• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

Để xem đã hardspl chưa thì bạn tắt máy, sau đó nhấn giữ Volume down + ấn nút nguồn ( không buôn Volume down ) !! thấy xuất hiện màng hình 3 màu !! nếu thấy có dòng SPL- 1.40. OLINEX thì máy bạn đã Hard SPl rồi !!!

máy mình có dòng spl 1.40 olinex rồi.hôm nay mình đã chạy bản room versio 1.93.831.1wwe roi mà vẫn bị tình trạng chỉ dùng dc sim beeline.ko hiểu nổi.hix.có bácc nào giúp e với

máy mình có dòng spl 1.40 olinex rồi.hôm nay mình đã chạy bản room versio 1.93.831.1wwe roi mà vẫn bị tình trạng chỉ dùng dc sim beeline.ko hiểu nổi.hix.có bácc nào giúp e với

Bạn phải thực hiện unlock sim thì mới dùng được các sim khác.

Các bạn ơi, cho mình hỏi thăm với. tối hôm qua máy của mình vẫn dùng bình thường, nhưng khi sáng nay mình dậy thì nó tối om, tưởng hết pin nên sạc cho nó 1luc. nhưng lúc sau mình về thấy nó vẫn thế, làm kiểu gì cũng không cho nó lên đc, hĩ, giống như kiểu nó chỉ còn là cái xác ý :(. gần 2 tuần trước nó cũng bị 1lan ntn, nhưng khi đó mình bật thì nó lên luôn. lần đó ko phải là do hết pin, lúc mình bật thì nó báo còn 60%, nhưng lần này thi ko lên thật rồi :((. có bạn nào biết nó bị làm sao không? giúp mình với :-S

Các bạn ơi, cho mình hỏi thăm với. tối hôm qua máy của mình vẫn dùng bình thường, nhưng khi sáng nay mình dậy thì nó tối om, tưởng hết pin nên sạc cho nó 1luc. nhưng lúc sau mình về thấy nó vẫn thế, làm kiểu gì cũng không cho nó lên đc, hĩ, giống như kiểu nó chỉ còn là cái xác ý :(. gần 2 tuần trước nó cũng bị 1lan ntn, nhưng khi đó mình bật thì nó lên luôn. lần đó ko phải là do hết pin, lúc mình bật thì nó báo còn 60%, nhưng lần này thi ko lên thật rồi :((. có bạn nào biết nó bị làm sao không? giúp mình với :-S

lấy cây bút chọt vào cái nút màu đỏ chỗ để cây bút để máy soft reset nếu không được thì Hard reset lại máy.

Nếu HadReset ko được thì bạn thử đưa về BootLoader xem được ko!? Nhưng mình nghĩ bạn gặp xui xẻo rùi, vì đây là bệnh thường gặp của Diamond, vào một ngày đẹp trời e nó ko lên và ra đi vĩnh viễn. Anh Sonblack cũng gặp bệnh này mà phải chia tay e Diamond đấy.
Tóm lại là nếu ko lên thì bạn hãy đem cho thợ xem lại là tốt nhất. Chúc may mắn!

èo, hixhix, không lẽ die thật? tớ làm thử mọi cách như mấy bạn nói mà nó vẫn không thấy "xủi tăm" @@ ở trên Thái Nguyên thì mình thấy ko có hàng nào chuyên sửa điện thoại cả, lại phải xuống HN rồi :-s cái này là nguy cơ die 99,99% à mấy bạn?
THANKS !
à cho mình hỏi thêm, mang ra ngoài hàng thì có % nào "wake up" ko vậy bạn và có cách nào cứu data trong đó không?

Chỉnh sửa cuối:
Làm sao up lại rom gốc đc vậy mấy bro, máy mình dạo này điên lắm rồi, tình hình em nó mình đã hỏi rồi nhưng ko khắc phục đc. vào các chương trình thì ko tìm thấy internal storage, cài soft thì vào program chẳng thấy đâu. lâu lâu khỏi động báo lỗi "VCDeamon.exe" với "manila.exe".
Mình up lên WM6.5 bản gốc của microsoft đc ko vậy mấy bro, nếu đc thì mình phải tìm rom ở đâu.
tks mấy bro nhìu.

Làm sao up lại rom gốc đc vậy mấy bro, máy mình dạo này điên lắm rồi, tình hình em nó mình đã hỏi rồi nhưng ko khắc phục đc. vào các chương trình thì ko tìm thấy internal storage, cài soft thì vào program chẳng thấy đâu. lâu lâu khỏi động báo lỗi "VCDeamon.exe" với "manila.exe".
Mình up lên WM6.5 bản gốc của microsoft đc ko vậy mấy bro, nếu đc thì mình phải tìm rom ở đâu.
tks mấy bro nhìu.

Kiểm tra xem máy đã HardSPL chưa, nếu có rồi chỉ việc tải Rom về up.
Bạn thử rom này xem:http://www.mediafire.com/?mmyzdddxzmm

hard reset trc xem có đc ko bạn, mà anh chàng kia máy chết rồi để em cái xác nhé, con diamond mình nhìn cũ quá rồi ném chó chó chết :D quang quật suốt ngày chẳng thấy hỏng :D

CẦU CỨU-BẤM NÚT RESET THÀNH HARD RESET

Mến chào các bạn!
con touch diamon của mình dở chứng khi bấm nút reset thành hard reset.Mình đã cài nhiều rom nhưng cũng không khắc phục được.Mong các bạn giúp khắc phục.CẢM ƠN NHIỀU!

Mược topic của bác thanhbinh107 xin các bác giới thiệu cho chỗ sửa máy HTC Diamon 2 uy tín với. Con HTC Diamon 2 của em màn hình vẫn sáng đẹp nhưng hỏng cảm ứng thì phải, cứ đơ đơ ra.

Mến chào các bạn!
con touch diamon của mình dở chứng khi bấm nút reset thành hard reset.Mình đã cài nhiều rom nhưng cũng không khắc phục được.Mong các bạn giúp khắc phục.CẢM ƠN NHIỀU!
Hãy up lại ROM Ship cho máy,nếu vẫn còn thì phải mang ra tiệm vậy.
Mược topic của bác thanhbinh107 xin các bác giới thiệu cho chỗ sửa máy HTC Diamon 2 uy tín với. Con HTC Diamon 2 của em màn hình vẫn sáng đẹp nhưng hỏng cảm ứng thì phải, cứ đơ đơ ra.

Diamond 2 dòng HTC Topaz,khu vực tại đây: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?326-TOPAZ-(Diamond2)
Mà bạn nhờ tư vấn cho nơi sửa uy tín nhưng không nói nơi bạn đang sống thì chỉ sao nhỉ :|

a khoa ơi cho e hỏi sao e bấm vào link rom của a ở trên thì k đc,e đăng nhập vẫn k đc. hay e k vào đc bản của a ạ.

Bổng dưng wifi bị yếu

Sau khi mở máy chùi camera video call phía trước màn hình,con touch diamon của mình bổng dưng bị yếu wifi,chị còn 1 vạch sóng.Mong các bạn cho ý kiến khắc phục.cảm ơn!

Sau khi mở máy chùi camera video call phía trước màn hình,con touch diamon của mình bổng dưng bị yếu wifi,chị còn 1 vạch sóng.Mong các bạn cho ý kiến khắc phục.cảm ơn!
Nhiều lúc vô tình modem phát wifi tín hiệu yếu đi hoặc có ai xoang trở hướng phát modem hay anten wifi. Trường hợp xấu nhất là do đè mạnh tay qu1a khi chùi có thể làm ảnh hưởng chân chíp wifi nên nó nhận tín hiệu yếu đi. (khả năng này ít xảy ra, trừ trường hợp va chạm mạnh). Bạn rết lại máy xem sao.

mình cũng bị 1 lần , nếu bluetooth cũng yếu thì bạn xem lại chân cáp anten của wifi với main gần micro ,cắm lại là ok !

Các anh biết trang nước ngoài nào dw Rom ngon không ?ngày trước em vào giờ quên mất rùi ;;)

mình mún down rom nguyên bản 6.5 cho diamond đc ko, và nếu đc thì mình down ở đâu, tks các bro nhìu.

Back