• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

Phân biệt web cho pda và web cho pc

Thử với vnexpress.net và tinhte.vn đi

Xem khác ntn ?

vnexpress, dantri... đều có phiên bản cho pda. Nhưng đều có lựa chọn cho mình. mình thích chạy giao diện nào thì chạy thôi :D cá nhân mình vẫn chạy với giao diện PC :D

Phân biệt web cho pda và web cho pc

Thử với vnexpress.net và tinhte.vn đi

Xem khác ntn ?

vnexpress, dantri... đều có phiên bản cho pda. Nhưng đều có lựa chọn cho mình. mình thích chạy giao diện nào thì chạy thôi :D cá nhân mình vẫn chạy với giao diện PC :D

Thì mình gõ tên trang web là tinhte.vn, vnexpress.net, mp3.zing.vn, vtc.com.vn. Lướt web giao diện như trên PC chứ có khác gì đâu. Vẫn đầy đủ như trên PC. Vẫn chạy vèo vèo. Hehe

nhìu trang web hổ trợ cà 2 giao diện WAP và WEP
WAP dành cho mobile dung lượng nhỏ hơn nhưng ko đầy đủ tính năng bằng WEP trên PC
thường thì các trang web hổ trợ 2 loại này đều có mục chuyển đổi qua lại.....
Như PDAViet mình cũng có hỗ trợ loại WAP này đó...

Mình hiểu. Nhưng vấn đề là mình nói N8 mình lướt web rất nhanh. Các bác kia bảo mình lướt trang web dành cho mobile. Nhưng mình dùng trình duyệt mặc định của N8 lướt các trang như tinhte.vn, pdaviet.net, vnexpress.net, mp3.zing.vn, vtc.com.vn,...chạy rất nhanh và hiển thị đầy đủ như khi lướt web trên PC. Ko khác gì cả. Trên PC sao thì trên N8 vậy các bác ak.

Các bác cho em hỏi là sau khi "hard reset" thi bộ nhớ trong ổ cứng 16Gb có bị format lun không?thanks!

Các bác cho em hỏi là sau khi "hard reset" thi bộ nhớ trong ổ cứng 16Gb có bị format lun không?thanks!

không mất bạn à. mình thử mà phần mềm vẫn còn nguyên. không hiểu kiểu gì nữa. nó khôi phục lại phần setting thui

Mình hiểu. Nhưng vấn đề là mình nói N8 mình lướt web rất nhanh. Các bác kia bảo mình lướt trang web dành cho mobile. Nhưng mình dùng trình duyệt mặc định của N8 lướt các trang như tinhte.vn, pdaviet.net, vnexpress.net, mp3.zing.vn, vtc.com.vn,...chạy rất nhanh và hiển thị đầy đủ như khi lướt web trên PC. Ko khác gì cả. Trên PC sao thì trên N8 vậy các bác ak.

Cái trang wap thì nội dung giống web nhưng dàng trang kiểu khác thôi, toàn bộ nội dung sẽ được xếp theo chiều dọc cho vừa màn hình mobile đó. Mấy trang wap thì link sẽ là http://wap. hay http://m. Khi Bác vô mấy trang đó có phải kéo qua lại để xem hết trang không hay chỉ kéo lên xuống thôi.
Bác vô trang thanhnien.com.vn hay tintuconline.com.vn thử có load nhanh không?

Chỉnh sửa cuối:
Cái trang wap thì nội dung giống web nhưng dàng trang kiểu khác thôi, toàn bộ nội dung sẽ được xếp theo chiều dọc cho vừa màn hình mobile đó. Mấy trang wap thì link sẽ là http://wap. hay http://m. Khi Bác vô mấy trang đó có phải kéo qua lại để xem hết trang không hay chỉ kéo lên xuống thôi.
Bác vô trang thanhnien.com.vn hay tintuconline.com.vn thử có load nhanh không?

Thì mình đã nói là trên PC sao thì N8 vậy mà. Phải kéo qua kéo lại hàng ngang nữa chứ đâu kéo dọc ko đâu. Mình truy cập đâu có trang nào mà có http://m hay http://wap đâu. Những trang đó là dành cho mobile mình biết chứ. lauxanh.us kia còn chạy vèo vèo. Xem hình nhanh kinh. Hihi. Nhưng tốn tiền cũng kinh. Hi

Thì mình đã nói là trên PC sao thì N8 vậy mà. Phải kéo qua kéo lại hàng ngang nữa chứ đâu kéo dọc ko đâu. Mình truy cập đâu có trang nào mà có http://m hay http://wap đâu. Những trang đó là dành cho mobile mình biết chứ. lauxanh.us kia còn chạy vèo vèo. Xem hình nhanh kinh. Hihi. Nhưng tốn tiền cũng kinh. Hi

N8 của Bác mà lướt web nhanh vậy thì Bác nên làm 1 video up lên youtube, bảo đảm Bác và N8 sẽ trở thành 2 hero của Nokia luôn chứ không phải N8 và C7 nữa>=))

Ai nói bác xem được mọi định dạng. Em bỏ file avi, wmv vào N8 đọc chỉ có tiếng ko có hình. Ko biết làm sao để N8 có thể xem được file mkv nhỉ

hồi đó cái 5530 của mình còn đọc dc đuôi wmv mà,N8 hok lẽ hok đuoc sao:-??? chẳng wa tại cái film wmv hay avi của bro độ phân giải cao hơn so với N8,bạn cứ dùng total video convert chỉnh xuống còn khoảng 320x240 là đoc dc cho 5530,N8 co thể là cao hơn 360x640 đó,ban cứ làm như mình nói,100% doc duoc avi,wmv.:D

mkv thì mình hok bík vi mình ít gặp,mình chỉ thắc mắc N8 có doc duoc đuôi flv như wmv hok thôi,hjx

N8 của Bác mà lướt web nhanh vậy thì Bác nên làm 1 video up lên youtube, bảo đảm Bác và N8 sẽ trở thành 2 hero của Nokia luôn chứ không phải N8 và C7 nữa>=))
Làm bài review rất là mắc công bạn ạ. Mình thì ko được rảnh, ban ngày đi làm, tối thì phải trông con. Cố gắngthức khuya tý mới chơi được game của N8 thôi. Mình chuyên lướt web về đêm trên mobile bạn ạ. Thấy sao thì nói vậy thôi. Tin hay ko tùy. Hên xuôi trúng được em N8 ngon. Kaka.
hồi đó cái 5530 của mình còn đọc dc đuôi wmv mà,N8 hok lẽ hok đuoc sao:-??? chẳng wa tại cái film wmv hay avi của bro độ phân giải cao hơn so với N8,bạn cứ dùng total video convert chỉnh xuống còn khoảng 320x240 là đoc dc cho 5530,N8 co thể là cao hơn 360x640 đó,ban cứ làm như mình nói,100% doc duoc avi,wmv.:D

mkv thì mình hok bík vi mình ít gặp,mình chỉ thắc mắc N8 có doc duoc đuôi flv như wmv hok thôi,hjx

Mkv N8 chơi ko được bạn. Flv N8 chơi tốt luôn. Xem nét vãi, có thể tua tới tua lui uôn

bạn có thể vào trang chủ Nokia để xem chi tiết về máy mình cũng như hổ trợ xem film nghe nhạc định dạng nào.

Nokia N8

Video Playback Formats :
3GPP formats (H.263), Flash Video, H.264/AVC[3], MPEG-4[4], RealVideo 10[5], Sorenson Spark, VC-1, VP6, WMV 9
Audio Formats :
AAC, AC-3, AMR-NB, AMR-WB, E-AC-3, eAAC, eAAC+, EFR, FR, MP3, WMA
....................

ban manle oi ai nói n8 ko đọc dược mkv mình đã từng tải 1 bộ phim hd " chúa tể những chiếc nhẫn " có đuôi la mkv về coi dược mà bạn . Bạn coi la di . Còn về wmv thì chưa biềt tại chưa tải bao jo

Mình bị lỗi máy tự kết nối wifi hoặc 3g, mặc dù đã widget offline rồi. đã thủ mọi cách của các bạn chỉ nhưng vẫn không khắc phục được. có ai giúp mìh với.
PS: cuối cùng cũng tìm ra nguyên nhân, bác nào add mailbox sẽ bị cái này. chỉ cần tinh chỉnh lại trong mailbox hoặc xóa luôn sẽ không auto connect nữa

Chỉnh sửa cuối:
ban manle oi ai nói n8 ko đọc dược mkv mình đã từng tải 1 bộ phim hd " chúa tể những chiếc nhẫn " có đuôi la mkv về coi dược mà bạn . Bạn coi la di . Còn về wmv thì chưa biềt tại chưa tải bao jo

ình cũng bỏ file mkv phim HD Ngòi nổ vào ko xem được mà bạn. Nó báo ko hổ trợ mà

AE nào cho mình hỏi cái >.< sao mình copy mấy cái video định dạng .mp4 qua thì nghe mỗi thấy tiếng không thấy hình .><

ình cũng bỏ file mkv phim HD Ngòi nổ vào ko xem được mà bạn. Nó báo ko hổ trợ mà

cái này mình củng pó tay ko hiểu mửa nhưng mình khẳng định là mình bỏ đúng file mkv vao coi vẫn được . mình còn tải cả file sub việt ve nủa ma ko nhằm đâu
:-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

kì này mình dám khẳng định với bạn là xem được phim mkv . vì mình củng gời gợi là có thể nhớ nhầm nên củng đã tải thử phim mkv về vào coi chi tiết bộ phim no ghi la mkv ko phải ban nủa , ki này mình tải phim harry potter hình ảnh sắc nét . tóm lại n8 coi được mkv chính xác 100%

Chỉnh sửa cuối:
AE nào cho mình hỏi cái >.< sao mình copy mấy cái video định dạng .mp4 qua thì nghe mỗi thấy tiếng không thấy hình .><

bạn dùng total video converter chỉnh lại độ phan giải xuống còn 340x640 hoac 320x240 la xem dc
P/S: cho mình hỏi mình nghe nói N8 đoc duoc usb trực tiếp hok cần thông wa máy tính,đúng hok vậy mấy bạn:-??

Làm bài review rất là mắc công bạn ạ. Mình thì ko được rảnh, ban ngày đi làm, tối thì phải trông con. Cố gắngthức khuya tý mới chơi được game của N8 thôi. Mình chuyên lướt web về đêm trên mobile bạn ạ. Thấy sao thì nói vậy thôi. Tin hay ko tùy. Hên xuôi trúng được em N8 ngon. Kaka.

chồng đâu mà vất vả vậy Bà chị?=))

Back