• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

Mình đã và đang dùng N8 từ ngày 6/11 đến giờ đây. N8 nghe nhạc to như N81 âm thanh trong mở hết volume ko bị rè loa như E72, định dạng video thì mình chỉ mới bỏ thử file avi và wmv mà mình có vào thì N8 chỉ cho ra tiếng chứ ko thấy hình. Các kết nối còn lại của N8 rất oke như: Nối usb ngoài, xuất ra tivi qua cổng AV( mình dùng N82 nữa nên có cổng AV này), khoái nhất là vụ phát FM, phát qua ô tô nghe phê nhất. Lướt web thì quá đã, cảm ứng nhạy, game HD thì load tốt ko phải bàn, cảm ứng mượt, camera rõ, quay phim buộc xiềng. Chỉ có 1 điều mình hơi thất vọng đó là pin, pin ko được trâu, dùng thường xuyên thì được một ngày là hết pin, dùng bình thường thì 2 ngày, hao pin như N82 vậy, nokia mà đóng cho cục pin 1500mha như E72 thì N8 ko có gì phải bàn. Mời các bác chiêm ngưỡng hình con trai của em và video clip mà N8 thực hiện, quay trong phòng yếu ánh sáng nhưng vẫn nét. Và một số hình N8 của em được chụp bằng E72
http://www.mediafire.com/?32so2mbrga08zvx
http://www.mediafire.com/?6zlgr0dhgd6k82h
Sao em up hình E72 chụp N8 lên ko được. Các bác chỉ em up với. Sory các bác.

Bác thử convert một phim đuôi avi rồi bỏ vào máy xem nào, đừng down film avi từ trên mạng về rồi cho vào N8 luôn. Cũng giống như X6 coi đc Mp4 nhưng nếu down Mp4 trên mạng về thì sẽ ko xem đc vì ko đúng chuẩn của nó, nên nó chỉ có tiếng ko có hình. Nếu như định dạng avi ko đc hỗ trợ thì trong Realplayer sẽ ko hiện lên file avi.

Bác thử convert một phim đuôi avi rồi bỏ vào máy xem nào, đừng down film avi từ trên mạng về rồi cho vào N8 luôn. Cũng giống như X6 coi đc Mp4 nhưng nếu down Mp4 trên mạng về thì sẽ ko xem đc vì ko đúng chuẩn của nó, nên nó chỉ có tiếng ko có hình. Nếu như định dạng avi ko đc hỗ trợ thì trong Realplayer sẽ ko hiện lên file avi.

Ko cần phải convert ngay cả file video quay từ Camera cũng ko xem dc = smartmovie. Nó báo thiếu code. ngày trước mình dùng con N72 cũng phải cài code mới xem dc.

Con N8 này loa ngoài nghe tốt nhưng dở cái là nó ở mặt sau điện thoại nên khi đặt trên bàn khi có điện thoại gọi đến thì thường bị tịt âm thanh, nếu không để ý hoặc ở xa thì không nghe được
Mình thử bỏ phim đuôi avi và wmv vào thì xem ngon bằng trình của điện thoại, có lẽ tạm biệt luôn cái Smart Movie lun;;)
Cắm thử cái USB Transcend 4G vào thì nó báo thiết bị không tương thích, ai cắm được thì hướng dẫn mình cái nha, thank nhiều\-/

hix hôm nay có thông tin nokia tăng giá điện thoại rùi.con n8 hàng chính hãng đã tăng thêm 850k rùi.hix

tôi có ghé qua mấy trang web của thế giới di động và viễn thông a tất cả đều đã tăng thêm 1 triệu, con c7 cũng tăng từ 8,5 ----> 9,5 . vậy là gần như hết cơ hội để dùng 2 em này rùi.

tôi có ghé qua mấy trang web của thế giới di động và viễn thông a tất cả đều đã tăng thêm 1 triệu, con c7 cũng tăng từ 8,5 ----> 9,5 . vậy là gần như hết cơ hội để dùng 2 em này rùi.

Ui trời Nokia nó làm màu đó mà vài tháng nữa là giảm giá thôi , ít tiền chịu khó sài sau . Nhớ hồi con N95-8G còn đình đám mình cầm 11 chai trong tay mà không mua hàng chính hãng được ham quá mua đại con sách tay 9 chai 7 hai ngày sau dẩn người bạn ra mua đã 9 chai 9 , còn bây giờ hic N96 hàng chính hãng 7 chai mà không ai mua =))
À mà cái vỏ của N8 bằng kim loại hay nhựa vậy mấy bạn ?

Ui trời Nokia nó làm màu đó mà vài tháng nữa là giảm giá thôi , ít tiền chịu khó sài sau . Nhớ hồi con N95-8G còn đình đám mình cầm 11 chai trong tay mà không mua hàng chính hãng được ham quá mua đại con sách tay 9 chai 7 hai ngày sau dẩn người bạn ra mua đã 9 chai 9 , còn bây giờ hic N96 hàng chính hãng 7 chai mà không ai mua =))

Nó làm bằng nhôm anod nguyên khối bạn ạ. Cầm trên tay rất chắc chắn. Những cái lỗ có những nút như tăng giảm âm lượng, nút chụp hình, nút khóa màn hình là được khoét ra đấy. Pin ko tháo ra được luôn. Một khối nhôm được đúc như cái hộp vậy. Chỉ có 2 đầu là bằng nhựa thôi. Màn hình của N8 đúng là ko sướt thật. Khỏi gián màn hình. Dùng N8 đừng nên đi gián keo làm gì, cứ để nguyên cho đẹp.

nghe đồn là sườn bằng hợp kim nhôm. Cũng ước ao lắm mà thấy lên giá cao wá giờ với hết tới luôn rùi. Chắc sớm nhất cũng phải cưối năm sau mới mua đc. Thôi chờ sym^4 hay meego luôn wá...

hix hôm nay có thông tin nokia tăng giá điện thoại rùi.con n8 hàng chính hãng đã tăng thêm 850k rùi.hix

nghe đồn là sườn bằng hợp kim nhôm. Cũng ước ao lắm mà thấy lên giá cao wá giờ với hết tới luôn rùi. Chắc sớm nhất cũng phải cưối năm sau mới mua đc. Thôi chờ sym^4 hay meego luôn wá...

Tui cũng cầu sym 4 ra cho sym 3 rớt giá đặng lượm N8 =))

cái giá đó thà mua con sony x10 ở phân khúc sách tay 9tr8 còn hơn c7
còn giá 11tr2 của n8 nếu không có nhu cầu cao về máy ảnh thì lên mua con htc deseri chạy hdh androit còn hơn.con này cũng tầm tiền như thế lại được hdh androit và cấu hình máy khủng hơn( hàng sách tay nha)

cái giá đó thà mua con sony x10 ở phân khúc sách tay 9tr8 còn hơn c7
còn giá 11tr2 của n8 nếu không có nhu cầu cao về máy ảnh thì lên mua con htc deseri chạy hdh androit còn hơn.con này cũng tầm tiền như thế lại được hdh androit và cấu hình máy khủng hơn( hàng sách tay nha)

Cái này tùy nhu cầu và yêu thích của từng người, không nói như bạn được. Cũng như mình bỏ Dersire và IP4 để chờ N8. Cầm N8 dùng vẫn khoái mà bạn.

Hic, N8 sau 2 ngày tự nhiên im bặt, mở không lên, sạc không vô. đem ra Nokia showroom nó đổi lại con khác không một lời giải thích -> buồn 5 phút. Buồn hơn nữa là nó bảo lần nữa thì không đổi, phải đem qua nokia care mà sửa. Hy vọng con này bình yên :(.

Hic, N8 sau 2 ngày tự nhiên im bặt, mở không lên, sạc không vô. đem ra Nokia showroom nó đổi lại con khác không một lời giải thích -> buồn 5 phút. Buồn hơn nữa là nó bảo lần nữa thì không đổi, phải đem qua nokia care mà sửa. Hy vọng con này bình yên :(.

hôm 6/11 mình cũng bị như bạn nên đổi cái khác xài đến giờ :D

hê hê máy mình bị treo sau đó tắt đi rồi bật lại không lên, sạc không vào chờ 1 lúc bật thì lên, mua đuợc 3 ngày bị mấy lần. Hôm nay mang ra trình bày với chỗ mua máy thì đổi cho con mới và đuợc 1 ngày rồi chưa vấn đề gì, hy vọng là không làm sao... hihi

trắc mấy con đó bị lỗi phần cứng nokia sản xuất bao nhiêu ngàn con trắc cũng bị một vài con bị lỗi, đã là phan của nokia thì ủng hộ hết mình chứ. tôi trung thành với nokia từ khi biết dùng điên thoại, nokia vô đối.

Cách reset Nokia N8 khi bị treo máy !

Tình hình là hôm nay em gặp 1 trường hợp N8 bị treo khi đang gọi điện và em mở camera.
Máy bị treo ở phần camera và không thoát ra được, không làm gì được. Loa thì vẫn nghe tiếng tút tút khi bên kia không trả lời.
Loay hoay mãi không làm thế nào để tắt máy. Nhấn các nút không có tác dụng, chả nhẽ lại tháo ốc rồi tháo pin :(.
Cuối cùng thử giữ nút nguồn + menu 1 lúc (tầm khoảng 10s gì đó) thì máy đã tắt đi và nhấn nút nguồn để bật lại.
Có bác nào bị treo như em thì test giúp mọi người luôn nhé.

không phải đâu bạn, mình mua ngày đầu tiên sau 2 ngày đã có 3 em bị như thế rồi. lên forum nokia asia thấy một đống giống như vậy. mình không cố ý nói xấu, chỉ nói ra cho anh em lưu ý thôi. mình cũng chấp nhận xài N8 mà. Chỉ mong Nokia fix dùm lỗi cho mọi người vui thôi. thanks anyway!

N8 khi nghe nhạc không có chế độ chỉnh tần số .Chỉ có mấy chế độ định sắn.Cái này thua cả 5800! hi vọng bản cập nhật FW mới sẽ có!

Back