• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Ừa đúng rồi! Hóa ra mình chưa restart máy. Nhưng games này quá sức với X6. Mình thấy nó giật đùng đùng nên vừa gỡ ra rồi. Thế mà Nokia dám bảo X6 là điện thoại nghe nhạc vs chơi games.

Uh đúng rùi cấu hình cũng ngang với thằng 5800 thui zậy mà nokia giới thiệu hơi wá

[/các huynh tư vấn giúp em về con nokia x6 8gb
1.vỏ máy có ọp ẹp không
2.bản 8gb đã có bản CFW chưa(nếu có chỉ jùm em)
3.khả năng bắt wifi của máy có tốt không:p

[/các huynh tư vấn giúp em về con nokia x6 8gb
1.vỏ máy có ọp ẹp không
2.bản 8gb đã có bản CFW chưa(nếu có chỉ jùm em)
3.khả năng bắt wifi của máy có tốt không:p

Của các bạn khác thì sao mình ko biết chứ máy mình thì 1 vỏ ngoài cũng hơi ọp ẹp nắp lưng ko khít lắm jack sạc thì cái lỗ hơi rộng hay sao ý gim vô nó lấc qua lắc lại mới hơn 1 tjáng mà sạc ko ăn rùi, nếu bạn mua thì nên kiểm tra kỹ cái này nha.2 fw theo máy là v21.0.004 . 3 wifi thì củ mình bắt sóng tốt và nhanh, nhưng có bạn bị lỗi wifi nữa. Nếu bạn quyếy định mua thì nê kiễm tra kỹ 2 cái này! Còn lại là oke

Đang Online x6 bằng wifi đây. Xài sướng lắm.Mà em này cảm ứng xài hơi bị đã chứ k phải như 58 đâu.

Đang Online x6 bằng wifi đây. Xài sướng lắm.Mà em này cảm ứng xài hơi bị đã chứ k phải như 58 đâu.

18 bài viết củ mình cũng bằng x6 kô nè mình dùng trình duyệt opera trình duyệt máy vô mấy trang web nặng trên 5mb thì bị báo bộ nhớ đầy

Mấy giờ rùi mà đi tự sướng với X6 của Nokia hả trời:))Cảm ứng điện dung lại đi so bì điện trở.Khối fan đang xài X6 thèm mê mẩn 5800 kìa=))=))
Mình dùng trình duyệt opera trình duyệt máy vô mấy trang web nặng trên 5mb thì bị báo bộ nhớ đầy

Bạn lướt web làm gì mà bắt nó lướt những 5mb vậy?dùng operamini vs ucweb đi cho nó nhẹ nhàng.

Chỉnh sửa cuối:
Sao mình dùng trình duyệt của máy nó lại cứ giật giật thế nhỉ? Dùng tay lướt lên lướt xuống nó không được trơn cho lắm

Sao mình dùng trình duyệt của máy nó lại cứ giật giật thế nhỉ? Dùng tay lướt lên lướt xuống nó không được trơn cho lắm

Tại gì trình duyệt load chưa hết trang web đó bạn. Khi load xong thì lướt thoải mái

Cám ơn bạn Trvuphuong, mình còn có một thắc mắc nữa, trước đây có hỏi rồi nhưng chưa được giải đáp thỏa đáng. Đó là vấn đề máy ảnh của X6. Hình như đèn flash của em nó sáng quá thì phải. Lúc trước và sau khi chụp rất khác nhau. Lúc trước khi chụp thì màu sắc có độ tương phản, nhưng ảnh sau khi chụp thì không được thật cho lắm. Màu bị nhạt bớt và không tuơng phản mấy. Mình nghĩ là đèn sáng quá nên nó làm nhạt màu của ảnh. Vì mình ko có máy ảnh nên ko biết so sánh ảnh của X6. Vậy đây là vấn đề chung của X6 hay tại máy của mình có vấn đề nhỉ?
Thêm nữa là mình hỏi tại sao mình tắt đèn flash rồi mà chụp em nó vẫn cứ phải nháy một phát là sao nhỉ? Hay Nokia cố tình làm thế để người dùng ko thể sử dụng em nó để chụp trộm? :D

Của các bạn khác thì sao mình ko biết chứ máy mình thì 1 vỏ ngoài cũng hơi ọp ẹp nắp lưng ko khít lắm jack sạc thì cái lỗ hơi rộng hay sao ý gim vô nó lấc qua lắc lại mới hơn 1 tjáng mà sạc ko ăn rùi, nếu bạn mua thì nên kiểm tra kỹ cái này nha.2 fw theo máy là v21.0.004 . 3 wifi thì củ mình bắt sóng tốt và nhanh, nhưng có bạn bị lỗi wifi nữa. Nếu bạn quyếy định mua thì nê kiễm tra kỹ 2 cái này! Còn lại là oke

em không hỏi fw theo máy.em muốn hỏi đã có bản CFW chưa cơ.à,cho em hỏi nếu bị bụi vô màn hình khôg biết có mở ra lau dễ dàng như con 6300 của em không nhỉ???

Các bác cảm nhận camera của x6 thế nào? m cảm thấy camera của x6 chụp ko được nét lắm thì phải. hwa đi chơi có chụp khá nhìu ảnh, về xem trên máy tính thì khá mờ, nhất là ảnh hơi chụp hơi xa 1 chút. Cảm thấy ko bằng em ss innov8 trước của m.

em không hỏi fw theo máy.em muốn hỏi đã có bản CFW chưa cơ.à,cho em hỏi nếu bị bụi vô màn hình khôg biết có mở ra lau dễ dàng như con 6300 của em không nhỉ???

Hình như chưa có bạn nào tự tháo máy ra thì phải, toàn phải nhờ CARE thôi. Mà máy mình cũng hở cái khe to đùng mà sao chả thấy bụi nó bay vào nhỉ? Mỗi tội miếng dán màn hình xước quá thể! Mới mua được 1 tháng có khi phải đi dán màn hình.

Hình như chưa có bạn nào tự tháo máy ra thì phải, toàn phải nhờ CARE thôi. Mà máy mình cũng hở cái khe to đùng mà sao chả thấy bụi nó bay vào nhỉ? Mỗi tội miếng dán màn hình xước quá thể! Mới mua được 1 tháng có khi phải đi dán màn hình.

uk, cái miếng dán của m cũng vậy, dễ xước kinh khủng, hay tại m mua phải miếng lớm nhỉ. cái nắp sau máy của bạn có hơi ọp ẹp ko?

Cám ơn bạn Trvuphuong, mình còn có một thắc mắc nữa, trước đây có hỏi rồi nhưng chưa được giải đáp thỏa đáng. Đó là vấn đề máy ảnh của X6. Hình như đèn flash của em nó sáng quá thì phải. Lúc trước và sau khi chụp rất khác nhau. Lúc trước khi chụp thì màu sắc có độ tương phản, nhưng ảnh sau khi chụp thì không được thật cho lắm. Màu bị nhạt bớt và không tuơng phản mấy. Mình nghĩ là đèn sáng quá nên nó làm nhạt màu của ảnh. Vì mình ko có máy ảnh nên ko biết so sánh ảnh của X6. Vậy đây là vấn đề chung của X6 hay tại máy của mình có vấn đề nhỉ?

Đây là vấn đề chung của x6 rùi, Máy mình cũng vậy nek lúc ấn vào phím chụp chế độ canh nét thì màu sắc rất tươi nhưng chụp rùi thì ảnh có phần nhạt hơn lúc đầu
!

Thêm nữa là mình hỏi tại sao mình tắt đèn flash rồi mà chụp em nó vẫn cứ phải nháy một phát là sao nhỉ? Hay Nokia cố tình làm thế để người dùng ko thể sử dụng em nó để chụp trộm? :D

có lẽ là vậy các máy đời trước như n73 n78 n95... cũng vậy thui ! chắt cũng giống như ghi âm cuộc gọi phải có tiếng tút để bảo vệ quyền riêng tư

uk, cái miếng dán của m cũng vậy, dễ xước kinh khủng, hay tại m mua phải miếng lớm nhỉ. cái nắp sau máy của bạn có hơi ọp ẹp ko?[/QUOTE]

Miến dán mh rất dễ sước nếu bạn để đt ngoài nắng 15phút là nó bung lên luôn! Của mình thì mình dán thêm lớp keo xe nữa nên ko sợ sước nữa, zí cái nắp sau mình dán luôn ko rọc nên tạm khắc phục được tình trạng lõng nắp sau! Đt của mình dán toàn thân luôn! Đi dán keo xem riếc nên có kinh nghiệm tự dán luôn. Giờ có rớt từ trên mây xuống cũng ko sợ mất nắp sau nữa:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back