• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
theo mình thì cách reset của bạn không hiệu quả!Thẻ cua bạn có thể nhiễm vỉ rút,hiện nay mình đang dùng N70 cài theme vô tư,bạn nên cắm qua máy tính format lại thẻ sau đó format luôn bộ nhớ máy nữa là ngon ngay!!!

Cái vụ theme ra chậm theo kinh nghiệm của mình là tại vì:
- bạn cài quá nhiều pm ở bộ nhớ máy.
- Máy bạn nhiễm Virus.
Bạn nên 4mat 4 ngón xong rồi cài những pm nào quan trọng vào bộ nhớ máy thôi. (smart setting, fonts, theme, x-plore, call recorder.) còn nhiêu cho nó qua thẻ hết.

P/s: mấy bạn ui, cái N70 của mình nó bị rớt xuống nước ở người chủ trước 2 lần rồi. Bữa trước khi đi câu cá mình nhảy qua cái mương mà bị hụt giò nên rớt xuống nước đi theo cái đt luôn. rồi bữa nay nó lại đi chui vào máy giặt nữa. Hix, nó bị dính nước vậy có bị ảnh hưởng gì nhiều ko vậy các ban????

Theo mình biết thì cái N70 thường thì nó màu xám, còn ME thì nó màu đen...
thứ 2 là bộ nhớ của ME thì nó 21mb, còn cái thường thì hình như chỉ 18mb ( ko nhớ chính xác nhưng ít hơn 21mb )
....

Các bạn ui, con N70 yêu dấu của mình nó mới bị cho vô máy giặt, giặt chung với cái quần của mình. Bây giờ nó im ru luôn rồi. Đi sấy thì nó có ảnh hưởng gì ko vậy????

Đừng mở nguồn lên rồi mang đi sấy thôi chứ!Bây jờ có ảnh hưởng hay kô thì cũng phải cho nó sáng lên đã chứ phải kô?Mà Chắc chắn là ảnh hưởng rồi.

Đừng mở nguồn lên rồi mang đi sấy thôi chứ!Bây jờ có ảnh hưởng hay kô thì cũng phải cho nó sáng lên đã chứ phải kô?Mà Chắc chắn là ảnh hưởng rồi.

Trời, mang nguyên con ra sấy hử? Ảnh hưởng hay ko cũng cho lên nguồn hử. Cứu hay giết vậy? :))

thứ 2 là bộ nhớ của ME thì nó 21mb, còn cái thường thì hình như chỉ 18mb ( ko nhớ chính xác nhưng ít hơn 21mb )
....

Các bạn ui, con N70 yêu dấu của mình nó mới bị cho vô máy giặt, giặt chung với cái quần của mình. Bây giờ nó im ru luôn rồi. Đi sấy thì nó có ảnh hưởng gì ko vậy????
Tốt nhất là mang ra Nokia care, chứ vào máy giặt rồ, nó bị dính cả xà phòng, sấy cũng khó sạch lắm, rất dễ bị gỉ mạch đó

Trời, mang nguyên con ra sấy hử? Ảnh hưởng hay ko cũng cho lên nguồn hử. Cứu hay giết vậy? :))

Trời !Ý em là có ảnh hưởng hay kô thì cũng phải sây hay làm cách jì khác đế cứu nó đã chứ,ảnh hưởng còn hơn là nhìn nó mà kô đc dùng

Posted via Mobile Device

theo mình thì cứ mang ra hàng sửa nếu đắt thì thôi mua con mới hay mua lại ( dt giờ cũng rẻ mà )

Dt mà dính nước rồi thì sửa cái này xong một thời gian nó lại hỏng cái khác !
Nói chung sớm muộn cũng thành chặn giấy ! Mà tiên sửa mỗi lần hỏng 1 thứ không rẻ !
Posted via Mobile Device

Trời !Ý em là có ảnh hưởng hay kô thì cũng phải sây hay làm cách jì khác đế cứu nó đã chứ,ảnh hưởng còn hơn là nhìn nó mà kô đc dùng

Posted via Mobile Device

Bác này chắc muốn cứu sông nó tới cùng đây. Con N70 đấy tốt nhất là bán đi thôi, dùng còn khổ hơn đấy

Bác này chắc muốn cứu sông nó tới cùng đây. Con N70 đấy tốt nhất là bán đi thôi, dùng còn khổ hơn đấy

Trời!Để đen thui thế thì bạn bán cho ai? Mà có ai mua nữa thì sẽ được bao tiền cho 1 cục gạch có gắn thêm camẻa đây chứ?

Posted via Mobile Device

....

n70 music với n70 me là n70 music có cổng usb 1.1 còn 70 me thì ko có.n70 music có
- Bộ nhớ chia sẻ động (shared dynamically) 35 MB dành cho danh bạ, lịch, tin nhắn, ...
còn 70me Bộ nhớ trong 32 MB chia sẻ
n70 music kiểu thanh đen thời trang còn 70 me là kiểu thanh mầu xám bạc
còn tất cả thì đều giống nhau hết
Riêng con N70 của anh tuyet tinh coc thì phải mua máy mới rùi.bỏ vào máy giặt thì có mà trời cứu đc.còn nếu rơi xuống nước trong thời gian ngắn thì cứu nó là quá đơn giản.em cũng làm đc

bác nè định xui con nít ah?bị nước vào mà bật nguồn lên thì em đảm bảo là điện thoại của bác chỉ hát đc mỗi bài đường lên thiên đàng là go0d bye mylove ngay=)):))b-)

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device

bác nè định xui con nít ah?bị nước vào mà bật nguồn lên thì em đảm bảo là điện thoại của bác chỉ hát đc mỗi bài đường lên thiên đàng là go0d bye mylove ngay=)):))b-)
Bạn ơi, tuyetha nói đừng bật nguồn lên chứ có bảo tuyettinhcoc bật nguồn đâu nè, bạn xem lại đi nhé.

Lỗi theme của Nokia S60V2?

Cho em hỏi tại sao khi em cài chủ đề cho s60v2(n70) các folder ngoài menu như là tools, office, my own... thiếu các hình minh họa, chỉ còn lại mỗi cái folder thui( nản) hix, có ai bit cách sữa hok dza.:-??

Có hình minh họa hay không thì còn tùy thuộc vào icon của theme qui định nữa mà bạn,mỗi theme sẽ có giao diện khác nhau.Bạn thử apply 1 theme mặc định của máy thì sẽ có lại hình minh họa.

Posted via Mobile Device

Máy bạn bị lỗi rồi, nếu dùng cách restore mặc định cũng không được. Cách duy nhất là format 4 ngón, không phải do theme đâu bạn à! Đảm bảo đấy!

Máy bạn bị lỗi rồi, nếu dùng cách restore mặc định cũng không được. Cách duy nhất là format 4 ngón, không phải do theme đâu bạn à! Đảm bảo đấy!
Giả sử theme mà bạn ấy cài vào là theme có các biểu tượng folder và các icon khác hẳn theme gốc thì sao,đó là điều bình thường mà. Apply theme hệ thống xem có còn bị thế hay ko rồi mới kết luận lỗi hay ko. Sao chưa chi đã 4mat rồi.?
Posted via Mobile Device

Giả sử theme mà bạn ấy cài vào là theme có các biểu tượng folder và các icon khác hẳn theme gốc thì sao,đó là điều bình thường mà. Apply theme hệ thống xem có còn bị thế hay ko rồi mới kết luận lỗi hay ko. Sao chưa chi đã 4mat rồi.?
Posted via Mobile Device
Chờ xem nhé bạn! Mình cũng bị thế này mấy lần rồi. Bạn chủ topic coi có bị với tất cả các theme ko? Và lần sau đưa ra câu hỏi nên chặt chẽ tí nha, tránh việc người trả lời phải hỏi lại bạn :D
PS: mình hok phải là người lạm dụng chức năng format đâu nhe :D !!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back