• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình đang sử sụng X6, vảo diễn đàn thấy theme đẹp
chép vào máy bị lỗi không khởi động được phải format
lại nhưng theme đó vẫn tồn tại trong máy.Xin cho hỏi
có cách nào xóa theme đó được không, anh em nào biết
xin hướnng dẫn dùm. Thank

bác vào cài đặt/ quản lý ứng dụng/ ứng dụng đã cài đặt/ chọn tên theme gỡ bỏ ứng dụng là oke

Có bác nào gặp tình trạng mỗi lần cắm vào máy tính, X6 hỏi chọn kết nối ở chế độ nào, em chọn Ổ đĩa chung thì phải mất vài giây sau máy mới báo "Đã kết nối ở chế độ ổ đĩa chung", lúc đó máy tính cũng mới hiện lên ổ đĩa mới chưa?

Có bác nào gặp tình trạng mỗi lần cắm vào máy tính, X6 hỏi chọn kết nối ở chế độ nào, em chọn Ổ đĩa chung thì phải mất vài giây sau máy mới báo "Đã kết nối ở chế độ ổ đĩa chung", lúc đó máy tính cũng mới hiện lên ổ đĩa mới chưa?

Nếu muốn kết nối ở chế độ ổ đĩa chung thì bạn tắt Ovi Suite(pc suite) đi thì nó nhận ngay.

Mình nghĩ tết chắc sẽ có fw mới. nếu ko có thì mình cũng sẽ làm 1 bản CFW cho mọi người có hàng mới zu xuân :D

5800 mới ra fw mà giờ lại sắp ra fw nữa rùi! Còn x6 sao lâu quá

x6 có fw mới rồi, mình đưa link cũng hơn 1 tuần rồi, fw mới cải tiến cảm ứng tốt hơn và 1 vài cải tiến nữa, nhưng bác truonghan bảo k có cho rm 559 hay gì đó, giờ mình cũng quên link đấy ở đâu rồi ~X(

fw là 21 bao nhiêu ấy, quên nốt ~X(

x6 có fw mới rồi, mình đưa link cũng hơn 1 tuần rồi, fw mới cải tiến cảm ứng tốt hơn và 1 vài cải tiến nữa, nhưng bác truonghan bảo k có cho rm 559 hay gì đó, giờ mình cũng quên link đấy ở đâu rồi ~X(

Ko hiểu ý của bác lắm. RM559 là cái gì đấy ạ?
P/S: Nếu bác dkhoan_0211 post link lên forum rồi thì các bác cứ click vào nick của bác ý là tìm thấy link ngay ý mà. Chỉ mong bác ý ko bị del bài đó vs đó là firmware chính thức của Nokia cho X6, chứ ko phải bản cfw.

Xin Các Bác hướng dẫn hack Nokia C6 Fw 11 hoàn chỉnh nhất!

Xin Các Bác hướng dẫn hack Nokia C6 Fw 11 hoàn chỉnh nhất!
Hôm nay em mới tậu C6 fw 11 trắng. Tình hình là em cũng đã tìm hiểu qua về cách hack. Và trước khi hack em có một vấn đề cần hỏi là sao em up FW 11 mới cho máy bằng Navi thì code của File FW là 0597954, nhưng em tháo pin kiểm tra trong máy thì code của nó lại không giống với code file FW mà em up, em không nhớ rõ code nhưng đại loại là 05b475c. Em đã xem xét kỹ màu của máy khi Up FW. Vậy các bác cho em hỏi như vậy em vẫn hack được chứ, và em định hack bằng phonix, các bác hướng dẫn em với. Thanks!

hack không cần code dâu bạn .

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

hack bạn dùng jaf an tâm hơn phonix xin lôi vì mình chưa biết dưa hình ãnh lên

Chỉnh sửa cuối:

đúng là X6 có fw mới. Nhưng bên rm559 thì chưa đ.c nâng cấp. còn bên rm551 đ.c nâng cấp lên 21.2.5( X6 rm 559 ko sài chung đ.c)

Ko hiểu ý của bác lắm. RM559 là cái gì đấy ạ?
P/S: Nếu bác dkhoan_0211 post link lên forum rồi thì các bác cứ click vào nick của bác ý là tìm thấy link ngay ý mà. Chỉ mong bác ý ko bị del bài đó vs đó là firmware chính thức của Nokia cho X6, chứ ko phải bản cfw.

RM-559 là ký hiệu của X6 phân phối ở VN. FW 21 này chạy ổn định rồi nên cũng ko nhất thiết phải ra bản mới làm gì.

RM-559 là ký hiệu của X6 phân phối ở VN. FW 21 này chạy ổn định rồi nên cũng ko nhất thiết phải ra bản mới làm gì.

sac, thấy bảo bản 21.2.5 kia cảm ứng được cải tiến hơn và cải tiến thêm 1 vài cái nữa mà, mình được nâng lên vẫn thích hơn chứ

sac, thấy bảo bản 21.2.5 kia cảm ứng được cải tiến hơn và cải tiến thêm 1 vài cái nữa mà, mình được nâng lên vẫn thích hơn chứ

Mình nghĩ chắc tương đương bản 21.0.4 của X6 16GB thôi. theo mình nếu X6 16GB có fw mới thì sẽ là V30 hoặc V31

Mình nghĩ chắc tương đương bản 21.0.4 của X6 16GB thôi. theo mình nếu X6 16GB có fw mới thì sẽ là V30 hoặc V31

Lại còn thế nữa à? Firmware của X6 16GB lại khác firmware của X6 8G à? Thế mà em cứ tưởng...:O

mìh mới mua x6 16G V 21 các bác có thể chỉ mình hack X6 không? hack bằng chương trình nào? thank các bác

Status
Không mở trả lời sau này.
Back