• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
tình hình là em x6 của em bị hiện tượng cắm tai nghe vào.máy vẫn nhận tai và nghe bình thường nhưng mấy cái nút bấm trên tai nghe thì bị mất tác dụng.và khi mình nói chuyện qua míc của tai nghe thì ng bên kia cũng không nghe đc gì.em đã test qua 3 tai nghe đều bị thế. ai biết chỉ em cách khắc phục với.hjx

tình hình là em x6 của em bị hiện tượng cắm tai nghe vào.máy vẫn nhận tai và nghe bình thường nhưng mấy cái nút bấm trên tai nghe thì bị mất tác dụng.và khi mình nói chuyện qua míc của tai nghe thì ng bên kia cũng không nghe đc gì.em đã test qua 3 tai nghe đều bị thế. ai biết chỉ em cách khắc phục với.hjx

Lúc bác cắm vào, máy có hiện lên bảng chọn phụ kiện ko? Tai nghe, ngõ ra tv....

Nokia X6 16G giá chỉ 6tr1 thôi các pác ạ?
tớ đang sử dụng nó đây!
--nhận xét chung về X6:
- mọi thứ đều ok đến tuyệt vời, nhưng chỉ trừ 1 lỗi khó chấp nhận được là:
+ trong phần ứng dụng hay game java. Nó ko cho phép ta đánh vào những kí tự như chữ viết => Như vậy khi chúng ta
chơi những game online trên mobile thì ko thể đăng nhập dc vì không điền dc tên đăng nhập làm sao mà đăng nhập dc.
tớ đang bực mình vì X6 16G này đây ! Mặc khác giao diện của các phần mềm java mình cài vào đều nhỏ xíu àh.
game java hay game online for mobile, thì đang rất phổ biến, còn X6 của tớ thì cứ như chẳng quan tâm tới ! Đau lòng
chưa????? tốn gần 7 chai, mà bây jo thua cả cái cùi bắp 3chai nữa, hu,hu....

tớ đang sử dụng nó đây!
--nhận xét chung về X6:
+ trong phần ứng dụng hay game java. Nó ko cho phép ta đánh vào những kí tự như chữ viết => Như vậy khi chúng ta
chơi những game online trên mobile thì ko thể đăng nhập dc vì không điền dc tên đăng nhập làm sao mà đăng nhập dc.
tớ đang bực mình vì X6 16G này đây ! Mặc khác giao diện của các phần mềm java mình cài vào đều nhỏ xíu àh.
game java hay game online for mobile, thì đang rất phổ biến, còn X6 của tớ thì cứ như chẳng quan tâm tới ! Đau lòng

Cái đó là do bác cài mấy game ko hỗ trợ cảm ứng! Dể thôi chỉ cần down pm bàn phím ảo về dùng là gõ chữ được thui!! Còn game ko toàn màn hình là tại bác down game ko đúng kích kỡ màn hình cho máy! Vào post game s60 5th mà tải game nào cũng full màn hình

các bác tự cfw cho mình để dùng hay dùng bản nào, dùng bản cfw photon ấy, rất nhẹ và nhanh

co' pa'c a`h.hien ra bang do', minh chon phan tai nghe,no hien ca bieu tuong tai nghe o goc tren cua man hinh nua,ca khi cam cap outivi nua co hien bieu tuong nhung cam vao tivi thi lai khong co tin hieu,khong biet co sua duoc khong nhi :(
admin thong cam may em khong go duoc tieng viet ~X(

Minh cung dang dung Cfw nay,may ban co hien tuong gong minh khong :-/

Cái đó là do bạn cắm tai nghe vào ko sát or lúc bạn cắm vào chậm quá nên máy ko thể nhận dạng được tai nghe, và hiện bảng chọn phụ kiện! Bạn phải cám sát vào hoặc rút ra cắm lại khi nào máy hiện bản thông báo ''phụ kiện mặc định tai nghe'' thì mới sử dụng được các phím bấm và micro trên tai nghe!!!

Chỉnh sửa cuối:
tớ đang sử dụng nó đây!
--nhận xét chung về X6:

bạn mua ở đâu mà có giá ý.nokia mới tăng giá nó lên 7tr1 bản 16G rùi

Cái đó là do bạn cắm tai nghe vào ko sát or lúc bạn cắm vào chậm quá nên máy ko thể nhận dạng được tai nghe, và hiện bảng chọn phụ kiện! Bạn phải cám sát vào hoặc rút ra cắm lại khi nào máy hiện bản thông báo ''phụ kiện mặc định tai nghe'' thì mới sử dụng được các phím bấm và micro trên tai nghe!!!

Máy mình đã hiện cái bảng đó rồi.mình chọn tai nghe nhưng vẫn không sử dụng đc mấy nút trên tai nghe

Máy mình đã hiện cái bảng đó rồi.mình chọn tai nghe nhưng vẫn không sử dụng đc mấy nút trên tai nghe

bác phải cắm làm sao cho nó đừng hiện bảng chọn phụ kiện thì mới sd được các phím đó!

cho mình hỏi là có bạn nào biết phần mềm hiện các ứng dụng chạy ẩn cho X6 không ?> Đôi khi mình băn khoăn k biết có bao nhiêu phần mềm đang chạy ẩn nữa :< Rất cám ơn nữa nếu có link việt hóa :< cám ơn các anh em trc....

cho mình hỏi là có bạn nào biết phần mềm hiện các ứng dụng chạy ẩn cho X6 không ?> Đôi khi mình băn khoăn k biết có bao nhiêu phần mềm đang chạy ẩn nữa :< Rất cám ơn nữa nếu có link việt hóa :< cám ơn các anh em trc....

Dùng Handy Taskman hay JbackTaskman kiếm trên diễn đàn ý, nhưng cũng chỉ hiện được 80% thôi, hình như ko có cái soft nào phát hiện được hết.

giới thiệu các bạn bản CFW x6 RM 559 mình mới hoàn thành
các bạn test thử cho ý kiến nha
lick dưới chữ ký đó

Ý bác là cái này á (tại em cũng chẳng biết widget là cái gì:D):

5530 và c6-00 điều có fw mới rùi. X6 của mình ko biết đến bao giờ??????????????????????????????

Bác nhắc lại vụ firmware làm gì cho chán đời thêm. Mà cũng có thể chẳng còn gì để mà ra fw mới nữa, đa điểm thì khó mà có được, sym^3 thì càng ko.

HI. mình đang định làm bản fw tổng hợp tất cả những mod hay để làm wa` chia tay ae. sắp tới chắc mình sẽ bán kon X6 mà kiếm kon nào có phím mà sài. hy vong5 sẽ hoàn thành trước lúc có người mua.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back