• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Mấy bạn xài X6 thì nên mua miếng dán chống vân tay, dùng ko sợ xước màn hình nhé.:D.

Cám ơn bạn Trvuphuong, mình còn có một thắc mắc nữa, trước đây có hỏi rồi nhưng chưa được giải đáp thỏa đáng. Đó là vấn đề máy ảnh của X6. Hình như đèn flash của em nó sáng quá thì phải. Lúc trước và sau khi chụp rất khác nhau. Lúc trước khi chụp thì màu sắc có độ tương phản, nhưng ảnh sau khi chụp thì không được thật cho lắm. Màu bị nhạt bớt và không tuơng phản mấy. Mình nghĩ là đèn sáng quá nên nó làm nhạt màu của ảnh. Vì mình ko có máy ảnh nên ko biết so sánh ảnh của X6. Vậy đây là vấn đề chung của X6 hay tại máy của mình có vấn đề nhỉ?

Bác trvuphuong vẫn chưa trả lời câu này của em mà.

ặc, của bác ọp thế ah. của m chỉ hơi ọp ẹp, cả 2 bên cũng thế, bóp mạnh tí là ọp ẹp. chán. mua cái bao da mà nhét vào bạn ah. ko sợ rơi :)

Mình cũng dùng bao da đấy thôi. Nhưng hôm đó hậu đậu quá, quên mất đôc ngược cái bao lên, thế là X6 rơi bụp một phát, máy một nơi, pin một nẻo. Mình sợ tái mặt, tưởng đi cái màn hình :D

các bác giúp em sao máy em trong mục tin nhắn có tin thì hiện tên tin thì không hiện tên mà lại hiện số? rõ ràng em đã lưu tên trong danh bạ rồi!

các bác giúp em sao máy em trong mục tin nhắn có tin thì hiện tên tin thì không hiện tên mà lại hiện số? rõ ràng em đã lưu tên trong danh bạ rồi!

Bạn xem lại trong danh bạ xem 1 sdt bạn lưu 2 tên thì có tn từ số đó đến sẽ hiện số ko có tên

các bác cẩn thận quá rùi, con x6 của em chả cần phải dán làm gì cho mệt và tốn kém ra nhỉ , vì màn hình của nó làm bằng kính chống trầy xước mà , em ko dán cũng chẳng thấy xước gì cả , dùng gần được nửa năm oài đó=))

các bác cẩn thận quá rùi, con x6 của em chả cần phải dán làm gì cho mệt và tốn kém ra nhỉ , vì màn hình của nó làm bằng kính chống trầy xước mà , em ko dán cũng chẳng thấy xước gì cả , dùng gần được nửa năm oài đó=))

Phòng bệnh hơn chữa bệnh mà bác. Để nó có một vết sẹo trên mặt thì khó chịu lắm

bác dùng nửa năm rồi,vậy bác cho em ý kiến về em này được không,nói về nhược điểm ý.mà máy bác có bị bụi vô màn hình không???:-S

Bác nào bị như em ko: thỉnh thoảng mấy cái icon trò chơi có sẵn trong máy tự nhiên nó nhảy sang thư mục khác. Cụ thể là 3 trò asphat4, DJ, với trò gì đó em ko nhớ tên, trưa nay rõ ràng thấy 3 icon đó trong thư mục Trò chơi, giờ thì thấy 3 em ý chềnh ềnh ở thư mục Các ứng dụng cài đặt. Mặc dù lỗi này ko lớn nhưng em mà ko biết rõ được nguyên nhân thì ko chịu được.

Bác nào bị như em ko: thỉnh thoảng mấy cái icon trò chơi có sẵn trong máy tự nhiên nó nhảy sang thư mục khác. Cụ thể là 3 trò asphat4, DJ, với trò gì đó em ko nhớ tên, trưa nay rõ ràng thấy 3 icon đó trong thư mục Trò chơi, giờ thì thấy 3 em ý chềnh ềnh ở thư mục Các ứng dụng cài đặt. Mặc dù lỗi này ko lớn nhưng em mà ko biết rõ được nguyên nhân thì ko chịu được.

Mìh cũng bị vậy 2 lần rùi! Hình như cài nhiều ứng dụng quá nên nó vậy! Lúc đầu bị mình format lại cài lại ứng dụng qua hai ngày sau nó bay qua nữa mìh format lại cài ít ứng dụng lại nên chưa gặp. Lúc trước mình cài khoảng 60 ứng dụng lận

bạn cài theme vào ổ c (bộ nhớ máy)thì không bị vậy nữạ Tại vì theme của bạn cài vào ổ E,khi cắm cáp kết nối đt với PC ở chế độ kết nối ổ đia chung máy sẽ ngắt tất cả các úng dụng trên ổ E .nên bị tình trang như bạn nói. Chúc thành công

Mìh cũng bị vậy 2 lần rùi! Hình như cài nhiều ứng dụng quá nên nó vậy! Lúc đầu bị mình format lại cài lại ứng dụng qua hai ngày sau nó bay qua nữa mìh format lại cài ít ứng dụng lại nên chưa gặp. Lúc trước mình cài khoảng 60 ứng dụng lận

Chắc ko phải đâu vì em chỉ cài chưa đến 20 ứng dụng thôi mà.

bạn cài theme vào ổ c (bộ nhớ máy)thì không bị vậy nữạ Tại vì theme của bạn cài vào ổ E,khi cắm cáp kết nối đt với PC ở chế độ kết nối ổ đia chung máy sẽ ngắt tất cả các úng dụng trên ổ E .nên bị tình trang như bạn nói. Chúc thành công
Ừ đúng là em cài theme vào ổ E, thảo nào mỗi lần chọn ổ đĩa chung là tự nhiên máy nó đưa về theme mặc định.

cho mình hỏi đã ai bán 1 chiếc đt của mình đi rồi mua x6 và bây giở cảm thấy tiếc chưa??????

cho mình hỏi đã ai bán 1 chiếc đt của mình đi rồi mua x6 và bây giở cảm thấy tiếc chưa??????

Mình chẳng bán đt nào đi mà vẫn thấy hơi hối hận khi mua X6. Bỏ ra 6tr để mua một cái điện thoại để rùi lo nơm nớp sợ nó hỏng này hỏng nọ, bị va đập... Nhưng chỉ hơi hối hận thôi nhé, mình vẫn rất thích X6. Yếu điểm duy nhất của em nó là vỏ ngoài ko chắc chắn thôi. Còn với tầm 5,8tr thì chưa em nào sánh được với X6 dù có đem tất cả các tính năng ra để so sánh.

Mình cũng rất hối hận nè! Hối hận vì ko có tiền để mua nó sớm hơn, Zí lại tối ngủ ko yên. Tối nào cũng thức tới 12h thật là khổ vì cái x6 này.huhu

Status
Không mở trả lời sau này.
Back