• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Sao mình thấy con X6 này nó hết pin nhanh thế nhỉ?anh em sạc đầy pin thì dùng được bao lâu,mỗi lần sạc mình sạc 3-4 tiếng mà thấy nó hết nhanh quá,chơi có tí game,nghe nhạc có tí,mà hơn 1 ngày đã phải sạc (++)

Sao mình thấy con X6 này nó hết pin nhanh thế nhỉ?anh em sạc đầy pin thì dùng được bao lâu,mỗi lần sạc mình sạc 3-4 tiếng mà thấy nó hết nhanh quá,chơi có tí game,nghe nhạc có tí,mà hơn 1 ngày đã phải sạc (++)

Máy xài màn hình cảm ứng mà bạn chơi game, nghe nhạc mà hơn 1 ngày là đã quá đạt rồi. như con IP mà chơi game nghe nhạc thì chỉ 1 ngày là đã sạc lại rồi.

Bác sạc kiểu gì 3 - 4 tiếng mới đầy là sao? pin 1300 sạc AC-8E 890mA. cùng lắm cho tiếng rưỡi. làm gì mà đến 3-4 tiếng. Đầy mà bác ko rút phích cắm thì nhanh chai pin lắm. đừng để sạc lâu thế, đầy thì rút luôn, lâu lâu làm tươi pin thì xả pin và sạc như 3 lần đầu là đc.

Vỏ silicon xịn cho X6 thì các bạn ở HN có thể tham khảo ở đây nhé. Hôm rồi mình vừa mua cho con X6 xong. Bọc vừa khít mà cầm chắc tay hơn ko sợ rơi máy.:D.

Vỏ silicon xịn cho X6 thì các bạn ở HN có thể tham khảo ở đây nhé. Hôm rồi mình vừa mua cho con X6 xong. Bọc vừa khít mà cầm chắc tay hơn ko sợ rơi máy.:D.

Thì mình cũng mua ở đây nè. Công ty này làm ăn rất uy tín. Sau khi mình chuyển tiền xong là chuyển hàng đi ngay. Từ Hà Nội vào Cần Thơ chỉ 1 ngày là tới.

Thì mình cũng mua ở đây nè. Công ty này làm ăn rất uy tín. Sau khi mình chuyển tiền xong là chuyển hàng đi ngay. Từ Hà Nội vào Cần Thơ chỉ 1 ngày là tới.

Đúng đấy bác Phúc. Cty này bán hàng chuẩn lắm. Mình mua ở đó USB & thẻ nhớ xài rất tốt, thái độ phục vụ rất nhiệt tình & chu đáo. Mà bác Phúc xài X6 bao nhiêu GB vậy? Mình đang xài con 16GB Dark-Black.

Sao mình thấy con đt của mình nghe nhạc qua tai nghe ko được ok cho lắm,nói thế nào nhỉ,cảm giác nghe nó ko được mượt,hay do mình chỉnh trong phần cài đặt ko chuẩn nhỉ?mình thử mấy kiểu rôi,với cả volume nó cũng ko to lắm,để lên max mà thấy vẫn ko được to,dùng cái phần mềm nghe nhạc khác,có khả quan hơn ko anh em?

E mới mua con bao da gập cả 2 mặt.

Cái này kết hợp với phần mềm khóa bàn phím khi cảm ứng bị che lại hay lắm ý. hay lắm ạ!

Mới gia nhập gia đình X6 của bác được 5 ngày chưa kịp chào anh em đã phải mang đi bảo hành, đang chờ thay main mới, Hàng Nokia có vấn đề nặng, chất lượng không ổn, bảo hành lâu thôi rồi, Thay main mới rồi chất lượng máy còn được bao nhiêu % vậy các bạn, đang định giá tiễn em nó ra đi

Mới gia nhập gia đình X6 của bác được 5 ngày chưa kịp chào anh em đã phải mang đi bảo hành, đang chờ thay main mới, Hàng Nokia có vấn đề nặng, chất lượng không ổn, bảo hành lâu thôi rồi, Thay main mới rồi chất lượng máy còn được bao nhiêu % vậy các bạn, đang định giá tiễn em nó ra đi

máy của bác bị sao mà phải thay main mới thế? cứ ra care là đã thấy chán rùi.

====
Mọi người cho e hỏi cái, sao bây giờ máy e cắm vào máy tính toàn bị full bộ nhớ thôi ở chế độ pcsuite. Chuyển sang ổ đĩa chung thì lại được.

Chỉnh sửa cuối:
mới lấy x6 sáng nay, mấy lần đầu sạc thế nào hả các bác/

dùng hết sạch, 3 lần đầu sạc liên tục 8-10 tiếng. khoảng 2 tháng sau thì lặp lại lần nữa. từ lần thứ 4 thì đầy phích luôn để khỏi bị chai pin.

Khi mua máy bạn nên test kỹ máy trướ khi quyết định lấy nó. Mình test gần 1 tiếng xem nó không có lỗi thì mới mua nên không bao giờ bị lỗi cả. Đâu có ai cản mình test đâu. Máy mình xài mấy tháng rồi mà vẫn rất ổn.

Mình vừa mua con X6 8 Gb về chiều nay. Ngoài việc màu xanh của nó mình ko thích lắm thì còn lại rất ok. đặc biệt là nhạc thì nghe quá chất. Bass đập cứ gọi là hoành tráng lun; còn chụp ảnh thì đỉnh lun... thấy các bạn bảo là cái màn hình ko xước có nghĩa là mình ko phải dán máy đúng ko?

Mình vừa mua con X6 8 Gb về chiều nay. Ngoài việc màu xanh của nó mình ko thích lắm thì còn lại rất ok. đặc biệt là nhạc thì nghe quá chất. Bass đập cứ gọi là hoành tráng lun; còn chụp ảnh thì đỉnh lun... thấy các bạn bảo là cái màn hình ko xước có nghĩa là mình ko phải dán máy đúng ko?

Welcome!
Bác mua thêm cái này thì sẽ ko phải lo màu máy là gì nữa.
E mới mua nhìn cũng được lắm!

Do X6 xài màn hình cảm ứng điện dung nên nó được bảo vệ bằng lớp kính chống trầy bên ngoài nhưng cách tốt nhất là bạn nên dán thêm miếng dán bảo vệ thì sẽ an toàn hơn.

em mua X6 8gb được hơn 1 tuần rồi, tự nhiên nghe nhạc có bass to to tí thì nghe thấy tiếng tạch tạch rất khó chịu, bây h em phải làm sao hả các bác?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back