• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
cho mình hỏi tại sao mình cập nhật OVI STORE , với cài các phần mềm khác thì nó hiện thông báo " KHông thể thực thi đang dùng trình cài đăt". Mình mới hack phone ngày hôm qua nhưng 1 số phần mềm cài vẫn ko đc là sao nhỉ, VD như X-Plore...

Cho mình hỏi tí,mọi lần muốn xóa các theme cài đặt trong máy thì mình chỉ vào phần Ứng dụng đã cài đặt là thấy bộ cài các theme đó ngay,chỉ việc Gỡ bỏ ứng dụng là xong,nhưng hum trước mình vừa reset máy về nguyên gốc thì khi vào phần chọn theme vẫn thấy các theme cũ trước khi reset nhưng trong phần Ứng dụng đã cài đặt thì lại ko thấy bộ cài các theme cũ đó,bi giờ mình muốn xóa các theme cũ đó thì làm thế nào bi giờ?

sao con X6 8gb của mình vào được youtube nhưng khi kick vào phần muốn xem thì khoảng 2s sau nó lại tự thoát ra ko biết là lỗi gì ai giúp hộ với

Cho mình hỏi tí,mọi lần muốn xóa các theme cài đặt trong máy thì mình chỉ vào phần Ứng dụng đã cài đặt là thấy bộ cài các theme đó ngay,chỉ việc Gỡ bỏ ứng dụng là xong,nhưng hum trước mình vừa reset máy về nguyên gốc thì khi vào phần chọn theme vẫn thấy các theme cũ trước khi reset nhưng trong phần Ứng dụng đã cài đặt thì lại ko thấy bộ cài các theme cũ đó,bi giờ mình muốn xóa các theme cũ đó thì làm thế nào bi giờ?

Do các theme đó bác cài vào ổ E, khi reset bác vẫn để ô E thành ra các theme đó vẫn còn, giờ muốn xóa thì bác chỉ việc cài lại theme đó và vào Ứng dụng đã cài đặt để gỡ ra thôi. các đơn giản hơn là format cả ổ E.:D

Hôm nay thử dùng 3G nên mình cài cái cấu hình viettel cho X6. Bây giờ muốn xóa cấu hình đó đi thì làm thế nào? Thằng bạn mình bảo nằm trong mục Private nhưng máy mình lúc cắm vào máy tính mới xuất hiện thư mục Private, còn khi xem thư mục trên điện thoại thì chả thấy đâu mặc dù đã chuyển qua ngôn ngữ English.
Túm lại là làm thế nào để xóa cái cấu hình 3G thui?

Hôm nay thử dùng 3G nên mình cài cái cấu hình viettel cho X6. Bây giờ muốn xóa cấu hình đó đi thì làm thế nào? Thằng bạn mình bảo nằm trong mục Private nhưng máy mình lúc cắm vào máy tính mới xuất hiện thư mục Private, còn khi xem thư mục trên điện thoại thì chả thấy đâu mặc dù đã chuyển qua ngôn ngữ English.
Túm lại là làm thế nào để xóa cái cấu hình 3G thui?

Muốn xóa cấu hình thì vào cài đặt>khả năng knối>đích mạng>vào cấu hình tùy chọn xóa thui!
Máy bạn đả hack chưa vậy? Nếu hack rùi sẻ truy cập đc vào private bằng trình quản lý.

Muốn xóa cấu hình thì vào cài đặt>khả năng knối>đích mạng>vào cấu hình tùy chọn xóa thui!
Máy bạn đả hack chưa vậy? Nếu hack rùi sẻ truy cập đc vào private bằng trình quản lý.

Máy mình vừa mua hôm qua lên chưa hack, với lại trước đây toàn dùng s40 nên bây giờ dùng s60 thấy lạ lẫm sao ấy. Nhưng cũng phải công nhận s60 cũng rất thân thiện, mình xài được nửa ngày cũng khá hiểu rùi, mỗi tội nó nhiều đường dẫn với icon quá nên chả bít đường nào mà lần.

cho mình hỏi tại sao mình cập nhật OVI STORE , với cài các phần mềm khác thì nó hiện thông báo " KHông thể thực thi đang dùng trình cài đăt". Mình mới hack phone ngày hôm qua nhưng 1 số phần mềm cài vẫn ko đc là sao nhỉ, VD như X-Plore...
Có ai giải quyết vấn đề này giùm mình với

X6 ko bik có bị lỗi mở khóa máy sọc màn hình như 5800 ko các bác,e tính xúc 5800 nhưng nghe vụ sọc màn hình nên ráng thêm@@

Ơ x6 hack máy thế nào hả bạn ,
P.s hôm trc em dùng bản cfw 8hs thấy chán đang dùng bản 9hs trong patch có thêm show system và install everything ngon wá ^^! Mà mới kiếm đc cái case tàu 100k ở phố LýNamĐế Hn, dùng cũg ổn ko vấn đề j , hnào có máy tính phải post mấy cái ảnh , nhưng ko biết có loại case trong suốt không .ae Hn biết chỗ nào hay bán mấy đồ linh kiện linh tinh chỉ em với ... À mà cái Việt cường bán case có trên vatgia ấy ra là nhà dân , tưởng công ty cơ, hôm trc lượn qua ấy thì nó ko có nhà , buồn . H về quê rồi :d

Có ai giải quyết vấn đề này giùm mình với

Bạn nói mình không hiểu lắm! Nếu máy bạn đả hack mà không cài đặt ứng dụng đc thì có lẻ chưa apply rompatcher hoặc bạn đả thay đổi thông số cài đặt.Thử reset lại xem*#7780# ý!
X6 ko bik có bị lỗi mở khóa máy sọc màn hình như 5800 ko các bác,e tính xúc 5800 nhưng nghe vụ sọc màn hình nên ráng thêm@@

Hiện tượng sọc màn hình ở 5800 chỉ xuất hiện một số máy fw củ !Nhưng fw mới về sau đả không còn hiện tượng đó nửa.
5800 là đthoại thành công của Nokia.Chúc bạn chọn được mode ưng ý!

Chỉnh sửa cuối:
ý mình là khi tắt X6,cắm vào máy tính thì máy ko nhận thì làm sao mà hack đc ấy
Sao minh vào Youtube thì nó nói ko hỗ trợ nhỉ

Bạn chưa hack lần nào đúng ko????
dùng JAF thì phại tắt nguồn mới hack đc bạn ag.
sau đó nó sẽ tự nhận máy
Còn youtube nếu bạn ko xem đc thì thử tìm bản flash line xem sao
Mình chỉ biết chút kiến thức vậy thôi.

@minhphamqb@ cài nokia PC suite xem sao nha bạn. nhớ bấm nút nguồn khi JAF yêu cầu. chúc thành công

sao con X6 8gb của mình vào được youtube nhưng khi kick vào phần muốn xem thì khoảng 2s sau nó lại tự thoát ra ko biết là lỗi gì ai giúp hộ với

khong ai giup ah`

khong ai giup ah`

bạn thử hard reset *#7370# nha. hay bạn có thể sài các bản CFW coi xem thế nào. chúc vui

dùng navifirm tải firmware về cho x6 8g thì chọn Variants ngôn ngữ nào vậy? hình như chỉ có của bản 16g thì phải? giúp mình với các pro ??????

dùng navifirm tải firmware về cho x6 8g thì chọn Variants ngôn ngữ nào vậy? hình như chỉ có của bản 16g thì phải? giúp mình với các pro ??????

Bạn tắt máy, mở nắp đậy & tháo pin, sau đó xem product code của máy gồm 7 chữ số rồi tìm ở cột Variants đúng product code đó là OK.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back