• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
trả lời b nè
1. Các file đó b xóa đi cũng không sau cả nhưng một hai ngày sau b vào xem lại thì nó lại xuất hiện lại nữa, chỉ có một cách b vào quan ly file ẩn các file đó lại thôi!
2. Fomat lại máy là tất cả dữ liệu trên bộ nhớ máy điều biến mất giống như lúc bạn mới mua máy vậy chỉ những ứng dụng cài trong ổ đĩa chung thì vẫn còn . Những ứng dụng b nêu ra vẫn còn không mất đâu!

Thanks bạn! Mình đợi câu trả lời này lâu quá!!

Mình muốn hỏi anh em một chút TT_TT Đó là mình cứ nghĩ X6 điện dung nên hỗ trợ đa điểm. mua về thử zoom bằng 2 ngón tay mà k đc, hóa ra chưa hỗ trợ đa điểm ( Nhưng k làm mình hết yêu X6 ^^) Híc híc. Hóa ra là điện dung nhưng đơn điểm đúng k anh em ??? X6 chắc là k được nokia cho lên symbian^3 đâu nhỉ ???
à mà mình muốn mua một bao silicon bao tròn lên X6 cho máy đc an toàn mà vẫn đẹp ( như cho Iphone ý) mà sao có ý kiến bảo làm thế nóng máy hại cho máy ??? Mình thấy hơi....chuối, k biết có đúng k TT_TT. à mà mình có cảm giác là giao diện nhắn tin hình như chữ to hơn đúng k nhỉ ? :p :p
Cám ơn anh em nào chia sẻ cùng nha :D :D

Mình muốn hỏi anh em một chút TT_TT Đó là mình cứ nghĩ X6 điện dung nên hỗ trợ đa điểm. mua về thử zoom bằng 2 ngón tay mà k đc, hóa ra chưa hỗ trợ đa điểm ( Nhưng k làm mình hết yêu X6 ^^) Híc híc. Hóa ra là điện dung nhưng đơn điểm đúng k anh em ???
Ưh quả là tiếc thật, điện dung mà không hỗ trợ đa điểm.

X6 chắc là k được nokia cho lên symbian^3 đâu nhỉ ???
Với cấu hình những máy như X6 mà chạy S^3 thì chắc vật vã luôn. bây giờ chủ yếu là chơi MOD thôi.

à mà mình muốn mua một bao silicon bao tròn lên X6 cho máy đc an toàn mà vẫn đẹp ( như cho Iphone ý) mà sao có ý kiến bảo làm thế nóng máy hại cho máy ??? Mình thấy hơi....chuối, k biết có đúng k.
Mình chưa sài cái bao silicon lên ko biết, nhưng mình dùng cái bao da bao toàn máy cả màn hình luôn, nếu dùng nghe nhạc loa ngoài, lượt net thì đúng là máy có nóng hơn thật, hình như nó bí hơi. Nhưng mà cái bao silicon do Nokia sản xuất thì chắc là sài ok.:D.

à mà mình có cảm giác là giao diện nhắn tin hình như chữ to hơn đúng k nhỉ ? :p :p
đúng là to hơn thật.

anh em ai có kinh nghiệm chỉ em cách hack X6 với em đang bí đến đoạn dùng navifirm nâng cấp firmware chết mà lâu ý

Làm thế nào để xem được clip trên mạng vậy? Mình dùng X6 lên mạng coi clip trên Youtube thì được, còn hầu hết trên các trang web khác thì nó chỉ hiện lên cái hình tròn có gạch chéo ở giữa thôi, hàm ý là ko xem được flash thì phải. Mình duyệt web bằng trình duyệt mặc định nên bị thế, riêng với opera mobile thì nó tải cái file quái quỷ nào về ấy, cài đặt thì hiện lên thông báo "không hỗ trợ flash 10" thì phải, mình ko nhớ rõ.

Làm thế nào để xem được clip trên mạng vậy? Mình dùng X6 lên mạng coi clip trên Youtube thì được, còn hầu hết trên các trang web khác thì nó chỉ hiện lên cái hình tròn có gạch chéo ở giữa thôi, hàm ý là ko xem được flash thì phải. Mình duyệt web bằng trình duyệt mặc định nên bị thế, riêng với opera mobile thì nó tải cái file quái quỷ nào về ấy, cài đặt thì hiện lên thông báo "không hỗ trợ flash 10" thì phải, mình ko nhớ rõ.

Chỉ có trình duyệt Skyfire là hỗ trợ Flash thôi bạn,nhưng nó đã giới hạn quốc gia xài rồi,trong đó có việt nam :(

các bạn cho mình hỏi minh dùng x6 16gb. thời gian gần đây mình có fash lại fw dã hack dủng được thời gian giờ cứ mỗi khi mở khóa phím là màn hình cư có hiện tượng bị vết sọc ngang màn hình/mình cứ phải khóa vào và mở lại mới hết.nhưng thỉnh thoảng lại như vậy.không biết do phần cứng hay do phần mền nhỉ

các bạn cho mình hỏi minh dùng x6 16gb. thời gian gần đây mình có fash lại fw dã hack dủng được thời gian giờ cứ mỗi khi mở khóa phím là màn hình cư có hiện tượng bị vết sọc ngang màn hình/mình cứ phải khóa vào và mở lại mới hết.nhưng thỉnh thoảng lại như vậy.không biết do phần cứng hay do phần mền nhỉ

Phần cứng đó bạn! Hôm mình mới mua về đang sạc rồi rút chân jack ra nó cũng bị thế. Mua được 1 tháng mà máy mình đã bị 3 lần như thế rồi. Máy mình còn chưa hack với flash cơ mà. Vẫn còn zin! :D

Cònmáy mình thì sạc pin ko được . Mới xài có tháng mấy! Nokia gì mà tệ quá à. Mấy hôm trước thì mất nguồn hôm nay sạc ko được! Thua đồ tàu nữa

Cònmáy mình thì sạc pin ko được . Mới xài có tháng mấy! Nokia gì mà tệ quá à. Mấy hôm trước thì mất nguồn hôm nay sạc ko được! Thua đồ tàu nữa

đem ra care xem sao. ngoài care sửa ko đ.c thì sẽ đổi máy kha'c cho bạn. chúc vui

đem ra care xem sao. ngoài care sửa ko đ.c thì sẽ đổi máy kha'c cho bạn. chúc vui

Cám ơn bạn rất nhìu để mai mốt minh đi care xem sau! Giờ sạc đt thấy cò bèo hơn má tàu nữa phải buộc cộng dây thun.

Sao nokia 5800 ra lâu đời rùi mà nokia vẫn còn ưu ái cho nó quá ra fw moi liên tục! Zí lại nó chạy được cfw cua c6 nữu còn x6 của mình kô biết đến bao giờ nữa

máy mình hack rùi đem ra care co sao không nhỉ.hay phai fash fw gốc của nó rùi mang ra care

máy mình hack rùi đem ra care co sao không nhỉ.hay phai fash fw gốc của nó rùi mang ra care

Giống nhau cả mà bạn,ra update liên tục mà chất lượng sẳn phẩm đều như nhau cả thà để yên cho lành.quay đi quay lại củng từng đó thui à!
Bạn cứ can đảm chờ đợi 1time nửa sẻ có fw C6 cho x6 thui! Quan trọng bạn có đủ lòng kiên nhẩn hay không thui:))
Sao nokia 5800 ra lâu đời rùi mà nokia vẫn còn ưu ái cho nó quá ra fw moi liên tục! Zí lại nó chạy được cfw cua c6 nữu còn x6 của mình kô biết đến bao giờ nữa

Không sao đâu bạn,cứ đem ra vô tư đi,quan trọng vấn đề xảy ra với máy bạn và lý do thui! vd:làm rơi hỏng máy nó không chịu bảo hành cho thui!
Nokia hiểu tâm lý khách hàng nhất mà lỵ.

Còn mình thì thấy Nokia bao giờ ra firmware ko quan trọng bởi mình ko bít up firmware với flash máy :D, một phần cũng bởi mạng nhà mình hay rớt lắm, điện áp chập chờn. Nhỡ đang up firmware nó rớt mạng hay sụt điện áp một cái thì đi luôn X6!

Còn mình thì thấy Nokia bao giờ ra firmware ko quan trọng bởi mình ko bít up firmware với flash máy :D, một phần cũng bởi mạng nhà mình hay rớt lắm, điện áp chập chờn. Nhỡ đang up firmware nó rớt mạng hay sụt điện áp một cái thì đi luôn X6!

zậy chắc đt của bạn sài bền lắm :p

zậy chắc đt của bạn sài bền lắm :p

Được cái lọ thì mất cái chai bạn ạ! Mình lỡ tay làm rơi mây phát tung cả pin, xước hai góc máy tiếc đứt ruột!
Mà nếu so với 5800 thì ram riếc chip chiếc của X6 có gì hơn ko nhỉ? Tại lần trước mình thấy mấy bạn dùng 5800 có trò Prince of Persia HD bản 10MB cài vào kêu giật. Mình cũng cài thử trên X6 nhưng ko vào được mới điên chứ! Chẳng lẽ X6 lại thua cả 5800 à?

Được cái lọ thì mất cái chai bạn ạ! Mình lỡ tay làm rơi mây phát tung cả pin, xước hai góc máy tiếc đứt ruột!
Mà nếu so với 5800 thì ram riếc chip chiếc của X6 có gì hơn ko nhỉ? Tại lần trước mình thấy mấy bạn dùng 5800 có trò Prince of Persia HD bản 10MB cài vào kêu giật. Mình cũng cài thử trên X6 nhưng ko vào được mới điên chứ! Chẳng lẽ X6 lại thua cả 5800 à?

Game đó mình cà vô chơi vẫn bình thường mà nhưng hình ảnh hơi chậm mình chơi tới cửa 4 lun có seo đâu game đó đồ hoạ và âm thanh rất tốt! Lúc mình mới cài vô mở ko lên mình tắt nguồn mở lại mới mở được nhưng giờ thì chơi bt

Game đó mình cà vô chơi vẫn bình thường mà nhưng hình ảnh hơi chậm mình chơi tới cửa 4 lun có seo đâu game đó đồ hoạ và âm thanh rất tốt! Lúc mình mới cài vô mở ko lên mình tắt nguồn mở lại mới mở được nhưng giờ thì chơi bt

Ừa đúng rồi! Hóa ra mình chưa restart máy. Nhưng games này quá sức với X6. Mình thấy nó giật đùng đùng nên vừa gỡ ra rồi. Thế mà Nokia dám bảo X6 là điện thoại nghe nhạc vs chơi games.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back