• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

Hix không biết máy bị sao nữa ai vào đọc và trả lời giúp em

Hix không biết máy bị sao nữa cứ để qua đêm là nó lại như màn hình ruồi vs bị treo đó vậy là máy bị sao hả các anh ,đêm nào cũng bị thế :-?

Các anh giúp e với.....

a nào bít chỉnh cái registry sao cho khi mình bấm nút power thì máy tắt màn hình và khóa phím cùng lúc
thanks các a nhìu ;;)

a nào bít chỉnh cái registry sao cho khi mình bấm nút power thì máy tắt màn hình và khóa phím cùng lúc
thanks các a nhìu ;;)

Trước khi mở chủ đề,bạn nên đọc qua nội quy của forum nhé,tiêu đề như vậy là vi phạm và có thể bị xóa đấy.
Vấn đề của bạn cứ dùng smart lock hoặc S2U2(tìm và tải tại khu vực ứng dụng PPC)

thưa các a để đánh dấu "_" từ bàn phím thì đánh tổ hợp fim nào ạ.các a đừng mắng vì e mới dùng ạ.hihi

Bài 2: Chỉnh khung rely trong SMS to ra
Vào thư mục "windows" tìm file "thread_sms.htm" chỉnh:<inbox:content id="COMPOSESUBJECT" width="98%" height=XX(XX chiều cao khung trả lời tính bằng pixel)

Cho mình hỏi cái này muốn chỉnh thì ở đâu?
Mình phải cài thêm soft mới dc hay sao? Máy mình có cái Advance Configure ko bik phải chỉnh trong đó ko?
Cái này giống bên máy tính.

Hix không biết máy bị sao nữa cứ để qua đêm là nó lại như màn hình ruồi vs bị treo đó vậy là máy bị sao hả các anh ,đêm nào cũng bị thế :-?

mình nghĩ là do rom, hồi trc có up 1 rom gii đó ko nhớ nhưng để qua đêm là máy đơ luôn phải khởi động lại, bạn thử up rom khác xem

phần cảm biến của máy

cho e hỏi với ạ
bản rom 6.5 của e lúc e nhắn tin hay xem phim hay ảnh thì way ngang way doc thì màn hình cũng way theo
còn khi e up về rom 6.1 thì khi nhắn tin thì mún way ngang ra thì ko đc,toàn phải nt lúc máy thẳng,way kiểu j máy ko nhận
e tưởng máy có vấn đề thử wa xem ảnh thì ko có vấn đề j
bro có bit cach sửa ko ạ
chỉ cho e với ạ

Bài 2: Chỉnh khung rely trong SMS to ra
Vào thư mục "windows" tìm file "thread_sms.htm" chỉnh:<inbox:content id="COMPOSESUBJECT" width="98%" height=XX(XX chiều cao khung trả lời tính bằng pixel)

Cho mình hỏi cái này muốn chỉnh thì ở đâu?
Mình phải cài thêm soft mới dc hay sao? Máy mình có cái Advance Configure ko bik phải chỉnh trong đó ko?
Cái này giống bên máy tính.
Có ai giúp em vấn đề này dc ko?

Hỏi cách setting cho S2U2 cho Diamond

AE cho mình hỏi về cách setting của S2U2 ( Slide to unclock )
Khi có tin nhắn tới thì nó ko sáng màn hình lên mà chỉ có đèn báo của máy thôi. ko bik cái đó chỉnh ở phần nào? AE nào có xài thì chỉ em cái này với nhé!
Thanks. Chúc mọi người luôn vui.

cho e hỏi cai' manila và titanium là jf vậy ạ
Nếu cần nhiều RAM để chạy ứng dụng nặng các bạn nên tắt Manila đi dùng Titanium. Khi dùng xong có thể bật lại Manila
e thấy bác Khoa hha bảo mà ko bit' nó là chỉ để mà chỉnh
:D

mấy bác cho mình hỏi. mình mới đi lang bên bên youtube thấy cái clip này. mấy bác cho hỏi làm sao có thể khóa phím được như trong clip vậy mấy bác?

[video=youtube;4D8cK4ZBze4]http://www.youtube.com/watch?v=4D8cK4ZBze4[/video]

cho e hỏi cai' manila và titanium là jf vậy ạ
Nếu cần nhiều RAM để chạy ứng dụng nặng các bạn nên tắt Manila đi dùng Titanium. Khi dùng xong có thể bật lại Manila
e thấy bác Khoa hha bảo mà ko bit' nó là chỉ để mà chỉnh
:D

Manila là giao diện TouchFlo đấy, còn Titanium là giao diện Windows default. Bạn vào Start/Settings/Home/Items/ Check vào TouchFlo (HTC Sense cho HD, HD2...), hoặc Windows default chọn Ok là xong.

mấy bác cho mình hỏi. mình mới đi lang bên bên youtube thấy cái clip này. mấy bác cho hỏi làm sao có thể khóa phím được như trong clip vậy mấy bác?

V.I.P Khoa ha đã cook 1 bản ở đây liên hẹ chủ Topix xem sao nha!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?79107

Tải dùng thử Lock Manila RC xem sao nhé!!

Chỉnh sửa cuối:
mấy bác giúp em cài mms của Vina cho con diamond 1 với. hic, cài gprs lâu rồi, tưởng nó có luôn mms ai ngờ lại không

ớ bản rom ship của mình là nó tự nhận mms luôn đớ , chỉ có gprs là phải cài thôi nên nhiều khi ngại chả muốn nghịch rom vì mình mất nhiều thời gian để back up lại quá , rồi còn tìm key cho các pm nữa chứ , nên cứ rom ship 6.1 em chơi mặc dù free rom và ram hơi ít nhưng các pm toàn cài ở stogage nên chả sao , vẫn chạy phe phé.
Àh có bác nào biết cách khắc phục loa ngoài khi gọi điện của diamond1 ko ? mình thấy nó nhỏ và rè kinh khủng !!

Làm gì có file đó!! Vào trang VietMap.VN tải đi : Bộ VietMaps R12 gồ 3 file: 1 file setup.cab, 1 file Vocal_EN.cab, và file bản đô 01/2010_vietnam_PPC.G12 phần mềm này có bản quyền đấy, dùng thuốc nhỏ mắt băt sóng rất yếu, hầu như Touch Diamond ko bắt được sóng GPS. Hướng dẫn cài đặt vietmap R12

em dùng diamond 1 bắt VM R12 chạy phe phé đây , dùng bản C R sóng gps lúc nào trời quang thì căng đét . Lần đầu tiên để nó dò gps thì hơi lâu , phải set cổng đúng và kiên nhẫn một tẹo

Last edited by a moderator:
ớ bản rom ship của mình là nó tự nhận mms luôn đớ , chỉ có gprs là phải cài thôi nên nhiều khi ngại chả muốn nghịch rom vì mình mất nhiều thời gian để back up lại quá , rồi còn tìm key cho các pm nữa chứ , nên cứ rom ship 6.1 em chơi mặc dù free rom và ram hơi ít nhưng các pm toàn cài ở stogage nên chả sao , vẫn chạy phe phé.
Àh có bác nào biết cách khắc phục loa ngoài khi gọi điện của diamond1 ko ? mình thấy nó nhỏ và rè kinh khủng !!
up rom khác hoặc đổi Radio xem có cải thiện âm thanh được không.

Hỏi cách up lên win mobile 6.5

Hiện em đang xài win 6.1, định up lên win 6.5 mà hổng biết làm như thế nào ?
có phải chỉ cần bản rom của 6.5 là được ko ?
sau khi up lên 6.5 diamond chạy chậm và ngốn pin hơn ko ?

Hiện em đang xài win 6.1, định up lên win 6.5 mà hổng biết làm như thế nào ?
có phải chỉ cần bản rom của 6.5 là được ko ?
sau khi up lên 6.5 diamond chạy chậm và ngốn pin hơn ko ?
Các máy mới mua về muốn thay đổi hệ điều hành (up ROM hay Flash ROM) đều phải qua bước HardSPL cho máy. Khi kiểm tra lại máy nếu đã thực hiện HardSPL rối thì không phải làm lại nữa.
Bạn đọc hướng dẫn HardSPL và Hướng dẫn Flash ROM xong là có thể tự làm được.
Lưu ý: Bài và câu hỏi của bạn sẽ được dời qua mục giải đáp thắc mắc, thảo luận.

Back