• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
BuuPhucCT ơi
Mình đang kết con X6 này lắm, nhưng tại vì hầu bao không được nhiều nên đang đắn đo, bro có thể cho biết cảm nhận của bro khi sử dụng X6 không ? cảm ứng của nó giống Iphone không, có thể dùng 2 ngón tay bung hình lớn lên không ?
Rất mong được sự hồi đáp của bro. tks. seeu, trao đổi nhiều thêm
Cảm ứng điện dung nhưng "chưa" hỗ trợ đa điểm nên kg thể dùng 2 ngón tay zoom như IP dc.

Tks bro
Nhưng bro cảm nhận X6 như thế nào, có thật sự "đã" không, hi hi, tại kết nó quà đi.

Tks bro
Nhưng bro cảm nhận X6 như thế nào, có thật sự "đã" không, hi hi, tại kết nó quà đi.

Tuy thiếu tính năng đa điểm nhưng cảm ứng của X6 là khá mượt, chỉ cần chạm nhẹ là đã ăn rồi chứ không phải nhấn mạnh như màn hình của 5800. Nói chung là tính năng khá ổn nếu so với những máy cùng giá tiền

Vậy là màn hình bác bị sao rồi. Tui đang xài X6 và C6 và xin thưa là màn hình X6 trong và sáng hơn hẳn màn hình C6 do nó xài công nghệ cảm ứng điện dung và bên ngoài được phủ bằng 1 lớp kiếng chống trầy nên nó trong hơn so với màn hình cảm ứng điện trở ( màn hình này bị hạn chế do nó có thêm một lớp cảm ứng nên làm cản trở mức độ hiển thị của màn hình). Bạn nên lên mạng tìm hiểu thêm về cấu trúc 2 loại màn hình này nhé.
Màn hình điện dung mắc hơn nên đương nhiên là khả năng hiển thị phải tốt hơn cảm ứng điện trợ chứ làm gì có chuyện đồ mắc hơn mà tệ hơn chứ.

Em chưa mua máy mà chỉ xem các máy X6 ở siêu thị thui, từ 16GB đến 8GB cái nào cũng bị thế hết. Bác phải nhìn kỹ vào, để ý đến chỗ đồng hồ hình vuông bên góc trái màn hình home ấy sẽ dễ nhận biết nhất => bác nghiêng đi nghiêng lại sẽ nhìn thấy các vệt pixcel chuyển động nhấp nháy theo phương ngang (như kiểu màn che vậy) khi không chuyển động nó lại im lặng. Không như các máy 5530, 5800, N97 màn rất mịn và ổn định không bị màn xê dịch pixel như vậy.
Bác xem kỹ rùi cho ý kiến nhận xét nhá, em đang định mua nhưng thấy vấn đề này nên hơi lăn tăn

sao e mua Nokia X6 về âm thanh bị rè khi mở max loa zay các bác

Những bài kiểu như thế này thì bác phải sang topic thảo luận của X6 nhé. Cái này là lỗi chung rồi. ko có gì phải lo lắng cả.

đang tính tuần sau làm em x6-8gb nhưng vẫn hơi ngại màu xanh của nó :d tai phone kèm máy của x6-8gb là loại j nhỉ các bác?

đang tính tuần sau làm em x6-8gb nhưng vẫn hơi ngại màu xanh của nó :d tai phone kèm máy của x6-8gb là loại j nhỉ các bác?

Mình thấy màu đấy cũng được mà, mà nếu ko thik thì mua thêm cái case x6 vừa bảo vệ máy vừa đẹp.
Tai nghe máy Nokia X6-8G là Nokia Stereo WH-205 (mình xem trên trang Nokia.com.vn)
Hình ảnh của nó, cái này ko có nút điều khiển.

Sao mình cài thử cái soft LanscapePro cho máy với 1 số phần mềm thì nó báo là ko tương thích với điện thoại vậy?Cái Shake phone đổi nhạc thì mình cài được rồi

Sao mình cài thử cái soft LanscapePro cho máy với 1 số phần mềm thì nó báo là ko tương thích với điện thoại vậy?Cái Shake phone đổi nhạc thì mình cài được rồi

Có một số PM viết chung cho V3 và V5 nhưng khi cài nó báo không tương thích nhưng bạn cứ cài vào thử. Có 1 số xài tốt nhưng cũng có cái không hỗ trợ cảm ứng. Cái này thì hên xui thôi.

Em chưa mua máy mà chỉ xem các máy X6 ở siêu thị thui, từ 16GB đến 8GB cái nào cũng bị thế hết. Bác phải nhìn kỹ vào, để ý đến chỗ đồng hồ hình vuông bên góc trái màn hình home ấy sẽ dễ nhận biết nhất => bác nghiêng đi nghiêng lại sẽ nhìn thấy các vệt pixcel chuyển động nhấp nháy theo phương ngang (như kiểu màn che vậy) khi không chuyển động nó lại im lặng. Không như các máy 5530, 5800, N97 màn rất mịn và ổn định không bị màn xê dịch pixel như vậy.
Bác xem kỹ rùi cho ý kiến nhận xét nhá, em đang định mua nhưng thấy vấn đề này nên hơi lăn tăn

Xin thưa là em khi mua máy kiểm tra máy rất kỹ rồi mới quyết định mua và không thấy hiện tượng như bạn nói.

hê hê, e bảo cái tai phone trông mỏng manh thế, rùi hỏi bác í cái về cái case :d

Cái dây tai phone tuy mỏng nhưng rất chắc chắn và quan trọng là bạn có thể xếp thoải mái mà không sợ bị gãy như dây tròn

Sao mình thấy thỉnh thoảng lúc xoay màn hình nó ko được nhạy lắm,lúc cầm dọc muốn xoay ngang thì khi xoay ngang ra rồi nó vẫn ở chiều dọc,đợi 1 tí nó mơi quay ngang í

Chỉnh sửa cuối:
Sao mình thấy thỉnh thoảng lúc xoay màn hình nó ko được nhạy lắm,lúc cầm dọc muốn xoay ngang thì khi xoay ngang ra rồi nó vẫn ở chiều dọc,đợi 1 tí nó mơi quay ngang í

Máy bạn xài FW bao nhiêu? Máy mình thì ngược lại, chỉ hơi nghiêng máy là nó đã xoay ngang cực nhanh làm mình đôi khi còn bực mình nữa

Status
Không mở trả lời sau này.
Back