• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
cho tớ hỏi với. Cái đt X6 của tớ bây giờ thỉnh thoảng, 1,2 hôm gì đó lại tự nhiên khởi động lại máy. Hôm qua là lần thứ 4, nó hiện mạn hình sáng sáng rồi xuất hiện mấy cái vạch sọc màu mè rồi treo luôn, phải tháo hẳn pin ra lắp lại >"< Mà quét virut bằng NetQuin của TQ với KMS 9.0 bản free thì chẳng có con virut nào sất >"< Vậy phải làm sao bây giờ ?
À còn nữa. Cái web browser có sẵn của X6 ấy, bây giờ ấn Options > Downloads nó ko hiện lên gì cả. Download 1 file bất kỳ nào đó nó cũng ko hiện lên thanh dung lượng như trước. Xong mỗi lần vào web browser rồi thoát ra ngoài màn hình chính nó lại hiện lên thông báo "View interrupted download ?". Ân Yes thì nó lại chỉ vào trang chủ của web browser như lúc mình vào b.thường thôi, xong thoát ra lại bị "View interrupted download ?". Tắt máy đi bật lại nó cũng vẫn bị thế. Có ai có cách gì giải quyết giùm với :((

có khi do bạn cài nhiều app quá chăng

Moi nguoi oi. Den phim menu may em sao luc nao cung nhay sang the a? Em mo ra kiem tra thi lai khong co tin nhan hay j ca.co ai biet tai sao ko,jup em voi.

bác vào cài đặt/điện thoại/đèn thông báo/đèn nháy c.đ.chờ/ tắt ! Là hết thui

các b cho m hỏi , tạo tin nhắn MMS như thế nào ? tin nhắn MMS chỉ mình chữ thui nhé , k hình , k âm thanh lun . tks

các b cho m hỏi , tạo tin nhắn MMS như thế nào ? tin nhắn MMS chỉ mình chữ thui nhé , k hình , k âm thanh lun . tks

bác vào tin nhắn mới/tùy chọn gửi/loại tin nhắn/đa p tiện ! Là được

b ơi m vào tin nhắn như b nói nhung chỉ có tin nhắn am thanh , hình ảnh , văn bản thui , m muốn soạn tn đa phương tiện n chỉ bằng chữ thui ã , tks b nhé

b ơi m vào tin nhắn như b nói nhung chỉ có tin nhắn am thanh , hình ảnh , văn bản thui , m muốn soạn tn đa phương tiện n chỉ bằng chữ thui ã , tks b nhé

Chính xác là Tin nhắn mới->Tùy chọn->Tùy chọn gửi->Loại tin nhắn, chọn Tin nhắn đa phương tiện->Trở về. Xong
After 1 minute:
Ủa mà sao câu trả lời của em giống bác Trvuphuong nhỉ? Nếu làm đúng theo bác ý thì đến Loại tin nhắn gồm Tự động, Văn bản, Tin nhắn đa phương tiện, Fax và Nhắn tin. Làm gì có tin nhắn âm thanh, hình ảnh như bác nói nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
Chính xác là Tin nhắn mới->Tùy chọn->Tùy chọn gửi->Loại tin nhắn, chọn Tin nhắn đa phương tiện->Trở về. Xong
After 1 minute:
Ủa mà sao câu trả lời của em giống bác Trvuphuong nhỉ? Nếu làm đúng theo bác ý thì đến Loại tin nhắn gồm Tự động, Văn bản, Tin nhắn đa phương tiện, Fax và Nhắn tin. Làm gì có tin nhắn âm thanh, hình ảnh như bác nói nhỉ

mình vào tin nhắn , tùy chọn , tin nhắn mới khi đó sẽ có 3 lựa chọn : tin nhắn văn bản , tin nhắn am thanh và email , cám ơn b nhé , đúng như b nói vào tùy chọn gửi là ok tks

Ai jup em cai nay voi.sao may em tu nhien bi benh nay.khi xoay tu ban phim so sang ban phim qwerty thi no hien ra thong bao la bo nho day.khi chuyen theme thi thong bao la qua nhieu ung dung dang chay, vui long tat bot va thu lai, mak du em ko chay phan mem nao. Hon nua, may chay rat cham. Co phai may em bi nhiem virus hay la loi phan mem khong a? Neu vay thi phai lam sao a? Em dang buc minh vi vu pin kem thi den vu nay. Nan voi con x6 nay qua.that la hoi han. Hic hic.

Flash lại fw gốc xem sao. Em cũng hơi nản X6 rùi nhưng ko hối hận, vì dùng X6 cũng đã là một đẳng cấp rồi đó, tuy ko bằng đẳng cấp iP hay N8.

Ai jup em cai nay voi.sao may em tu nhien bi benh nay.khi xoay tu ban phim so sang ban phim qwerty thi no hien ra thong bao la bo nho day.khi chuyen theme thi thong bao la qua nhieu ung dung dang chay, vui long tat bot va thu lai, mak du em ko chay phan mem nao. Hon nua, may chay rat cham. Co phai may em bi nhiem virus hay la loi phan mem khong a? Neu vay thi phai lam sao a? Em dang buc minh vi vu pin kem thi den vu nay. Nan voi con x6 nay qua.that la hoi han. Hic hic.

b chạy lại FW xem sao , mình thấy bản này đc nè , cải thiện đc pin , chạy nhanh hơn ... n bằng tiếng Anh nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?95463-CFW-X6-by-Hoang-Huy

chả có gì thất vọng khi mua x6 ngoại trừ cái nắp pin , ít bản cfw và không được cái menu 4x4

Ban xoa bot nhung ung dung ma minh cam thay ko can thiet, cai pm ramblow vao de giai phong ram (search tren dien dan) minh cung dang sai x6 dc may thang rui, den gio minh thay nhuoc diem lon nhat la loa ngoai re, lap pin hoi op ep va pin hoi yeu that (co the mua pin pl-5j 1700 mha de cai thien), con minh thay moi thu deu tot, chua tung bi hien tuong nhu ban noi, muc tien do voi x6 thi ko phai hoi han dau vi minh la ng di truoc ma. Cong nghe ko ngung thay doi, nen dung that vong. than...!

Em nhấn *#7370# rồi, đã chữa được những lỗi trên nhưng vẫn còn rất chậm.

b chạy lại FW xem sao , mình thấy bản này đc nè , cải thiện đc pin , chạy nhanh hơn ... n bằng tiếng Anh nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?95463-CFW-X6-by-Hoang-Huy

Máy em chưa hack nên không biết có chạy được firmware này không, vả lại em sợ nó làm máy chậm hơn nên chưa thử. Nếu dùng tốt hơn thì em sẽ dùng. Phải mua quả pin mới mới được. Hichic

Máy em chưa hack nên không biết có chạy được firmware này không, vả lại em sợ nó làm máy chậm hơn nên chưa thử. Nếu dùng tốt hơn thì em sẽ dùng. Phải mua quả pin mới mới được. Hichic

Ủa tớ nhớ là CFW đâu phân biệt máy hack hay không hack đâu, hơn nữa CFW cũng đồng nghĩa với việc hack rồi mà:-?
Mọi người thấy ảnh chụp của X6 có dung lượng bao nhiêu vậy, của mình ảnh nặng 0.5MB thôi, nghe nói E72 cũng 5MP mà chụp được ảnh nặng 1MB nên mình hơi băn khoăn.

Chỉnh sửa cuối:
Ban xoa bot nhung ung dung ma minh cam thay ko can thiet, cai pm ramblow vao de giai phong ram (search tren dien dan) minh cung dang sai x6 dc may thang rui, den gio minh thay nhuoc diem lon nhat la loa ngoai re, lap pin hoi op ep va pin hoi yeu that (co the mua pin pl-5j 1700 mha de cai thien), con minh thay moi thu deu tot, chua tung bi hien tuong nhu ban noi, muc tien do voi x6 thi ko phai hoi han dau vi minh la ng di truoc ma. Cong nghe ko ngung thay doi, nen dung that vong. than...!
tiền nào của đấy mà> giá của x6 bây giờ thì chấp nhận được.trước kia mình mua sớm quá hơi mắc lên cũng hơi tiếc

Ủa tớ nhớ là CFW đâu phân biệt máy hack hay không hack đâu, hơn nữa CFW cũng đồng nghĩa với việc hack rồi mà:-?
Mọi người thấy ảnh chụp của X6 có dung lượng bao nhiêu vậy, của mình ảnh nặng 0.5MB thôi, nghe nói E72 cũng 5MP mà chụp được ảnh nặng 1MB nên mình hơi băn khoăn.

Của mình cũng vậy! Chụp macro thì 500kb trở xuống, chụp phong cảnh thì khoảng 1m! Chụp bt thì khoảng 700-800kb !
không phải ảnh nặng kb là đẹp đâu! Như con x2 chụp hình cũng 5.0m chụp chế độ chân dung mà khoảng 1.5mb lận nếu chụp phong cảnh là gần 2mb nhưng chất lượng ảnh thì ko bằng x6

các b có ai có phần mềm chặn cuộc gọi và tin nhắn bản việt hóa của số ngoài danh bạ k ??? cho m xin đi , tks nhé =D>

Các bác bảo e cách chụp macro với :|

Đơn giản và nghiệp dư: Dí cái X6 gần vật thể, chỉnh tiêu cự rồi bấm :D. Em thấy chụp macro là chụp gần vật thể nên em toàn làm thế.
Mà bác làm em thấy dạo này mình ít sử dụng cái máy ảnh của nó quá, chỉ thỉnh thoảng chụp vở thằng bạn (tại lười chép bài), những lúc như thế tự nhiên lại thấy yêu X6 nhiều hơn.=))

Đơn giản và nghiệp dư: Dí cái X6 gần vật thể, chỉnh tiêu cự rồi bấm :D. Em thấy chụp macro là chụp gần vật thể nên em toàn làm thế.
Mà bác làm em thấy dạo này mình ít sử dụng cái máy ảnh của nó quá, chỉ thỉnh thoảng chụp vở thằng bạn (tại lười chép bài), những lúc như thế tự nhiên lại thấy yêu X6 nhiều hơn.=))

Bác phải chỉnh chế độ macro rùi ấn giữ nhẹ phím camera cho nó lấy nét xong thì ảnh chụp mới rõ nét từng chi tiết chứ! Show tấm macro nè

tay nghề còn kém!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back