• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

trang chủ Nokia chỉ khuyến cáo thẻ class 4 cho quay film HD thôi, điều này là tấc nhiên rồi bởi vì video HD N8 quay khoảng 8->9 Mbps, các loại thẻ có tốc dộ ghi thấp sẽ bị khựng hình là điều tấc nhiên, máy bị khởi động lại mà không phải do quay video thì dính lỗi khác rồi.

http://www.nokia.com.vn/tim-san-pham/tat-ca-dien-thoai/nokia-n8/dac-diem-ky-thuat
http://www.sdcard.org/developers/tech/speed_class/
Class 4 và cao hơn thì class 6 lại càng tốt. Hi. N8 mình thì ko bị gì cả. Dúng rất tốt. Từ lúc mua về đến giờ ko xảy ra lỗi gì. Đó chỉ là quan điểm mình chia sẻ cho bạn nào muốn mua thẻ nhớ. Mình cũng muốn mua cái thẻ class 4 hoặc class 6 mà chưa tìm ra. Ở TGDD chỉ có thẻ 16GB class 2
Bàn phím ảo của N8 bấm nó cứ thế nào nhỉ ko nhạy như N97.
RỒi màn hình để ngược sáng cái là tối mù.

Bạn nói sao chứ mình thấy cảm ứng của N8 rất nhạy. Chả qua khó bấm ở chế độ nằm ngang querty là do cách sắp xép các phím. Để dễ sử dụng bạn cài soft swype pen có thể tìm thấy trên diễn đàn và tải trên ovi, cài soft này nhắn tin rất thích ko bị nhầm chữ. Còn chiện màn hình N8 khi để trong tối thì nó mờ, ngoài sáng nó sáng là do cảm biến ánh sáng nó như vậy. Mình thấy rất bình thường.

Mình dùng được hơn 1 tuần rồi,khá là thất vọng cái trình duyệt mặc định của N8,vào mấy trang bình thường như vnexpress,gamek mà giật tung thiên địa lên,kéo lên kéo xuống là delay ghê thật,
kô biết ae có cách khắc phục kô? X_X

Mình dùng được hơn 1 tuần rồi,khá là thất vọng cái trình duyệt mặc định của N8,vào mấy trang bình thường như vnexpress,gamek mà giật tung thiên địa lên,kéo lên kéo xuống là delay ghê thật,

Cài Opera đi. từ trước đến giờ có ai sài trình duyệt mặc định đâu. vừa chậm lại tốn tiền GPRS hoặc 3G. vì nó load hết cả 1 site như kiểu PC :D

dùng opera mini có chơi được video trên youtube hay các clip bóng đá dạng như trên 24h.com.vn kô
giải đáp chút ae ơi :((

Vấn đề về tiếng Trung cho Sym^3

Trước nay mình vẫn dùng phần mềm Psiloc Chinese để xử lý vụ tiếng Trung này. Nhưng tình hình là bây giờ nó không tương thích với sym^3 mới này. Có cao thủ nào biết cách xử lý không ;;)

màn hình của mình đang sử dụng cứ để 1 lúc nó lại tối tối trong khi cường độ sáng ko thay đổi >.< Ae nào bị thế ko hay máy mình bị gì rồi ?
'

Bạn vô tinhte.vn có bị giật hay delay ko? Nếu bị thì máy bạn có vấn đề. Mình vào bt như lướt bằng laptop. Còn trang vnexpress thì mình chưa thử.

Đúng là vậy. Mình ban đầu không biết nên phải lấy tút vít mở pin ra. Chán thật. Cảm ơn anh em nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

cái màn hình này có phủ lơchoongsng xước các bác ah. Dùng mà không phải dán màn hình nà!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Theo như nhà cung cấp chỉ cần giữ nút nguồn 8s và có cảm giác rung 3 lần là OK. bỏ tay ra và bật nguồn lại bình thường.

Bác manle có dịp so sánh lướt web của N8 với IP hay android chưa? thấy Bác ca N8 quá mình thật sự ngạc nhiên đó, Bác vô mấy trang đó là trang wap (cho mobile) hay web (giống trên pc)? mình sài Android mà còn không thể nào so sánh được với PC nữa đó.

Máy của tớ cũng hay bị restart ...cứ đang dùng vào mạng hoặc chạy angry bird là dính liền, kể cả ebuddy hay google map cũng vậy...đang mở thì...TREO luôn...bực hết cả mình...mang lên nokia care chạy lại phần mêm mà không ăn thua, nó bảo thôi mở máy...okie..mở thì mở nhưng còn bị như thế thì sao??? em sẽ đổi main cho anh:(....imei không trùng hộp thì khi bán nói kiểu gì đây..nó bảo anh cứ bảo khách mua mang lên đây check bảo hành..mệt thê skhông biết...hic..bực mình nữa chứ...vừa mua mấy hôm tự nhiên bị mở:((....mà trong khi đó chạy máy demo thì vô sờ tư...nghịch chán mới quyết định mua thì lại dính phải con hàng lởm :(...số đen như quạ:(.... làm thế nào để nó đưa mình hẳn ột bộ mới nhỉ????

Mình dùng thấy sao thì nói vậy thôi mà. Mình vào trang web như trên pc chư ko phải wap đâu bạn. tinhte.vn hay vnexpress.vn , ấn xong tên trang web chạm chuyển đến một phát đợi tầm khoảng 3s là nó chạy cái vèo và load tất cả hình ảnh văn bản ra. Dùng ngón tay vuốt lên vuốt xuống chạy rất mượt ko có bị delay hay giật tung như bạn suonxao nói. Nhưng mỗi tội lướt bằng 3g tốn tiền kinh khủng. Hihi. Mà bạn dùng android mà sao vào đây làm gì. Vào chém gió hả.

Mình dùng thấy sao thì nói vậy thôi mà. Mình vào trang web như trên pc chư ko phải wap đâu bạn. tinhte.vn hay vnexpress.vn , ấn xong tên trang web chạm chuyển đến một phát đợi tầm khoảng 3s là nó chạy cái vèo và load tất cả hình ảnh văn bản ra. Dùng ngón tay vuốt lên vuốt xuống chạy rất mượt ko có bị delay hay giật tung như bạn suonxao nói. Nhưng mỗi tội lướt bằng 3g tốn tiền kinh khủng. Hihi. Mà bạn dùng android mà sao vào đây làm gì. Vào chém gió hả.

tinhte.vn hay vnexpress.net khi vào bằng các thiết bị PDA, dùng trình duyệt mặc định như N8 thì chỉ dc giao diện PDA thôi. Nếu N8 sử dụng Opera moblie thì mới load full dc web. Mún xài 3G k tốn tiền nhìu thì đk gói cước.

tinhte.vn hay vnexpress.net khi vào bằng các thiết bị PDA, dùng trình duyệt mặc định như N8 thì chỉ dc giao diện PDA thôi. Nếu N8 sử dụng Opera moblie thì mới load full dc web. Mún xài 3G k tốn tiền nhìu thì đk gói cước.

mấy trang 'lớn' vậy thường có hổ trợ dạng wap cho mobile, trình duyệt mobile sẽ mặc định chọn dạng wap khi cần xem full chỉ click vào link 'xem dạng full' hoặc 'xem dạng chuẩn'... thì trang web đó mới được tải về gống trên pc.

mấy trang 'lớn' vậy thường có hổ trợ dạng wap cho mobile, trình duyệt mobile sẽ mặc định chọn dạng wap khi cần xem full chỉ click vào link 'xem dạng full' hoặc 'xem dạng chuẩn'... thì trang web đó mới được tải về gống trên pc.

ấn xong tên trang web, chạm chuyển đến ...

tức là k vào link xem dạng full.

xem kĩ lại giùm mình

Mình đang dùng N8. Nói chung là đỉnh dùng hay + cài thêm phần mếm SPB mobile Shell Vision 3.7.1 Build 635. Cài được nhiều phần mềm ứng dụng và game mà không bị chậm máy. Chụp ảnh thì miễn chê không phải hỏi.

Back