• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

Xin cho hỏi về Nokia N8.
Máy mình xài rất OK, chưa hack, chưa đụng gì đến phần mềm cả. Mình thấy nó có vấn đề ở GPRS. Sao cứ lúc nào mở máy lên nó cũng bắt đầu kết nối với GPRS, mình disconnect nó thì khoản 10s sau là tự động kết nối lại tiếp. Nếu vậy thì máy mau hết PIN và bị charge tiền trong tải khoản ><
Mình cũng đã tắt hết các phần mềm đang chạy rồi

HELP với

cho mình hỏi(mod đừng cho là nhầm chuồng nhé,mình thắc mắc nên hỏi,ae thông cảm và trả lời giúp,mình gà)
1.đã có file" cer" thì có thể dùng phần mềm của người khác signed để cài đặt phầm mềm đó kô?hay mình bắt buộc phải tự sign?
2.Nếu dùng được app người khác signed,thì chỉ cần file "key" và file "cer" của mình là đủ đúng kô?
3.file "cer" và file "key" có bao giờ hết hạn kô?
Cẳm ơn các bạn!

cho mình hỏi(mod đừng cho là nhầm chuồng nhé,mình thắc mắc nên hỏi,ae thông cảm và trả lời giúp,mình gà)
1.đã có file" cer" thì có thể dùng phần mềm của người khác signed để cài đặt phầm mềm đó kô?hay mình bắt buộc phải tự sign?
2.Nếu dùng được app người khác signed,thì chỉ cần file "key" và file "cer" của mình là đủ đúng kô?
3.file "cer" và file "key" có bao giờ hết hạn kô?
Cẳm ơn các bạn!

Câu 1 & 2 của bạn mình đọc chẳng hiểu cái quái gì?!? Mình đành trả lời thế này vậy (Chắc đúng ý bạn):
1. Một số phần mềm có ghi abc_signed.sis có nghĩa là phần mềm đó đã được sign bởi 1 hoặc nhiều IMEI nào đó, vậy nên ngoài các máy có IMEI đã được sign và máy đã hack thì các máy khác không thể cài đặt được (hầu hết là như vậy, chỉ có một số trường hợp ngoại lệ). Bạn muốn dùng phần mềm abc_signed.sis thì lấy cer và key của mình rồi tự sign lại.
2. Ừ đúng! Lấy cer và key của mình rồi signed tiếp, như thế từ 1 soft tên là abc_signed.sis sau khi sign sẽ được 1 file tên là abc_signed_signed.sis
3. Có! Mấy mình xuất xưởng tháng 7/2010 nhờ các bác lấy cer và key hộ thì thấy nó có hạn sử dụng đến năm 2013.

Xin cho hỏi về Nokia N8.
Máy mình xài rất OK, chưa hack, chưa đụng gì đến phần mềm cả. Mình thấy nó có vấn đề ở GPRS. Sao cứ lúc nào mở máy lên nó cũng bắt đầu kết nối với GPRS, mình disconnect nó thì khoản 10s sau là tự động kết nối lại tiếp. Nếu vậy thì máy mau hết PIN và bị charge tiền trong tải khoản ><

HELP với
đọc lại mấy bài đầu đi đại ka.chỉ biết hỏi mà ko chịu đọc :mad:
Cẳm ơn các bạn!
2 câu hỏi trên khó của bạn hiểm thế.nhưng lại 1 câu trả lời như bài trên ^^

Câu 1 & 2 của bạn mình đọc chẳng hiểu cái quái gì?!? Mình đành trả lời thế này vậy (Chắc đúng ý bạn):
1. Một số phần mềm có ghi abc_signed.sis có nghĩa là phần mềm đó đã được sign bởi 1 hoặc nhiều IMEI nào đó, vậy nên ngoài các máy có IMEI đã được sign và máy đã hack thì các máy khác không thể cài đặt được (hầu hết là như vậy, chỉ có một số trường hợp ngoại lệ). Bạn muốn dùng phần mềm abc_signed.sis thì lấy cer và key của mình rồi tự sign lại.
2. Ừ đúng! Lấy cer và key của mình rồi signed tiếp, như thế từ 1 soft tên là abc_signed.sis sau khi sign sẽ được 1 file tên là abc_signed_signed.sis
3. Có! Mấy mình xuất xưởng tháng 7/2010 nhờ các bác lấy cer và key hộ thì thấy nó có hạn sử dụng đến năm 2013.
chà rắc rối ghê nhỉ,hic hic !
tks boy_online nhé!

đọc lại mấy bài đầu đi đại ka.chỉ biết hỏi mà ko chịu đọc :mad:

2 câu hỏi trên khó của bạn hiểm thế.nhưng lại 1 câu trả lời như bài trên ^^

Bạn ơi, mình có đọc rồi, nhưng vẫn không biết làm sao để khắc phục nó nữa, bạn biết không chỉ mình với.

Xin cho hỏi về Nokia N8.

HELP với

Ở home screen bạn chọn options xem Widgets switch to offline hay online? Nếu là offline thì chọn vào cho nó online là xong :)

Các bác xui thì chịu thôi. Em dùng từ 6/11 đến giờ có thấy bị gì đâu. Ko bị gì hết trừ bị hao pin. Haha.

Như thế này bạn nhé. Bị như thế này liên quan đến 2 vấn đề. Vấn đề thứ 1 tại màn hình chính ban chọn tùy chọn/tiện ích cho chế độ offline. Nếu chưa hết thì đến vấn đề 2 là máy bạn đã cài và set email nên máy tự động kết nối để tải mail và làm mới mail. Để tắt chế độ tự động kiểm tra mail bạn vào ứng dụng/email/cài đặt/đồng bộ và chọn lịch biểu tải là tầm 5p hay 15p gì đó tùy bạn vào khoản thời gian nào mà bạn ngủ hoặc tắt máy là sẽ hết.

không biết lỗi này do PM hay phần cứng nhỉ. mong Nokia sớm khắc phục lỗi này :( mình đã đổi máy mong sao con này không bị như thế :(

máy mình lâu lâu cũng bị như vậy. Xài từ ngày 6/11 đến giờ, bỉ khoảng 2,3 lần gì đó.
Mình cũng từ 6/11 đến giờ mà chả bị gì. Chỉ dùng đến khi hết điện trong pin kiệt điện quá thì nó tự tắt luôn. Hihi. Chả thấy treo máy hay tự reset. Máy mình cài 18 game sis HD, và tầm mười mấy ứng dụng cùng 500 hình ảnh và một vài video clip HD nhưng ko hề bị gì từ lúc mua đến giờ.

Mình cũng từ 6. nhưng bị khởi động nhiều hơn :D thế mới điên chứ.

Có bác nào dùng N8 mà thỉnh thoảng tự khởi động lại chưa vậy?

các bạn kiểm tra lại một số phần mềm cài vào máy, có thể đụng soft hoặc do soft hỗ trợ ^3 chưa hoàn thiện, mình cũng từng bị như vậy, sau khi kiểm tra thấy rằng nếu Up lại FW và để máy không có phần mềm nào thì không bị khởi động lại!! Do vậy nhiều khả năng là do đụng soft thôi!!

các bạn kiểm tra lại một số phần mềm cài vào máy, có thể đụng soft hoặc do soft hỗ trợ ^3 chưa hoàn thiện, mình cũng từng bị như vậy, sau khi kiểm tra thấy rằng nếu Up lại FW và để máy không có phần mềm nào thì không bị khởi động lại!! Do vậy nhiều khả năng là do đụng soft thôi!!

Mình chưa thử chạy mặc định. Hi vọng như bạn nói :D
Bạn cho mình hỏi mình có cái thẻ nhớ 8Gb chính hãng Nokia Class 2 ko biết có dùng cho N8 dc ko? Cắm vào chạy dc nhưng tỷ lệ tự khởi động nhiều hơn so với ko có thẻ? Mặc dù đã format thẻ = N8 luôn :D

Mình cũng từ 6. nhưng bị khởi động nhiều hơn :D thế mới điên chứ.

Mình chưa thử chạy mặc định. Hi vọng như bạn nói :D
Bạn cho mình hỏi mình có cái thẻ nhớ 8Gb chính hãng Nokia Class 2 ko biết có dùng cho N8 dc ko? Cắm vào chạy dc nhưng tỷ lệ tự khởi động nhiều hơn so với ko có thẻ? Mặc dù đã format thẻ = N8 luôn :D

Mình đã dùng cả 02 thẻ: 8G và 16G cho N8, chạy tốt, tuy nhiên thẻ của mình là của Trancens, không có thẻ chính hãng để test:p

Nokia khuyến cáo dùng thẻ class 6 đấy bạn. Nhưng thẻ đó kiếm trên thì trường hiếm quá. Mình cũng tính mua cái thẻ 16GB nhưng ở Thế giối di động chỉ có thẻ 16GB class 2 ak. Nên mình ko mua vì sơ bỏ vào sẽ bị tính trạng tự khởi động và làm gảim tốc độ xử lý của N8. Hiện tại thì máy mình ko hack phone và hoạt động bình thường. Nếu máy các bạn bị tình tạng như vậy thì nên xem lại các soft đã cài và đặc biệt là cái rack quick office. Cái này mình đã thử qua, đúng là nó làm full quick office và có thể chỉnh sữa được nhưng nó làm máy trở nên ì ạch và tự khởi động lại

Nokia khuyến cáo dùng thẻ class 6 đấy bạn. Nhưng thẻ đó kiếm trên thì trường hiếm quá. Mình cũng tính mua cái thẻ 16GB nhưng ở Thế giối di động chỉ có thẻ 16GB class 2 ak. Nên mình ko mua vì sơ bỏ vào sẽ bị tính trạng tự khởi động và làm gảim tốc độ xử lý của N8....

trang chủ Nokia chỉ khuyến cáo thẻ class 4 cho quay film HD thôi, điều này là tấc nhiên rồi bởi vì video HD N8 quay khoảng 8->9 Mbps, các loại thẻ có tốc dộ ghi thấp sẽ bị khựng hình là điều tấc nhiên, máy bị khởi động lại mà không phải do quay video thì dính lỗi khác rồi.

http://www.nokia.com.vn/tim-san-pham/tat-ca-dien-thoai/nokia-n8/dac-diem-ky-thuat
http://www.sdcard.org/developers/tech/speed_class/

Bàn phím ảo của N8 bấm nó cứ thế nào nhỉ ko nhạy như N97.
RỒi màn hình để ngược sáng cái là tối mù.

Back