu vực KT
- Viết chữ in hoa cả bài
Đó là 3 cái sai nội quy rồi đấy nhé.
Topic sẽ được move và gộp vào thảo luận của dòng Univer

Xin giúp o2 xda Exec...

Em đang uprom cúp điện Máy bị mất Bootloader.
em làm đủ mọi cách mà vẫn màn hình đen thui.còn pc thì khg nhận diver nữa.
ACE nào biết khắc phục được Bootloader.lại không xin chỉ giúp em với.thành thật cảm ơn

Cái này thì đơn giản thôi! tháo thẻ, sim ra, fomat DOC, tìm wm5 cài. Sau khi cài thành công wm5 thì có thể up rom mà bạn muốn! Đã có topic hướng dẫn fomat Doc bạn tìm nhé!

Em đang uprom cúp điện Máy bị mất Bootloader.
em làm đủ mọi cách mà vẫn màn hình đen thui.còn pc thì khg nhận diver nữa.
ACE nào biết khắc phục được Bootloader.lại không xin chỉ giúp em với.thành thật cảm ơn

Cái này đơn giản: Tháo sim, thẻ ra; fomat DOC; cài lại wm5; cài wm bạn thích, xong! đã có topic hướng dẫn fomat DOC bạn tìm nhe!

Máy XDA EXEC sau một đêm ngỏm củ tỏi không lên tí gì nữa và báo đèn màu xanh!!!Các cao thủ giúp em với xem nó bị bệnh gì nhé! Hic của đau con xót. Thanks các bro nhiều!

Chẳng bị bệnh gì đâu bạn! tháo bin ra xạc đầy đi;tháo thẻ nhớ, sim; lắp bin lại, khởi động máy! Ok
Nếu không xong thì bạn Fomat DOC là ok! Chúc vui (mình cũng bị vậy roài)

Cần cao thủ tại HN giúp đỡ

Tình hình là hôm qua đang sài em EXEC, ấn shut down, tháo pin để thay sim khác vào, sau khi lắp thì màn hình khởi động chỉ dừng lại ở chữ O2 và 3 dòng chữ màu đỏ trên màn hình.
Em cũng đã đọc qua và thấy có vẻ bị chết DOC, cũng đã đọc bài của bác ( em không nhớ tên) về format DOC, nhưng có vẻ đầu óc chưa vỡ ra nên không thực hiện được.
Các bác nào ghé qua có thể chẩn đoán bệnh lại cho em được không ah? Cứu sống hộ em nữa thì tốt quá . Em xin hậu tạ các bác 1 chầu Cafe ah.

Các bạn cho mình hỏi , mình muốn xem film trên Exec qua WMP hoặc Core Player , TCPMP thì thông số convert file đó tối ưu là bao nhiêu ? ( độ phân giải , bit rate , ... ) để xem được net mà không bị giật . Mình đang dùng Total Video converter 3 ( Nếu có phần mềm nào tối ưu hơn , xin tư vấn cho mình luôn )
Cám ơn các bạn rất nhiều

Tình hình là hôm qua đang sài em EXEC, ấn shut down, tháo pin để thay sim khác vào, sau khi lắp thì màn hình khởi động chỉ dừng lại ở chữ O2 và 3 dòng chữ màu đỏ trên màn hình.
Em cũng đã đọc qua và thấy có vẻ bị chết DOC, cũng đã đọc bài của bác ( em không nhớ tên) về format DOC, nhưng có vẻ đầu óc chưa vỡ ra nên không thực hiện được.
Các bác nào ghé qua có thể chẩn đoán bệnh lại cho em được không ah? Cứu sống hộ em nữa thì tốt quá . Em xin hậu tạ các bác 1 chầu Cafe ah.

Đang xài ko up rom mà chết DOC ah? Cố gắng đọc rùi làm theo đi !

Convert làm cái gì copy thảng vào thẻ nhớ mà xem luôn làm sao phải convert dung PPC mà cứ như dùng điện thoại tàu với mấy con Nokia ấy! Convert càng giảm chất lượng file gốc mà còn mất thời gian vô ích bạn à

O2 EXEC - Hướng dẫn giả quyết tình trạng...

Trước khi nhờ các bác giúp đỡ em xin lỗi các bác nếu em có đăng tin nhầm mục.
Thú thực em chưa từng sài o2 nên bây giờ những yếu tố cơ bản em cũng ko biết.
cái máy em nó bị dở chứng , cứ treo máy hoài à đặc biệt là khi có cuộc gọi đến.
E muốn up rom lại cho nó khổi như thế nhưng em tìm hiểu và đọc rất nhiều bài viết rồi. và cũng hiểu sơ sơ.
Nhưng sao khi em làm thì không được và trong quá trình up rom máy em có các tình hình sau. các bác chỉ dùm em với.

Em đã thử với hơn 10 bản rom nhưng vẫn ko ăn thua. hihix

Em làm như hướng dẫn . nhưng máy em khi kết nối usb thì nó hiện bên trên là chữ " USB" bên dưới lại hiện " V2.01"
nhưng trong máy tính vẫn có dấu hiệu đã kết nối với máy tinh qua USB.
sau khi chạy : MaUpgradeUt_noID.exe TRONG bản rom thì đến bước này nó hiện.

Và xong rồi là tiêu luốn. máy cái rom khác thì nói là không thể kết nối ngay từ mấy bước đầu.

Các bác chỉ dùm em với. máy em đang dùng con rom này : ROM 1.30.107 Radio 1.09.00

Thanks các bác vì đã đọc và giúp đỡ em.

Mr,rô

có bác nào biết về cảm ứng của exec k?... máy của em bị hư hết 1 nữa màn hình.. nữa trên thì không cảm ứng đc nữa dưới thì cảm ứng đc hjc... pótay con exec ...

có bác nào biết về cảm ứng của exec k?... máy của em bị hư hết 1 nữa màn hình.. nữa trên thì không cảm ứng đc nữa dưới thì cảm ứng đc hjc... pótay con exec ...
Mang ra hiệu để KTV kiểm tra, khả năng là thay cảm ứng, nặng thì thay cáp..

gui ban

Chết DOC là bạn bị kẹt ở chữ O2, ko thể vào tiếp được gì hết, nó cứ nằm ở đó...cả ngày trời, ko cần bung máy mà vẫn sửa được!
chua chac da phai chet doc dau. ban thu thao pin ,sim ra roi lap lai, hay dung khoi dong voi ma cam nap cho 1 luc thay den bao sac sang len mau do cu de nguyen vay cho khong 15 phut den sac len mau vang la ok ,luc nay ban hay soft reset la ok. con neu o duoc thi hay fomat doc. toi da tung bi nhu vay roi. toi dang dung t-mobile mda pro. chuc vui ! (xin loi cac bac ogo tv vi moi vua go ra, thay ngay bai viet co benh giong may toi len...)

Exec hỏng loa ngoài

các bác cứu em exec hỏng loa ngoài của em với, mới đầu loa của em nó tậm tịt lúc nghe được lúc ko, h thì bị tịt hẳn chả biết do đâu, mong các bác giúp em với

Back