• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
Ae cho hỏi: N70Me nhận bluetooth bắn từ máy khác qua hay bị đứt nữa chừng là bị sao vậy (mất kết nối khi đang chuyển file từ máy khác qua) đã thử nhiều máy, nhất là mấy file lớn 10Mb trở lên. Còn bắn từ N70Me qua các máy khác thì vô tư. Chỉ có vấn đề nhận file hay bị mất kết nối thôi.

Ae cho hỏi: N70Me nhận bluetooth bắn từ máy khác qua hay bị đứt nữa chừng là bị sao vậy (mất kết nối khi đang chuyển file từ máy khác qua) đã thử nhiều máy, nhất là mấy file lớn 10Mb trở lên. Còn bắn từ N70Me qua các máy khác thì vô tư. Chỉ có vấn đề nhận file hay bị mất kết nối thôi.

Có thể là do bạn chọn lưu tin nhắn vào bộ nhớ máy nên bị như thế.Bạm vào tin nhắn=>setting=>orther và chọn bộ nhớ lưu tin là thẻ nhớ sẽ đc

Posted via Mobile Device

Có thể là do bạn chọn lưu tin nhắn vào bộ nhớ máy nên bị như thế.Bạm vào tin nhắn=>setting=>orther và chọn bộ nhớ lưu tin là thẻ nhớ sẽ đc

Posted via Mobile Device

Bạn chỉ cần đổi cái lưu tin nhắn trên bộ nhớ máy sang bộ nhớ thẻ là đc thôi mà. Bắn những file nhỏ thì ko cần

mình lưu vào thẻ mà.

Mình chỉ nghĩ đơn giản như thế này:N70 gửi file đi thì vô tư=>kết nối và những vấn đề về bt của N70 cũng như máy nhận là kô có vấn đề.
Khi nhận file về N70 thì những file nhỏ kô vấn đề,file lớn hơn 10M có vấn đề=>sẽ có vấn đề về việc lưu trữ,cài đặt hoặc cỏ thể do pm.Bạn thử 4mat như anh habaolinh xem,kô thì xem lại cách bạn lưu trữ dữ liệu trên thẻ nhớ xem dôi khi sẽ not directory,

thank các bạn đã hỗ trợ, mình đã thử fomat máy rồi (*#7370#, kể cả fomat 4 ngón) cũng không ăn thua. Nhận file bt vẫn hay bị đứt kết nối, file lớn file nhỏ gì cũng thế (có lúc nhận bình thường) đa số là hay bị đứt từ lần nhận thứ 2 trở đi.

thank các bạn đã hỗ trợ, mình đã thử fomat máy rồi (*#7370#, kể cả fomat 4 ngón) cũng không ăn thua. Nhận file bt vẫn hay bị đứt kết nối, file lớn file nhỏ gì cũng thế (có lúc nhận bình thường) đa số là hay bị đứt từ lần nhận thứ 2 trở đi.

Tình trạng này mà bạn đã thử với nhiều máy thì chắc các prô cũng phải bó tay rồi.Nếu là mình thì mình sẽ up lại fư cho mới máy luôn,hy vọng cứu vớt đc nữa

Posted via Mobile Device

Úp fw mới đi bạn, hy vọng sẽ ổn thôi, thường thì làm như bạn là hết cách rồi.:|

hic, chắc là phải vậy quá. Thank các bro đã nhiệt tình giúp chỉ giáo.
À quên, bro nào có fw mới nhất của N70Me thì cho mình xin link down nhé. THANK

hic, chắc là phải vậy quá. Thank các bro đã nhiệt tình giúp chỉ giáo.
À quên, bro nào có fw mới nhất của N70Me thì cho mình xin link down nhé. THANK

Hic!Voi đã cống nạp rồi,vậy mà...
Dùa cho vui thôi,bạn tải pm Navìrim trong chú y hướng dẫn chi tiết sử dụng J.A.F ấy về tải,pm sẽ tự tìm những fư,bạn chỉ việc chọn bản mởi nhất và chờ lát thôi.
Chúc thành công và may mắn

Posted via Mobile Device

N70Me cài được phần mềm remote TV hôk các bạn. mình thích phần mềm này nhưng mà máy phải có IR mới tải được hôk biết có phần mềm nào khác không?

N70Me cài được phần mềm remote TV hôk các bạn. mình thích phần mềm này nhưng mà máy phải có IR mới tải được hôk biết có phần mềm nào khác không?
không thể cài phần mềm Remote vì phần mềm đó dùng cổng hồng ngoại (IR) nó liên quan đến phần cứng nên không có phần mềm nào hỗ trợ được cho N70 sài phần mềm remote TV đâu nhé bạn
thân!

Mình có con N70 ME đang xài thẻ 1G,khi cài thems vào cài làm hình nền lúc thoát ra menu phải chờ 1 phút sau mới thoát ra được có huynh nào biết xin chỉ dùm.Mình đã format = bốn phím rồi nhưng củng không hết.Cám ơn nhiều
;)
Posted via Mobile Device
Mua cục pin khác thử xem sao, co thể do pin bị hỏng nên cug cấp điện ko đủ cho hoạt động của máy nên bị giật.

Posted via Mobile Device
Mua cục pin khác thử xem sao, co thể do pin bị hỏng nên cug cấp điện ko đủ cho hoạt động của máy nên bị giật.
Trời ! bài này post ngày 17.03.07, lúc 02:55 PM mà bạn còn Quote à?!!!

theo mình thì cách reset của bạn không hiệu quả!Thẻ cua bạn có thể nhiễm vỉ rút,hiện nay mình đang dùng N70 cài theme vô tư,bạn nên cắm qua máy tính format lại thẻ sau đó format luôn bộ nhớ máy nữa là ngon ngay!!!

Ai biết phân biệt N70 và N70ME như thế nào ko, hướng dẫn giúp vs

Theo mình biết thì cái N70 thường thì nó màu xám, còn ME thì nó màu đen...
thứ 2 là bộ nhớ của ME thì nó 21mb, còn cái thường thì hình như chỉ 18mb ( ko nhớ chính xác nhưng ít hơn 21mb )
....

Các bạn ui, con N70 yêu dấu của mình nó mới bị cho vô máy giặt, giặt chung với cái quần của mình. Bây giờ nó im ru luôn rồi. Đi sấy thì nó có ảnh hưởng gì ko vậy????

Status
Không mở trả lời sau này.
Back