• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
em cài được J.A.F rồi nhưng chạy thì chả có tên con X6 trong hộp INI gì cả? giúp em với!!

em cài được J.A.F rồi nhưng chạy thì chả có tên con X6 trong hộp INI gì cả? giúp em với!!
Bạn bỏ tick ở CRT 308 đi xong tick vào Manual Flash,Dead USB,Factory Set,Normal Mode,cuối cùng tick vào use INI,nó hiện ra cái bảng,chọn X6 ^^

Khi mình nghe nhạc =trình mặc định của máy cả=loa ngoài và tai nghe thì bình thường nhưng khi chuyển qua TTpod thì loa ngoài vẫn ok, nhưng tai nghe thì lời bài hát cứ ù ù ko thể nghe được mặc dù nhạc bài hát vẫn rõ??????Chả biết sao lại thế,đầu tiên mình tường loa hay tai nghe có vấn đề nhưng rõ ràng ko phải (++)

Mình mới mua X6 nhưng trên màn hình có 1 chấm trắng nhỏ bằng cái kim thôi, cho mình hỏi đó có phải là điểm chết ko, nếu không thì có ảnh hưởng gì đến máy ko....?
Giúp mình nhanh nhé để nếu phải thì mình đổi lại máy khác nhé, máy mình mới mua hôm nay mà. Thanks các bạn trước nhé

Help giúp mình với

Mình mới mua X6 nhưng trên màn hình có 1 chấm trắng nhỏ bằng cái kim thôi, cho mình hỏi đó có phải là điểm chết ko, nếu không thì có ảnh hưởng gì đến máy ko....?
Giúp mình nhanh nhé để nếu phải thì mình đổi lại máy khác nhé, máy mình mới mua hôm nay mà. Thanks các bạn trước nhé

nó do lổi khi lắp máy thôi bạn ơi, khi lắp vào màn hình nó không thật sự nằm trên cùng một mặt phẳng, ví dụ như tại ngay điểm sáng có một hạt các nằm ở bên dưới chẳng hạn...:D, đó là theo kinh nghiệm sữa máy của mình nhiều năm mà có đó...

nhìn thì có vẻ dữ liệu trong máy của bác đầy rồi thì phải. :-?

Oạch....ko phải đầy đâu bác, kiểm tra bằng máy vẫn còn trống 6GB chỉ khi nào cắm vào máy tính nó mới bị thế và chỉ ở chế độ PC Suite thôi.

các bác giúp em! em mới mua con x6 8g có cần phải hạck gì không ạ?
em tải mấy phần mềm từ DD cho s60v5 về cài đặt mà sao nó toàn báo lỗi là được bảo vệ hay gì đó thôi ạ?
em cảm ơn nhiều!

X6 hiện tại chưa hack đc bằng phần mềm chỉ up rom thì mới có hack thôi bác ạ! bác sang khu vực FIRMWARE và ĐÂY tìm hiểu thêm để biết cách hack X6.

nó do lổi khi lắp máy thôi bạn ơi, khi lắp vào màn hình nó không thật sự nằm trên cùng một mặt phẳng, ví dụ như tại ngay điểm sáng có một hạt các nằm ở bên dưới chẳng hạn...:D, đó là theo kinh nghiệm sữa máy của mình nhiều năm mà có đó...
mình cũng ko rành về mấy cái vụ này lắm, có khả năng cái chấm trắng đó là do mình dán màn hình không nhỉ, nếu thực sự nguyên nhân là như bạn nói thì mình có cần phải đổi lại không bạn, giúp mình với nhé, thanks bạn nhiều

Muốn biết nó có phải là điểm chết không thì bạn chỉ cần xài PM fun torch để chỉnh màn hình thành màu đen toàn bộ và nhìn điểm đó với nhiều góc độ khác nhau. Nếu nó vẫn có màu trắng thì nhiều khả năng nó là điểm chết. Theo quy định thì máy phải bị từ 5 điểm chết trở lên mới được đổi máy mới nhé bạn. Do đó khi đi mua máy nên kiểm tra kỹ màn hình trước khi mua.

hì hì em flash được rồi! em cảm ơn mấy bác nhá!
mà cho em hỏi máy em làm sao mà cứ vào thư mục C/download là nó lại tự khởi động ạ? em nghĩ là virut nhưng em dùng kapersky cài trong máy quét thì chỉ quét được đến thư mục gí đó là nó tịt!!! giúp em với

Hỏi Về NOKIA X6 - 8G

Mình mới mua con N X6-8G nhưng nghe nhac rất tệ và nhỏ. Có ai sủ dụng con này rồi cho mình xin ý kiến được không? Cám ơn rất nhiều. Tai nghe theo máy là loại: WH 205.

loa máy m thì rất good, bass rất sâu, thỉnh thoảng có bài hơi rè chút thôi, loa bác vậy thì mang ra care nó k.tra cho.

Bạn nên tìm hiểu máy có vấn đề gì về phần mềm ko ( tinh chỉnh 1 số cái) nếu vẫn ko được thì bạn nên mang ra care.

em mới flash lại con X6 xong nhưng bây giờ nó không chạy được mấy ứng dụng như là accuwether và mất ovistore thì cài lại thế nào hả mấy bác?

em mới flash lại con X6 xong nhưng bây giờ nó không chạy được mấy ứng dụng như là accuwether và mất ovistore thì cài lại thế nào hả mấy bác?

bạn flash bản cook hay bản thường vậy. accuwether 4mat lại máy xem có dùng được ko.ovistore vào cập nhập ứng dụng =gprs hoặc wifi tải về bản mới nhất .ko thì vô thẳng ovi mà tải về nhé :D

Mình mới mua con N X6-8G nhưng nghe nhac rất tệ và nhỏ. Có ai sủ dụng con này rồi cho mình xin ý kiến được không? Cám ơn rất nhiều. Tai nghe theo máy là loại: WH 205.

Loa X6 khi mở max volume thì thuộc loại to mồm chẳng kém gì loa 5800 chỉ thỉnh thoảng bị rè tý thôi. Nếu loa ngoài máy bạn quá nhỏ thì máy bị lỗi phần cứng. Nếu máy mới mua có thể đổi máy mới trong vòng 3 ngày.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back