• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

bí quyết giác cấm tai nghe của n8

Đa số các bạn mới mua nokia N8 về cảm thấy tất cả điều ok nhưng khi sử dụng giác cắm tai nghe N8 WH-701 đi kèm thì có một hiện tượng xảy ra là '' âm rè hoặc không chỉnh được các nút đa chiều trên tai nghe phải không ''..?
ĐỪNG LO :-?
- Mình đã tham khảo và đây là một mẹo đơn giản để các bạn có một n8 ok

Đầu tiên bạn cầm giác cắm tai nghe WH-701 n8 cắm vào giác 3,5mm trên đỉnh nokia n8...Điều quan trọng ở đây,khi bạn cắm vào đừng nương tay vì giắc cắm còn zin nên khi lần đầu vào nó cứng chỉ cắm được 90%, nhận mạnh thêm 1 chút 'kịch' lút cán 100%...vậy là xong tận hưởng giai điệu điên cuồng:)):)):))

View attachment 183477

Haha cái này lúc đầu mình cũng bị dính nhưng phát hiện ra ngay, cảm giác nghe tai nghe này thật sảng khoái

haha bạn nói mình giờ mới biết, bảo sao tai nghe theo máy mà lởm quá đang tính mua con khác. cắm sợ hỏng nên ko dám ấn mạnh ;)) giờ ổn áp rồi :))

con N8 của em không để chế độ tiết kiệm pin, khi em di ngủ tắt hết các ứng dụng chỉ để mỗi kết nối WLAN vậy mà khi ngủ dậy máy hết sạch Pin, sạc không nhận nguồn :( bật máy không lên ai giúp em với

con N8 của em không để chế độ tiết kiệm pin, khi em di ngủ tắt hết các ứng dụng chỉ để mỗi kết nối WLAN vậy mà khi ngủ dậy máy hết sạch Pin, sạc không nhận nguồn :( bật máy không lên ai giúp em với

nó kiệt pin lên bạn cám sạc vào phải đợi một lúc nó mới lên nguồn bạn à.đợi lát coi sao

hix xong em rồi. giờ bật máy không lên, cắm sạc cũng không vào :((. phải đem đi bảo hành rồi

có bác nào cắm usb 3g cho em nó chưa , ko biết dùng dc hay ko, nếu dùng dc thì bảo đảm em nó sẽ càng hot

Bác định biến NOKIA N8 thành mobile 2 sim 2 sóng online hả??? :D
nokia chưa support modem cắm vào usb đâu nên khỏi thử mất công..ai đời nào support thêm 3G khi nó đã có sẵn HSPA..:))

cho mình hỏi:
thứ 1:nếu để chế độ screen saver cái đồng hồ thì cái đồng hồ cứ sáng mãi phải không? máy của mình nó thế. mình sợ tốn pin nên lại phải đặt là none.
thứ 2:cái Favourites widget ấy sao mình ko add được contacts vào nhỉ?

có bác nào cắm usb 3g cho em nó chưa , ko biết dùng dc hay ko, nếu dùng dc thì bảo đảm em nó sẽ càng hot

Uhm, như vậy chỉ thừa thôi àh.... Chủ yếu là nhà có TV hổ trợ HDMI để xem film thôi ko kìa...:D

hix xong em rồi. giờ bật máy không lên, cắm sạc cũng không vào :((. phải đem đi bảo hành rồi

có khi do máy bị treo rùi.không có đồ tháo pin ra ngắt nguồn rùi khởi động lại thì tốt nhất mang care thui

Mấy bác có máy test rồi mà mỗi người nói một cách làm mình bối rối quá :-? có bác bảo là N8 hổ trợ đa định dạng video avi wmv xem tuốt hết có bác lại bảo không xem được chỉ có hình không có tiềng ? chả biết ai đúng ai sai
À mà sao không thấy cái loa ngoài nhỉ ? vậy nghe nhạc loa ngoài chắc thua con N95-8G rùi :O

cac bac cho em hoi . bo vo cua n8 bang nhua hay bang kim loai the . n8 co the sai chung software voi s60 v5 phai ko a .n8 co ngon ngu tieng viet ko a . thong cam e ko bit viet dau bang telex

Chỉnh sửa cuối:
Mấy bác có máy test rồi mà mỗi người nói một cách làm mình bối rối quá :-? có bác bảo là N8 hổ trợ đa định dạng video avi wmv xem tuốt hết có bác lại bảo không xem được chỉ có hình không có tiềng ? chả biết ai đúng ai sai
À mà sao không thấy cái loa ngoài nhỉ ? vậy nghe nhạc loa ngoài chắc thua con N95-8G rùi :O

Loa ngoài hiện giờ là 5k8 là hay nhất trong dòng Nokia Xmusic đó bạn....

cac bac cho em hoi . bo vo cua n8 bang nhua hay bang kim loai the . n8 co the sai chung software voi s60 v5 phai ko a .n8 co ngon ngu tieng viet ko a . thong cam e ko bit viet dau bang telex

Mua máy ở VN là tất nhiên có đc TV rồi, vẫn xài chung sof với v5 đc, mới đc 1 số thôi còn 1 số thì đg test thử....

loa củ nó nằm cạnh camera đó bác!

Tất nhiên là hổ trợ đa định dạng videos rồi nhưng củng tùy vào chuẩn video bạn ạ!
Hay hơn N95 nhiều chứ!Không thể lấy N95 ra vs N8 đc vì N8 sử dụng công nghệ Dolby Digital Plus với chất lượng âm thanh tuyệt vời -âm thanh vòm lập thể công nghệ mới nhất!Chỉ có ở N8 và 1số máy HDH Windos7 bây giờ.
Nếu bạn còn băn khoăn về điều này thì yên tâm đi! Còn chờ gì nửa mà k...
5k8 loa ngoài hay nhất dòng xpress music sao:O, giờ em mới biết đấy :|

Thêm 1 kiến thức thông tin cho bạn.:))

con N8 đã tăng lên 11.599.000 rùi hả các bác :( bên 18 DBP báo giá thế rồi :-<

Loa ngoài hiện giờ là 5k8 là hay nhất trong dòng Nokia Xmusic đó bạn....

vậy thằng N8 có cái body nghe nhạc mà ...chẳng lẽ không ăn thua sao ???
tức là nghe nhạc N8 không bằng 5800 sao ?
Ôi tôi yêu 5800 :D :D

Back