• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

cac bac oi! e, la mem moi coviec cancac bac giup do em day! em moi cai phan mem mod SPB shell V3.50! nhin rat dep mat va tien ich! nhung co 1 dieu lam em thay quan tam la cai register do! no cho minh dung thu 15 ngay ! nhung ma bay gio em muon co code de register! vay bac cao thu nao co thi giup em voi! em cam on nhieu

cái này mình củng pó tay ko hiểu mửa nhưng mình khẳng định là mình bỏ đúng file mkv vao coi vẫn được . mình còn tải cả file sub việt ve nủa ma ko nhằm đâu
:-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

kì này mình dám khẳng định với bạn là xem được phim mkv . vì mình củng gời gợi là có thể nhớ nhầm nên củng đã tải thử phim mkv về vào coi chi tiết bộ phim no ghi la mkv ko phải ban nủa , ki này mình tải phim harry potter hình ảnh sắc nét . tóm lại n8 coi được mkv chính xác 100%
Bạn cho mình link để tải các phim có đuôi mkv đi. Để mình tải về bỏ vô N8 xem thử sao.
chồng đâu mà vất vả vậy Bà chị?=))
Potay ông này. Đúng là ko chịu đọc kỹ, ko biết suy nghĩ đã vội phán. Haha. Tui xmen chính hiệu mà gọi bà chị. Hihi.
cac bac oi! e, la mem moi coviec cancac bac giup do em day! em moi cai phan mem mod SPB shell V3.50! nhin rat dep mat va tien ich! nhung co 1 dieu lam em thay quan tam la cai register do! no cho minh dung thu 15 ngay ! nhung ma bay gio em muon co code de register! vay bac cao thu nao co thi giup em voi! em cam on nhieu

Key của bạn đây. 8C5C-84Q8-DJTC

http://pro9x.com/4zum/forumdisplay.php?f=1444
link do ban . trong do co nhieu the loai phim lam co phim mkv cung co phim mp4 nhung deu la hd ban vo kiem thu roi dơ ve nha. a ma co nhieu phim can phai ghep lai nua do ban tu tim nha. con ko ban dung phan mem doi dinh dang phim la biet lien a khoi phai tim chi met , minh cung hay doi dinh dang phim lam

có ai chụp cho mình 1 tấm hình vào buổi sáng và 1 tấm vào buổi tối (chuyển qua Mode Night nha :D )rồi gửi lên cho mình xem dc ko? để nguyên kích cỡ và thông số nha rồi Up kèm lên mediafile chứ đừng up lên trang chia sẽ ảnh, hihi
Cám ơn nhìu

có ai chụp cho mình 1 tấm hình vào buổi sáng và 1 tấm vào buổi tối (chuyển qua Mode Night nha :D )rồi gửi lên cho mình xem dc ko? để nguyên kích cỡ và thông số nha rồi Up kèm lên mediafile chứ đừng up lên trang chia sẽ ảnh, hihi
Cám ơn nhìu

bạn muốn hình chụp kiểu nào :-/
chụp phong cảnh hay chụp người
à chụp buối tối sao không để nó tự flash mà chuyển qua Night Mode chi
đèn flash của N8 khủng bố lắm :O

máy mình chẳng hề bị treo gì cả vì không hack, chỉ sign ứng dụng rồi cài, bản FW hack trên mạng hack vào làm máy chạy chậm

Ae cho hỏi cái, sao cái tai nghe sử dụng mấy phím điều chỉnh không đc :|
reset máy thì lại sử dụng đc rồi sử dụng máy 1 tgian lại bị la sao, ae nào chỉ giáo dùm cái :D

bạn muốn hình chụp kiểu nào :-/
chụp phong cảnh hay chụp người
à chụp buối tối sao không để nó tự flash mà chuyển qua Night Mode chi
đèn flash của N8 khủng bố lắm :O

chụp cái nào cũng đc, chụp buổi sáng thì để mode auto nha, còn buổi tối thì mode Night (chụp ở ánh sáng yếu vd như đèn đường ấy )..chủ yếu là để so sánh thôi mà ko cần đẹp xấu :D ( àh thêm 1 tấm buổi tối để max iso nữa ) Làm phiền bạn quá... :D hihi

các bác ơi e đang định mua N8 về xài theo bác mathanh thì n8 đang bị lỗi phần cứng rất nặng.vậy thì bao h mới khắc phục đc đây?e kết e này qá các bác dùng rồi cho e vài cảm nhận thiết thực đc k?nghe nhạc ra sao chụp ảnh và máy dùng cso nahnh k...?e đang cân nhắc.thankssssss

Bạn cho mình link để tải các phim có đuôi mkv đi. Để mình tải về bỏ vô N8 xem thử sao.

Potay ông này. Đúng là ko chịu đọc kỹ, ko biết suy nghĩ đã vội phán. Haha. Tui xmen chính hiệu mà gọi bà chị. Hihi.

Key của bạn đây. 8C5C-84Q8-DJTC

sao minh vao cai register do nhap cai key ban cho roi ma minh vao phan cai dat SPB van con cai muc register va no van bao la cua minh chi con 8 ngay nua ha ban?> ban kiem tra giup minh dc hok? SPB cua minh la v3.05 build 295! ban lam on giup minh nha

cái này mình củng pó tay ko hiểu mửa nhưng mình khẳng định là mình bỏ đúng file mkv vao coi vẫn được . mình còn tải cả file sub việt ve nủa ma ko nhằm đâu
:-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

kì này mình dám khẳng định với bạn là xem được phim mkv . vì mình củng gời gợi là có thể nhớ nhầm nên củng đã tải thử phim mkv về vào coi chi tiết bộ phim no ghi la mkv ko phải ban nủa , ki này mình tải phim harry potter hình ảnh sắc nét . tóm lại n8 coi được mkv chính xác 100%

N8 đọc đc file mkv đấy..

Get info about MMF Controller 0x101f8514
Controller Name: Real Video Player
Found 12 supported Play Formats.
Supported file extensions (1): .sdp
Supported MIME types (1): application/sdp
Supported file extensions (1): .mp4
Supported MIME types (2): video/mp4, video/mpeg4
Supported file extensions (2): .3gp, .mrc
Supported MIME types (1): video/3gpp
Supported file extensions (4): .ra, .rm, .rmvb, .rv
Supported MIME types (7): application/x-pn-realmedia, video/vnd.rn-realvideo, application/vnd.rn-realmedia, audio/x-pn-realaudio, video/x-pn-realvideo, audio/vnd.rn-realaudio, audio/x-realaudio
Supported file extensions (1): .awb
Supported MIME types (1): audio/amr-wb
Supported file extensions (1): .amr
Supported MIME types (1): audio/amr
Supported file extensions (1): .3g2
Supported MIME types (1): video/3gpp2
Supported file extensions (1): .xps
Supported MIME types (1): application/x-ext-packetsrc
Supported file extensions (1): .wmv
Supported MIME types (1): video/x-ms-wmv
Supported file extensions (1): .avi
Supported MIME types (4): application/x-pn-avi-plugin, video/avi, video/x-msvideo, video/msvideo
Supported file extensions (2): .mka, .mkv
Supported MIME types (2): video/x-matroska, audio/x-matroska

Supported file extensions (1): .mp3
Supported MIME types (1): audio/mp3

cho minh hoi ve cach cai nhac chuong bang file video cho N8!

ca pro cho em hoi la N8 co the dung video de lam nhac chuong cuoc goi den dc khong a? em vao muc cai dat cau hinh thi chi co cac dong la:

1:tone
2;song
3:sound clip
4:eek:ff
em nghi chac la cai muc soundclip la de vao co cai video lam chuong! nhung ma khi em nhan vao do thi may bao la hok co gi mac du may cua em co rat nhieu video? cac bac tra loi dum em nha! truoc em dung con X6-16G thi khi minh vao cai dat nhac chuong thi no up tat ca cac file co trong bo nho gom ca music va video? chang le N8 lai chi nhu vay thoi sao cac bac?

ca pro cho em hoi la N8 co the dung video de lam nhac chuong cuoc goi den dc khong a? em vao muc cai dat cau hinh thi chi co cac dong la:

1:tone
2;song
3:sound clip
4:eek:ff
em nghi chac la cai muc soundclip la de vao co cai video lam chuong! nhung ma khi em nhan vao do thi may bao la hok co gi mac du may cua em co rat nhieu video? cac bac tra loi dum em nha! truoc em dung con X6-16G thi khi minh vao cai dat nhac chuong thi no up tat ca cac file co trong bo nho gom ca music va video? chang le N8 lai chi nhu vay thoi sao cac bac?

thì bạn cứ để các file mình muốn vào các folder như trên là tìm đc thôi.
Mẹo nè. Vào manager tìm tới file hay clip muốn làm nhạc chuông rồi nhấn option set thành nhạc chuông là ok, nhạc đc chọn sẽ đc áp dụng cho cấu hình hiện hành.

sao minh vao cai register do nhap cai key ban cho roi ma minh vao phan cai dat SPB van con cai muc register va no van bao la cua minh chi con 8 ngay nua ha ban?> ban kiem tra giup minh dc hok? SPB cua minh la v3.05 build 295! ban lam on giup minh nha

Vậy thì bạn gỡ ra tìm bản mới mà dùng. thì sẽ register được. Ai đi dùng bản củ vậy bạn. Bạn dùng bản 3.70(635) đấy.

Xem phim Subviet trên N8 ???

Không biết hỏi ở đâu làm cái 2pic hỏi anh em có gì mod đừng chém em.
Mình có down mấy bộ phim HD với DVDRip nhưng có Subviet riêng, xem trên máy tính thì ngon nhưng cho vào N8 thì không hiện ra Sub. Có bác nào biết cách xem Sub cho N8 không. :(:)((

Hic Pin N8 bạn sài dc bao lâu mà xem cả HD trên N8 thế? Mình sài thấy nhanh hết pin quá ko dám xem luôn :D

Back