• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Hôm nay mình mang máy qua Care để kiểm tra chứng màn hình thỉnh thoảng bị chớp một cái rất nhanh. Manh qua thấy mấy e xinh tươi nhưng ngu thì phải biết. Cậy nắp pin cũng cậy ngược tý thì gãy cựa. Kết nối máy với PC suit cũng kô biết làm...lay hoay mãi mình chỉ cho mới làm được. Đã thế chẳng biết có tý kinh nghiệm gì kô phán ngay câu..máy anh phải mở máy và phải để lại đây mấy ngày..nghe xong hốt quá..e mang máy về luôn.. Chờ cho nó bị hẳn thì mang qua sau...

Hôm nay mình mang máy qua Care để kiểm tra chứng màn hình thỉnh thoảng bị chớp một cái rất nhanh. Manh qua thấy mấy e xinh tươi nhưng ngu thì phải biết. Cậy nắp pin cũng cậy ngược tý thì gãy cựa. Kết nối máy với PC suit cũng kô biết làm...lay hoay mãi mình chỉ cho mới làm được. Đã thế chẳng biết có tý kinh nghiệm gì kô phán ngay câu..máy anh phải mở máy và phải để lại đây mấy ngày..nghe xong hốt quá..e mang máy về luôn.. Chờ cho nó bị hẳn thì mang qua sau...

Mình thì ko rõ tụi nokia care làm ăn ra sao, vì ko thấy tận mắt. Mình gửi cửa hàng nơi mua máy đem care bh dùm với lại vệ sinh màn hình nhìu bụi quá. Khi nhận lại máy thì bị trầy rất nhìu, màn hình hết bụi thật nhưng xuất hiện nhìu... dấu vân tay, bó tay Nokia!

Có bác nào còn mấy cái bài hát có sẵn trong X6 ko, up lên cho em xin với! Hôm mới mua về em vào danh sách bài hát,đánh dấu rồi bấm vào nút Xóa mấy bài (ý em là định xóa đường dẫn của bài đó, vì trc dùng con Qmobile nó cũng chỉ xoá đg dẫn thôi). Ai dè X6 nó hiểu là del luôn file gốc. Thành ra em chưa kịp thưởng thức mấy bài đó. Tiếc quá!

Thỉnh thoảng nó báo bộ nhớ đầy mặc dù đã khởi động lại máy, đành phải Format lại máy, với X6 thì format *#7370# có khác gì format 4 ngón không vậy? Thử hai cách này thấy hầu như không khác biệt gì, Wifi và GPS đôi khi có để làm cảnh mà không dùng được

Thỉnh thoảng nó báo bộ nhớ đầy mặc dù đã khởi động lại máy, đành phải Format lại máy, với X6 thì format *#7370# có khác gì format 4 ngón không vậy? Thử hai cách này thấy hầu như không khác biệt gì, Wifi và GPS đôi khi có để làm cảnh mà không dùng được

Bác nói gì lạ thế? Y5 thì em chưa thử nhưng GPS mà bác bảo dùng để làm cảnh thì em bó tay. Em thấy cái GPS nó chỉ khó dùng thôi, vì nó báo vị trí hiện tại bằng tọa độ. Máy em phải đợi 15-20 phút mới tìm dc vị trí. Nhưng nếu kết hợp với googlemap thì mạnh vãi. Ngồi trong nhà mà nó bắt dc cả chục vệ tinh luôn.
Em mới phát hiện thêm điểm yếu mới của X6 là ọp ẹp vô cùng. Hôm nay đen đủi làm rơi em nó 3 lần. Lần 1 rơi sứt mất 2 góc máy, lần 2 rơi suýt tung pin. Lần 3 rơi từ độ cao 1m mà nắp, pin, máy mỗi thứ một nơi.
Các bác cho em hỏi nếu thay mới vỏ và màn hình thì mất khoảng bao nhiêu ạ?

bạn nên flash lại máy đi. chắc FW bị lỗi rùi. bạn thử sài các bản CFW xem có cải thiện hơn ko. thân

Mói test thử CFW của Hoanghai xong hôm nay, nói chung ram đã được free có lúc khởi động lại máy ~60MB chưa cài phần mềm gì (Trước kia là 35MB). Hàng X6 này RAM tăng nên tí thì hay quá, load thư viện có ~ 1000 cái ảnh chưa xong thì "bộ nhớ đầy...".

Hàng X6 này RAM tăng lên tí thì hay quá, load thư viện có ~ 1000 cái ảnh chưa xong thì "bộ nhớ đầy...".

Làm gì có chuyện đó hả bạn.Chắc bạn không biết đóng ứng dụng thì phải,và toàn để nó chạy ẩn nên mới vậy.

Mói test thử CFW của Hoanghai xong hôm nay, nói chung ram đã được free có lúc khởi động lại máy ~60MB chưa cài phần mềm gì (Trước kia là 35MB). Hàng X6 này RAM tăng nên tí thì hay quá, load thư viện có ~ 1000 cái ảnh chưa xong thì "bộ nhớ đầy...".

có thể bạn sài nhìu ứng dụng cùng lúc wa. bạn thử sài những bản cook của mình xem sao. nhất là bản 8HS http://www.pdaviet.net/showthread.php?95463-CFW-X6-by-Hoang-Huy/page17 , http://www.pdaviet.net/showthread.php?102451-CFW-X6-21.0.004-english-only-by-HOANG-HUY mình đã fix các lỗi và cải thiện tốc độ nhìu nha. tuy ram ko cao nhưng đã đ.c tối ưu hóa( chạy opera và ola, 360ting mà ko bị tình trạng bộ nhớ đầy.

Các bạn cho mình hỏi 2 vấn đề này tí:
1. Sau 2 tuần dùng X6 mình thấy ổ E của em nó lòi ra mấy file có đuôi lạ hoắc, hình như là .ndif thì phải. Mình xóa file ý đi có sao ko? Nhìn chướng mắt quá!
2. Mình format máy (cả ổ C và E) thì nhưng chương trình cài sẵn trong máy ( xem trong phần Các ứng dụng đã cài đặt) như là Amazon, AccuWeather, Client Platform, File on Ovi,... sau khi format có bị mất ko? Amazon, AccuWeather mình còn dễ kiếm trên mạng, còn Platform với File on Ovi thì chả bít kiếm ở đâu.

Làm sao để trình duyệt ảnh chỉ load ảnh trong thư mục Image??

Các bạn cho mình hỏi 1 chút Làm sao để trình duyệt ảnh và âm thanh chỉ load ảnh trong thư mục Image và Sound thôi. Mình đang dùng X6, chép mấy thư mục effects tạo hiệu ứng vào máy, trong các thư mục effects này có khá nhiều hình .png, .gif và jpg. Mỗi lần mở lên để xem ảnh thì máy lại treo do phải load quá nhiều ảnh. Máy của hình đã hack.
Cám ơn các bạn rất nhiều.

Các bạn cho mình hỏi 1 chút Làm sao để trình duyệt ảnh và âm thanh chỉ load ảnh trong thư mục Image và Sound thôi. Mình đang dùng X6, chép mấy thư mục effects tạo hiệu ứng vào máy, trong các thư mục effects này có khá nhiều hình .png, .gif và jpg. Mỗi lần mở lên để xem ảnh thì máy lại treo do phải load quá nhiều ảnh. Máy của hình đã hack.
Cám ơn các bạn rất nhiều.

Bó tay òy,còn một cách là bạn dùng xplore de ẩn những file hiệu ứng đi,oy tắt máy bật lại là oki,vs trinh nghe nhạc cũng vậy,chúc bạn may mắn:))

Cài ngôn ngữ tiếng Hàn cho Nokia X6?

;;) mình đang dùng và biết Nokia X6 hiện tại chỉ có 3 ngôn ngữ là : Tự động, tiếng Anh va Tiếng việt. mình muốn cài Tiếng hàn Quốc để dùng thì phải làm sao đây :-?
Mấy pro về nokia Chỉ cho mình với.=D> nếu mà được thì tốt qua. cám ơn các pro nhiều lắm :D:D:D

Giúp con x6 bị mất nguồn

E đang lướt web vào vuclip.com down clip về rùi tự dưng nó đứng máy tữ khởi động lại, rùi e vào quản lý tập tin để xem clip đó mở lên nó đang xử lý rùi tự dưng mất nguồn luôn! Mở nguồn ko lên.
Cho hỏi là nó có bị năng lắm ko? có thể bảo hành được ko ạ? Và người ta có bung máy ko?
Hay là do lỗi pm? Có cách gì khắc phục ko? E xin cám ơn!

E đang lướt web vào vuclip.com down clip về rùi đứng máy tự dưng nó khởi động lại rùi e vào quản lý tập tin để xem clip đó mở lên nó đang xử lý rùi tự dưng mất nguồn luôn! Mở nguồn ko lên.
Cho hỏi là nó có bị năng lắm ko? có thể bảo hành được ko ạ? Và người ta có bung máy ko?
Hay là do lỗi pm? E xin cám ơn!

Các bạn cho mình hỏi 2 vấn đề này tí:
1. Sau 2 tuần dùng X6 mình thấy ổ E của em nó lòi ra mấy file có đuôi lạ hoắc, hình như là .ndif thì phải. Mình xóa file ý đi có sao ko? Nhìn chướng mắt quá!
2. Mình format máy (cả ổ C và E) thì nhưng chương trình cài sẵn trong máy ( xem trong phần Các ứng dụng đã cài đặt) như là Amazon, AccuWeather, Client Platform, File on Ovi,... sau khi format có bị mất ko? Amazon, AccuWeather mình còn dễ kiếm trên mạng, còn Platform với File on Ovi thì chả bít kiếm ở đâu.
Không ai trả lời câu hỏi của mình à?

E đang lướt web vào vuclip.com down clip về rùi đứng máy tự dưng nó khởi động lại rùi e vào quản lý tập tin để xem clip đó mở lên nó đang xử lý rùi tự dưng mất nguồn luôn! Mở nguồn ko lên.
Hay là do lỗi pm? E xin cám ơn!

nếu bạn dùng mạng viettell thì do sim or do mạng.mình cũng bị như vậy đổi mạng khác không bị nữa.lắp sim viettell vào lại bị như bạn nói

trả lời b nè
1. Các file đó b xóa đi cũng không sau cả nhưng một hai ngày sau b vào xem lại thì nó lại xuất hiện lại nữa, chỉ có một cách b vào quan ly file ẩn các file đó lại thôi!
2. Fomat lại máy là tất cả dữ liệu trên bộ nhớ máy điều biến mất giống như lúc bạn mới mua máy vậy chỉ những ứng dụng cài trong ổ đĩa chung thì vẫn còn . Những ứng dụng b nêu ra vẫn còn không mất đâu!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back