• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
sac, thấy bảo bản 21.2.5 kia cảm ứng được cải tiến hơn và cải tiến thêm 1 vài cái nữa mà, mình được nâng lên vẫn thích hơn chứ

Nhưng bạn phải hiểu 1 điều là bản kia RM-551, còn X6 a e đang xài là RM-559 ko dùng chung được. Cảm ứng của FW v21 mình thấy đã ngon lành lắm rồi.

lên fw bao nhiêu thì không cần biết chỉ ước là có cái đa điểm thui\-/

Ai dùng S60v5 cũng ước như bác :D Em chơi Street Fighter mà ko đánh được combo chỉ vì X6 ko có đa điểm!
Nếu s60v5 sửa được khuyết điểm này thì Nokia khỏi lo mất thị phần smartphone vì sự khác biệt lớn nhất của S60v5 với Android là ko có đa điểm. Một người thích smartphone nhưng ko thích cảm ứng có thể chọn C5 (ko thể chọn Android vì chẳng có con nào có thể chạy Android mà ko cần màn hình cảm ứng), ngược lại thì chọn X6, còn nửa nọ nửa kia thì N97, C6. Chọn Symbian cũng dễ nâng cấp, nhất là khi giờ đây chỉ còn Nokia dùng OS này. Hồi mua điện thoại em cũng phân vân X6 với Optimus, nhưng nghĩ lại ko phải máy nào cũng lên được Android 2.2, còn 1.6 thì chẳng bằng được X6, nên em mới tậu X6 về, và đến bây giờ vẫn chưa hối hận khi mua em nó \-/.

Ai dùng S60v5 cũng ước như bác :D Em chơi Street Fighter mà ko đánh được combo chỉ vì X6 ko có đa điểm!
Nếu s60v5 sửa được khuyết điểm này thì Nokia khỏi lo mất thị phần smartphone vì sự khác biệt lớn nhất của S60v5 với Android là ko có đa điểm. Một người thích smartphone nhưng ko thích cảm ứng có thể chọn C5 (ko thể chọn Android vì chẳng có con nào có thể chạy Android mà ko cần màn hình cảm ứng), ngược lại thì chọn X6, còn nửa nọ nửa kia thì N97, C6. Chọn Symbian cũng dễ nâng cấp, nhất là khi giờ đây chỉ còn Nokia dùng OS này. Hồi mua điện thoại em cũng phân vân X6 với Optimus, nhưng nghĩ lại ko phải máy nào cũng lên được Android 2.2, còn 1.6 thì chẳng bằng được X6, nên em mới tậu X6 về, và đến bây giờ vẫn chưa hối hận khi mua em nó \-/.

Mình cũng thấy vậy. X6 mà lên đa điểm là quá tuyệt. Bộ nhớ cũng tương đối, giải trí tốt. Mà giá lại tốt hơn HTC hay Apple. Thích hợp với người dùng tầm trung như mình
:D

các bro cho mình hỏi 1 câu là X6 8gb có cài được các bản cfw của hoàng huy vs hoàng hải k? hình như các bản đó chỉ cài đc cho bản 16gb thôi phải k? hôm nọ nhờ thằng bạn làm giúp mà nó kêu k làm được (dùng flash).Đến đoạn fuond the phone... gì gì đấy lại ko chạy được tiếp.bro nào biết trả lời mình dùm, cứ dùng fw gốc hoài nản quá.hix

Thường thì 4 tháng nâng cấp fw 1 lần mà đến h này gần 5 tháng rồi chưa thấy gì, đa điểm nữa thì ngon :))

mọi ng` cho em hỏi 1 chút đc ko ạ?
Hiện tại là em đang dùng em X6 yêu qý, ban đầu thì hoàn toàn bình thg`, chất lg. hoàn toàn ổn
cơ mà mấy dạo này phần image của e lại ko xem đc ảnh, tức là ảnh chụp ra nó thg` cho xem dưới dạng nhỏ trong phần image n video ý ạ, nz bây h nó chẳng hiện lên mà chỉ hiện hình cái ảnh xám ngoét, mở lên thì bình th`g nhưng hơi chậm hơn 1 tý so vs hồi trc
mọi ng` có thể cho e biết xử lí thế nào đc ko ạ
em cảm ơn ạ

mọi ng` cho em hỏi 1 chút đc ko ạ?
Hiện tại là em đang dùng em X6 yêu qý, ban đầu thì hoàn toàn bình thg`, chất lg. hoàn toàn ổn
cơ mà mấy dạo này phần image của e lại ko xem đc ảnh, tức là ảnh chụp ra nó thg` cho xem dưới dạng nhỏ trong phần image n video ý ạ, nz bây h nó chẳng hiện lên mà chỉ hiện hình cái ảnh xám ngoét, mở lên thì bình th`g nhưng hơi chậm hơn 1 tý so vs hồi trc
mọi ng` có thể cho e biết xử lí thế nào đc ko ạ
em cảm ơn ạ

Thẻ nhớ bị lỗi rồi bạn ạ! Sao lưu dử liêu tiến hành format cho em nó(E) đi!

bác nào dùng X6 cho em hỏi có phải firmware v21 bị lỗi cái video call ko :| bt nếu cắm sim vào con N79 gọi ok liền mà cũng cái sim đó khi bên kia nhấc máy thì phải chờ tầm 30s sau nó mới hiện lên video của bên kia :( Bác nào bị trường hợp như này chưa :((

bác nào dùng X6 cho em hỏi có phải firmware v21 bị lỗi cái video call ko :| bt nếu cắm sim vào con N79 gọi ok liền mà cũng cái sim đó khi bên kia nhấc máy thì phải chờ tầm 30s sau nó mới hiện lên video của bên kia :( Bác nào bị trường hợp như này chưa :((

đâu có đâu bác của mình bt mà!

các bro cho mình hỏi 1 câu là X6 8gb có cài được các bản cfw của hoàng huy vs hoàng hải k? hình như các bản đó chỉ cài đc cho bản 16gb thôi phải k? hôm nọ nhờ thằng bạn làm giúp mà nó kêu k làm được (dùng flash).Đến đoạn fuond the phone... gì gì đấy lại ko chạy được tiếp.bro nào biết trả lời mình dùm, cứ dùng fw gốc hoài nản quá.hix

Bạn nào trả lời giúp mình đi.hix.mình đang cần gấp lắm.cảm ơn trước nha

Bạn nào trả lời giúp mình đi.hix.mình đang cần gấp lắm.cảm ơn trước nha

flash được nhưng ko có hack đâu bác ạ! chỉ 16G mới sẵn có hack thôi, còn 8G thì có những thứ khác ngoài hack! phải sign hoặc bung FW 8G ra rồi làm lấy bác ạ!

chạy dc tất n bạn phải down fw 21.04 ve nhe , hôm trc m cũng vừa hack con 8g nè , chạy vô tư

HÌnh như là nhầm ạ vì x6 chỉ có bộ nhớ trong thôi ạ

Có ai giúp e với ạ :(((

bạn cấm cap vào pc. chọn chế độ giao tiếp là truyền dữ liệu trên đt. sau đó máy tính sẽ hiện ra 1 ổ đĩa mới, đó là ổ cứng của X6 đó ( thường đ.c gọi là thẻ nhớ, gọi zậy cho tiện :p) bạn chỉ cần format ổ đỉa đó là xong. chúc thành công

moi nguoi cho em hoi X6 1 loa to,1 loa nho la chuan hay la do 1 loa cua em bi loi. may em bi nut mat kinh,cam ung dung binh thuong khong biet mat kinh co thay rieng duoc khong nhi?.em post bai = dt cac pac thong cam

Status
Không mở trả lời sau này.
Back