• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
em mua X6 8gb được hơn 1 tuần rồi, tự nhiên nghe nhạc có bass to to tí thì nghe thấy tiếng tạch tạch rất khó chịu, bây h em phải làm sao hả các bác?

Đấy là lỗi chung của dòng X6. Khi nghe nhạc max volume thì loa sẽ bị rè, rè ít hay nhiều là tùy vào từng bài hát.

Đấy là lỗi chung của dòng X6. Khi nghe nhạc max volume thì loa sẽ bị rè, rè ít hay nhiều là tùy vào từng bài hát.

Anh BuuPhucCT cho em link của tất cả các HS để em cook vào rom đc ko? E tìm nhưng toàn bản cook 5800(file .v20 rồi) chả thấy bản để cook vào máy khác.
E tìm đc có 5HS trong bài hướng dẫn cook.

cho mình hỏi khi cook firmware bằng JAF , bấm vào Manual Flash thì những mục MCU Flash file, PPM Flash file, CNT Flash file, APE Variant File đều None là vì sao vậy? Dù mình đã tạo các thư mục theo đường dẫn và copy file cook vào rồi >"<

cho mình hỏi khi cook firmware bằng JAF , bấm vào Manual Flash thì những mục MCU Flash file, PPM Flash file, CNT Flash file, APE Variant File đều None là vì sao vậy? Dù mình đã tạo các thư mục theo đường dẫn và copy file cook vào rồi >"<

Copy file cook thôi thì đã làm làm sao đc hả bác! bác phải dùng Navifirm tải FW gốc về rồi nhét vào đường dẫn trên rồi chép đè bản cook vào và tiến hành flash. :D

Em cũng mới tạu con X6 8G, loa ngoài rè kinh khủng, buồn thật. ko biết đến care nó có bảo hành cho mình ko.

Mình mua từ đầu tháng 7, nhớ lúc đó phải mang đi mang lại 2 lần! lần đầu không để ý mua phải con loa rè kinh khủng, thế là mang ra hoanghamobile đổi lại ( vì có chính sách đổi máy trong 24h ). Ngồi kiểm tra 6 con máy liền,hihi..mình thấy có 2 con bị lỗi còn lại đầu ok...nói chung ae mua phải chịu khó kiểm tra cái loa thật kĩ bằng cách chọn 1 bài hát nhạc sạc nhiều bass vì âm bass là âm mạnh nhất trong audio!

Em cũng mới tạu con X6 8G, loa ngoài rè kinh khủng, buồn thật. ko biết đến care nó có bảo hành cho mình ko.

Cứ đem ra CARE cho nó ktra. Nếu là lỗi phần cứng thì đương nhiên là nó phải thay loa miễn phí cho bạn rồi

Mình cần 1 phần mềm từ điển Anh-Việt,có hỗ trợ phát âm,(nếu có thêm thu âm được giọng nói của mình sau đó phát lại để so sánh với phát âm của máy thì càng tốt)nhiều từ một tí,ai biết thì tư vấn cho mình cái từ điển nào tốt với ^^

Mình cần 1 phần mềm từ điển Anh-Việt,có hỗ trợ phát âm,(nếu có thêm thu âm được giọng nói của mình sau đó phát lại để so sánh với phát âm của máy thì càng tốt)nhiều từ một tí,ai biết thì tư vấn cho mình cái từ điển nào tốt với ^^

Trên SYM chưa có tự điển nào có tính năng như vậy đâu bạn. Muốn tự điển có phát âm thì nên xài WM hay IP mới có nhé

các bác ơi. Bâyh em mới đọc mấy bài " đập hộp X6 chính hãng" có hình về tai nghe trong hộp của X6

Nhưng mà cái tai nghe của em nó không như thế này. cụ thể là trên thanh ko có phím điều khiển next bài như tai nghe trên. cái tai nghe của các bác thì thế nào ạ?

các bác ơi. Bâyh em mới đọc mấy bài " đập hộp X6 chính hãng" có hình về tai nghe trong hộp của X6

Nhưng mà cái tai nghe của em nó không như thế này. cụ thể là trên thanh ko có phím điều khiển next bài như tai nghe trên. cái tai nghe của các bác thì thế nào ạ?

Ko giống như hình thì chắc chắn máy của bác là X6-8G. cái này của X6-16G bác nhé.
Vào trang chủ nokia để kiểm tra.

Cái tai nghe trắng này là của 16Gb đó,sao cái của mình ấn vào next bài của cái dây thì nó lại ko được nhỉ (-.-)!

May wá, mình mua được con X6 ngon, hjj, dùng hơn 1 tháng rùi mà chưa thấy có lỗi phần cứng hay phần mềm gì cả. X6 là ngon rùi.

Welcome!
Bác mua thêm cái này thì sẽ ko phải lo màu máy là gì nữa.
E mới mua nhìn cũng được lắm!

mình vừa mua vỏ điện thoại này với giá 250k.
cảm nhận của mình là thiết kế hình như hơi chật so vs form của 1 cái X6 ( sau này ko biết nó có dãn ra hay ko) thành ra cái phím khóa máy bâyh rất khó sử dụng. Muốn mở máy mà cũng khó. Yên tâm mỗi cái là không may bị rơi thì máy ko sao cả ( chị bán háng bảo là rơi từ 2m thì máy vẫn ko bị văng ra)
1 điều nữa là tự nhiên bâyh máy trở nên công kềnh hơn khá nhiều. cho vào túi cũng khó. Mà mình sợ nhét vào túi mà chật quá thì có làm ảnh hưởng đến màn hình máy hay ko?

mình vừa mua vỏ điện thoại này với giá 250k.
cảm nhận của mình là thiết kế hình như hơi chật so vs form của 1 cái X6 ( sau này ko biết nó có dãn ra hay ko) thành ra cái phím khóa máy bâyh rất khó sử dụng. Muốn mở máy mà cũng khó. Yên tâm mỗi cái là không may bị rơi thì máy ko sao cả ( chị bán háng bảo là rơi từ 2m thì máy vẫn ko bị văng ra)
1 điều nữa là tự nhiên bâyh máy trở nên công kềnh hơn khá nhiều. cho vào túi cũng khó. Mà mình sợ nhét vào túi mà chật quá thì có làm ảnh hưởng đến màn hình máy hay ko?

Muốn máy an toàn thì phải chấp nhận thôi bạn. Nếu để máy mà không có bảo vệ thì coi chừng hư cái màn hình cảm ứng.

Tai nghe của bản 8GB có thiết kế giống như tai nghe của bản 16Gb nhưng bị rút mất mấy nút điều khiển nhạc. Hàng rẻ hơn nên cũng bị ít tính năng hơn cũng dễ hiểu thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back