• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
bác phải cắm làm sao cho nó đừng hiện bảng chọn phụ kiện thì mới sd được các phím đó!
bác đã lần nào cắm tai nghe vào mà máy không hiện bảng chọn phụ kiện chưa,từ hồi dùng con x6 này và trước đó là 5k8 chưa bao giờ tui cắm tai nghe mà nó không hiện ra cái bảng đó cả.thân

HI. mình đang định làm bản fw tổng hợp tất cả những mod hay để làm wa` chia tay ae. sắp tới chắc mình sẽ bán kon X6 mà kiếm kon nào có phím mà sài. hy vong5 sẽ hoàn thành trước lúc có người mua.

hix thật bùn :(

bác đã lần nào cắm tai nghe vào mà máy không hiện bảng chọn phụ kiện chưa,từ hồi dùng con x6 này và trước đó là 5k8 chưa bao giờ tui cắm tai nghe mà nó không hiện ra cái bảng đó cả.thân

Của mình cắm tai nghe vào thì máy ko hiện bảng chọn phụ kiện! Chỉ những khi cắm sai hoặc không đúng phụ kiện thì máy mới hiện bảng chọn phụ kiện thôi. Vì bạng cắm ko đúng nên máy ko biết bạn kết nối cái gì nên mới hiện bản chọn phụ kiện để cho bạn chọn lại thôi, nó ko biết bạn đã cắm tai nghe hay tv-out, đế nhạc...! nhưng tai nghe trong bảng đó là loại tai nghe ko có micro nên bạn chọn tai nghe trong bảng đó nên ko sử dụng được míc! Mình cắm máy chỉ báo phụ kiện mặc định tai nghe thui!!!! Có thể là lúc cắm bạn hơi nương tay nên nó vậy!!!!
Thân!!

Chỉnh sửa cuối:

Minh online bang di dong nen ko go co dau dc. minh nghe ban noi buc suc qua , minh da tung bi nhu ban, neu ban cam tai nghe ma no ko tu do:g mo ban phim khi dang khoa thi dc, va no hien bieu tuong tai nghe goc tren ben phai man hinh. con no hien bang cho ban lua chon phu kien thi ban phai cam lai, minh da tung dung 58 va bay gio la x6, va tai nghe cua x6 la wh-701 nhe

HI. mình đang định làm bản fw tổng hợp tất cả những mod hay để làm wa` chia tay ae. sắp tới chắc mình sẽ bán kon X6 mà kiếm kon nào có phím mà sài. hy vong5 sẽ hoàn thành trước lúc có người mua.

bác định chia tay anh em à? CHUYỂN sàng dòng nào vậy? làm một bản cfw n8 đi.mình cũng đang nghiên cứu cái fw n8

Cái chuyện cắm tai nghe thì trong mục Accessories (Phụ kiện) nó cho phép đặt cái nào là mặc định nên nếu để là Headset thì khi cắm tai nghe kèm theo máy vào thì nó ko hiện cái bảng chọn là đúng đó bạn. Bạn xài đt lâu rồi mà ko biết cái này à?

chán x6 rồi hả đồng chí? thế này thì còn ai cfw cho ae nữa đây :(

Mình xài X6 thấy cũng rất tốt chụp ảnh đẹp, nghe nhạc hay...

Mình có vài câu hỏi nhờ các bạn giải đáp dùm:
1. Muốn xem thời lượng từng cuộc gọi (đi và đến) trong danh sách nhật ký cuộc gọi có được ko?
2. Có cách nào tắt tiếng khi chụp Camera ko?

Chỉnh sửa cuối:

chán quá. sieutocdo1994 chán x6 rùi...:-(

Có ai gửi giúp mình phần mềm thay đổi ICON theme chỉ bằng một cú click chuột k?????

Thanks ae đã ủng hộ mình trong time vừa wa. Mình còn đi học nên dùng đt đắc tiền( đối với mình X6 là đt đắc tiền) cũng ko hay lắm. Mình tính sài kon SE C510 mình thấy kon đó chuẩn, dễ nt trong h ho.c hơn :D
lâu lâu mình sẽ vào thăm ae. ae có j thắc mắc cứ hỏi mình, rất vui khi đ.c zúp ae. thân

Bác này kém em một tuổi mà vọc vạch ghê nhỉ, em cũng chưa biết cook FW nữa. Từ nay các mem dùng X6 phải tự thân vận động vậy. Nhưng em khuyên bác nên chọn con nào có hệ điều hành chứ lại quay về thời java thì chán lắm. Mà sao bác không giữ lại X6 mà lại sút em ý đi làm gì, em tiếc thay lòi mắt. Hết trò với X6 rồi à?
À quên, chúc bác học tốt, sang năm thi đỗ đại học nhé=D>=D>=D>=D>

Minh online bang di dong nen ko go co dau dc. minh nghe ban noi buc suc qua , minh da tung bi nhu ban, neu ban cam tai nghe ma no ko tu do:g mo ban phim khi dang khoa thi dc, va no hien bieu tuong tai nghe goc tren ben phai man hinh. con no hien bang cho ban lua chon phu kien thi ban phai cam lai, minh da tung dung 58 va bay gio la x6, va tai nghe cua x6 la wh-701 nhe

Kiểu này chắc x6 của em bị lỗi phần cứng ở jack cắm rồi.không biết thay hoặc sửa chỗ này có đắt không cả nhà nhỉ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Cái chuyện cắm tai nghe thì trong mục Accessories (Phụ kiện) nó cho phép đặt cái nào là mặc định nên nếu để là Headset thì khi cắm tai nghe kèm theo máy vào thì nó ko hiện cái bảng chọn là đúng đó bạn. Bạn xài đt lâu rồi mà ko biết cái này à?

Quả thật em cũng không để ý vấn đề trên.nhưng sau khi thay cái cảm ứng về là máy em cắm tai nghe về là nó hiện bảng phụ kiên.không biết là nó bị lỗi ở đâu nhi? Hjx

Chỉnh sửa cuối:
Em dang dinh hack may, nhung ma chua biet nen chon cfw nao la tot nhat.yeu cau cua em la lam sao may chay nhanh la duoc, khong can them nhieu hs j lam,mien sao thuan tien cho viec goi va nhan tin, nghe nhac, luot web, choi game, may chay on dinh, ngon it ram la ok.ai ranh thi cho em link den ban cwf do voi.cam on nhieu!

vừa check bằng navifirm roài, có fw 30.0.3 thật các bác ạ. ko biết có gì cải tiến mới ko. ae chuẩn bị làm bản cfw đê

Mãi mới có.... Vậy bản fw này dùng được cho mọi X6 hay chỉ dùng được cho X6 16G vậy các bác?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back