• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
Bệnh này có vẻ lạ nhỉ! chắc bạn cài 1 trong các pm made in china rùi! Bạn cứ 4mat cả thẻ đi!

Nhưng bạn kia có nói rồi mà bạn format vài hôm lại bị, xem ra dính phải con virut khó chịu rồi
theo mình nghĩ là nên tháo bỏ thẻ nhớ ra Format máy xong ta nhét thẻ vào fomat thẻ liền xem có hết ko nè.

Cái N70 của mình tự nhiên mất nguồn sau khi nhập sai mã pin sim, bị treo máy tắt nguồn ko được mình tháo pin ra gắn lại thì mở nguồn ko lên luôn, cho mình hỏi cái N70 của mình nó bị bệnh gì vậy?
Tình trạng của bạn rất gjống vớj bạn mình trước kia, chỉ khác là nó kg gửi SmS Sang trung quốc mà chỉ ở trong nước thôi. Giải pháp tốt nhất cho bạn bây jờ là 4mat máy sau đó thay thẻ nhớ khác. Kg còn cách nào hơn đâu, vì đó là 1 loạj Virus sống daj lắm. 4mat thẻ or máy cũng chỉ đc vàj ngày thôj.. Thay thẻ nhớ và 4mat lại máy nhé bạn..

Posted via Mobile Device

Tình trạng của bạn rất gjống vớj bạn mình trước kia, chỉ khác là nó kg gửi SmS Sang trung quốc mà chỉ ở trong nước thôi. Giải pháp tốt nhất cho bạn bây jờ là 4mat máy sau đó thay thẻ nhớ khác. Kg còn cách nào hơn đâu, vì đó là 1 loạj Virus sống daj lắm. 4mat thẻ or máy cũng chỉ đc vàj ngày thôj.. Thay thẻ nhớ và 4mat lại máy nhé bạn..

Có lẽ ko cần thay thẻ nhớ đâu bạn à, cứ tháo thẻ khỏi máy, format máy cho sạch virus trên máy tíêp đó dùng đầu đọc thẻ format thẻ trên PC-> cắm thẻ vào máy đt, vào tools/ memory car-> máy sẽ báo lỗi thẻ và yêu cầu format thẻ-> đừng lo , bấm OK để máy format MMC xong, bây jo thì trên máy và thẻ hết virvs.
Lưu ý là format máy song thì ko dc lắp thẻ vào máy khi chua format thẻ trên PC, ko thì virus sế lại quay lại máy qua thẻ thì công cốc.

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device

Trích dẫn(Quote) nhầm người rồi anh ơi? ;;);;):-?

Mình có con N70 bị hiên tượng trắng màn hình khi khởi động và treo máy luôn phải tháo pin ra mới được. Có lúc lại ko bị, nhưng thường là hay bị vậy. Vào chụp ảnh cũng thế, lúc thì được lúc thì treo. mình đã 4mat 4 ngón rồi nhưng vẫn thế. Ai biết xin chỉ giáo giúp nhé. Thanks!

Mình có con N70 bị hiên tượng trắng màn hình khi khởi động và treo máy luôn phải tháo pin ra mới được. Có lúc lại ko bị, nhưng thường là hay bị vậy. Vào chụp ảnh cũng thế, lúc thì được lúc thì treo. mình đã 4mat 4 ngón rồi nhưng vẫn thế. Ai biết xin chỉ giáo giúp nhé. Thanks!

ra tiệm cho người ta chạy lại phần mềm nha bạn,tầm 50k

Posted via Mobile Device
Bạn thử 4mat cả máy và thẻ xem thế nào.Nếu có PC thì tự up luôn với j.a.f xem bạn.f.ư 5.07 của mình trước đây cũng rất hay trở chứng

Có bác nào có phần mềm đồng hồ bẩm giờ cho n70 ko? E tìm rồi nhưng chỉ thấy pm bấm được 1 người thuj. Có ai có pm bấm đc mấy người ko? Thank các pác trước!

Có lẽ ko cần thay thẻ nhớ đâu bạn à, cứ tháo thẻ khỏi máy, format máy cho sạch virus trên máy tíêp đó dùng đầu đọc thẻ format thẻ trên PC-> cắm thẻ vào máy đt, vào tools/ memory car-> máy sẽ báo lỗi thẻ và yêu cầu format thẻ-> đừng lo , bấm OK để máy format MMC xong, bây jo thì trên máy và thẻ hết virvs.
Lưu ý là format máy song thì ko dc lắp thẻ vào máy khi chua format thẻ trên PC, ko thì virus sế lại quay lại máy qua thẻ thì công cốc.

Posted via Mobile Device

cảm ơn cả nhà, em 4mat máy + thẻ + cài lại win cho pc luôn rồi (em nghĩ con virus này ở trong pc nên 4mat máy cũng bị dính lại) 4 ngày nay chưa thấy bị lại. Nhưng mà máy bây giờ chạm chạm, chạy chậm như con rùa + tháo thẻ thì treo máy.

các bác cho em hỏi là em đang dùng máy n70 mà sao khi em đang sử dụng pm ,em ấn nút dừng cuộc gọi thì nó tắt ứng dụng luôn ko lưu lại ,nhưng các pm nghe nhạc ,chat chit thì vẫn hoạt dộng bình thường ,có cách nào để sửa ko các bác giúp em vs

các bác cho em hỏi là em đang dùng máy n70 mà sao khi em đang sử dụng pm ,em ấn nút dừng cuộc gọi thì nó tắt ứng dụng luôn ko lưu lại ,nhưng các pm nghe nhạc ,chat chit thì vẫn hoạt dộng bình thường ,có cách nào để sửa ko các bác giúp em vs
Đó là đặc điểm của 1 số pm, như ttpod, phonepilot, acm..., thì đang dùng bạn bấm nút đỏ nó cũng ko thoát, còn ứng dụng java thì bấm nùt đỏ là out, hay sisbom, sieudich cũng thế. Ko thể giúp bạn về vấn đề này được đâu nè.

Đó là đặc điểm của 1 số pm, như ttpod, phonepilot, acm..., thì đang dùng bạn bấm nút đỏ nó cũng ko thoát, còn ứng dụng java thì bấm nùt đỏ là out, hay sisbom, sieudich cũng thế. Ko thể giúp bạn về vấn đề này được đâu nè.

dạ vâng nhưng tại em thấy cái máy 7610 bất kì pm nào đang chạy mình nhấn nút đỏ nó đều chạy , kể cả java,em sợ máy em bị lỗi

dạ vâng nhưng tại em thấy cái máy 7610 bất kì pm nào đang chạy mình nhấn nút đỏ nó đều chạy , kể cả java,em sợ máy em bị lỗi
Posted via Mobile Device
Nokia từ các dòng N series trở lên khi bạn đang chạy ứng dụng mà nhấn nút đỏ thì máy sẽ tự động đóng ứng dụng đó.Đặc điểm này giống ở các máy S40,ưu điểm là tránh được nặng máy đơ máy khi ta mở quá nhiều ứng dụng 1 lúc mà không biết (những người quen dùng s40 nhấn nút đỏ là thoát).Nhược điểm là không chạy ẩn hoặc tạm dừng ứng dụng được(ví dụ bạn đang chơi 1 trò chơi hoặc 1 đoạn video thì có việc bận lát sau lại làm tiếp).Để khắc phục bạn cài ứng dụng N72 smart hoặc 1 ứng dụng tương tự(no close red Dũng đã post).Với N72smart bạn cài đặt "Đóng khi vào red" là tắt là ok ngay.Chúc bạn thành công

Tùy từng đời máy thôi bạn,đúng là 7610 hay 6600 thường như thế,nhưng tới N70,N72 thì nút đó có khi là thoát hẳn,chịu khó ấn phím menu đi

Posted via Mobile Device

Ai co code tieng viet cho n70 ko?
Posted via Mobile Device

bạn nên nói bạn cần code của pm nào , chứ code tiếng việt như bạn nói thì đến cả các mod có khi cũng pó tay ! chú ý lần sau nha , bạn lên nói rõ hơn về việc bạn cần hỏi !

Chỉnh sửa cuối:
Ai có thế up cho mình xin file Application.dat của N70me với giao diện tiếng anh (gốc)không ạ.Cảm ơn nhiều

Ai có thế up cho mình xin file Application.dat của N70me với giao diện tiếng anh (gốc)không ạ.Cảm ơn nhiều
Posted via Mobile Device
Em vào ổ C:/system/data xóa file Application.dat đi.Rồi em vào Menu >Options > Exit xong em vào lại Menu là được giao diện mặc định của máy

Posted via Mobile Device
Em vào ổ C:/system/data xóa file Application.dat đi.Rồi em vào Menu >Options > Exit xong em vào lại Menu là được giao diện mặc định của máy

Em thử rồi mà kô được anh ạ.Máy tự lấy lại file này luôn.Khởi động lại cũng kô được nữa

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.
Back