• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Hjx! Máy mình đi care mới về chỉ cò cái vỏ là của mình thui còn linh kiện thì đã pị thay sạch ráo số IMEI cũng khác lun! Họ nói là thay bo bô gì đó. Làm mất bảo hành lun! Mà cái man nó thay là đồ dỏm gì đâu í sài máy nóng lắm! Cán miến kiến màn hình củng bị bọt nữa Pùn!!!.......
Còn cái camera cũng bị thay đồ dõm nữa, trong cái camera bụi tùm lum có bác nào biết cách tháo cái camera để lau bụi ko? Thank
chỉ bị xạc ko vào mà ra tùm lum! Biết thế ra ngoài hàng sửa là ổn rùi! Máy chính hãng mới xài 3 tháng giờ thành đồ lô!
X6 8gb lên giá ở tgdd 6,5 triệu rùi!

Bác đừng dọa em sợ, máy em cũng đến 25 tháng này là tròn 3 tháng, cho đến bây giờ vẫn chưa thấy lỗi lầm gì. Nó mà đổ bệnh thì biết lấy gì mà dùng đây:|

Mấy bác ơi! Sao con X6 cuả em khi cắm loa ngoài vào (loa soundmax ấy) thì cái màn hình nó loạn xạ hết. Bấm cái này nhảy cái nọ.....hjx. Có phải do nó là cảm ứng điện dung nên mới vậy k?...em lấy tai nghe cắm vào thì vẫn bt

Mấy bác ơi! Sao con X6 cuả em khi cắm loa ngoài vào (loa soundmax ấy) thì cái màn hình nó loạn xạ hết. Bấm cái này nhảy cái nọ.....hjx. Có phải do nó là cảm ứng điện dung nên mới vậy k?...em lấy tai nghe cắm vào thì vẫn bt

:) cái này là do con nào điện dung cắm thêm 1 nguồn điện nữa như sạc hoặc dây cắm của loa đều vậy :D Iphone cũng thế cả mà ko phải xoắn :)

:) cái này là do con nào điện dung cắm thêm 1 nguồn điện nữa như sạc hoặc dây cắm của loa đều vậy :D Iphone cũng thế cả mà ko phải xoắn :)

Nghe qua thì có vẻ hợp lý, nhưng X6 đang sạc thì cảm ứng vẫn rất chuẩn. Nguyên nhân có thể là điện áp của loa quá cao nên màn hình X6 mới có vấn đề.

Moi nguoi oi.em moi mua con x6. Nhung sao khi em sac day pin,dung chua het ngay da chi con lai 3 vach pin nua. Em chi dung de nghe nhac rat it, luot web mot lat, con lai chi de nghe goi, nhan tin. Co phai tai pin co van de ko a? Neu vay thi mot cuc pin moi co gia khoang bao nhieu a?

sài pin gallido ak bạn. khoãng 150k thôi. dung lượng pin cao hơn pin của hãng nửa

Moi nguoi oi.em moi mua con x6. Nhung sao khi em sac day pin,dung chua het ngay da chi con lai 3 vach pin nua. Em chi dung de nghe nhac rat it, luot web mot lat, con lai chi de nghe goi, nhan tin. Co phai tai pin co van de ko a? Neu vay thi mot cuc pin moi co gia khoang bao nhieu a?

uhm , máy mình cũng vậy nè , m mới mua đc 20 ngày thui , pin cũng chỉ xài hơn một ngày là hết rùi , hnào nghe nhạc nhiều thi hết lun trong ngày , k hiểu sao nữa ?? :-?:(

sài pin gallido ak bạn. khoãng 150k thôi. dung lượng pin cao hơn pin của hãng nửa

b cho mình hỏi mua pin gallido ở đâu vậy ?m ở ngã tư bảy hiền , gần đó có cửa hàng nào bán k ? tks \-/\-/\-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 47 minutes:

Chỉnh sửa cuối:
Uk. Pin nó dùng 1 thời gian hầu như thế bạn à. Tình hình là kiểu gì cũg phải xa cua thêm kon pin 1700mah 150k thôi

VẤN ĐỀ CHUNG CỦA MỌI X6 LÀ PIN CỰC YẾU, DÙNG KHÔNG NỔI 1 NGÀY NẾU LIÊN TỤC CHAT CHIT, LƯỚT WEB NGHE NHẠC.
Còn ai dùng cảm ứng đều chả dán màn hình, mặc dù X6 có màn hình chống xước nhưng phòng bệnh còn hơn chữa bệnh, nhỡ nó xước một cái thì biết kêu ai:|

HELP ME !!! tình hình la e đang bị một tên lạ mặt nào đó phá máy 24/24 , b nào có phần mềm chặn cuộc gọi và tin nhắn số ngoai danh bạ k ? cho minh đi , tks nhé ~X(

HELP ME !!! tình hình la e đang bị một tên lạ mặt nào đó phá máy 24/24 , b nào có phần mềm chặn cuộc gọi và tin nhắn số ngoai danh bạ k ? cho minh đi , tks nhé ~X(

Diễn đàn mình ai mà cũng như bạn này chắc cái nút thanks bỏ đi là vừa, chưa thanks ai mới kinh:D. Mình đùa đấy, của bạn đây, k3y là mấy số cuối tên file, bản hơi cũ nhưng dùng được cho cả máy chưa hack, nếu chỉ chặn SMS với call thì dùng cái này, bản mới hơn thêm chức năng đặt mật khẩu cho SMS bạn tự tìm nhé:

cho tớ hỏi với. Cái đt X6 của tớ bây giờ thỉnh thoảng, 1,2 hôm gì đó lại tự nhiên khởi động lại máy. Hôm qua là lần thứ 4, nó hiện mạn hình sáng sáng rồi xuất hiện mấy cái vạch sọc màu mè rồi treo luôn, phải tháo hẳn pin ra lắp lại >"< Mà quét virut bằng NetQuin của TQ với KMS 9.0 bản free thì chẳng có con virut nào sất >"< Vậy phải làm sao bây giờ ?
À còn nữa. Cái web browser có sẵn của X6 ấy, bây giờ ấn Options > Downloads nó ko hiện lên gì cả. Download 1 file bất kỳ nào đó nó cũng ko hiện lên thanh dung lượng như trước. Xong mỗi lần vào web browser rồi thoát ra ngoài màn hình chính nó lại hiện lên thông báo "View interrupted download ?". Ân Yes thì nó lại chỉ vào trang chủ của web browser như lúc mình vào b.thường thôi, xong thoát ra lại bị "View interrupted download ?". Tắt máy đi bật lại nó cũng vẫn bị thế. Có ai có cách gì giải quyết giùm với :((

cho tớ hỏi với. Cái đt X6 của tớ bây giờ thỉnh thoảng, 1,2 hôm gì đó lại tự nhiên khởi động lại máy. Hôm qua là lần thứ 4, nó hiện mạn hình sáng sáng rồi xuất hiện mấy cái vạch sọc màu mè rồi treo luôn, phải tháo hẳn pin ra lắp lại >"< Mà quét virut bằng NetQuin của TQ với KMS 9.0 bản free thì chẳng có con virut nào sất >"< Vậy phải làm sao bây giờ ?
À còn nữa. Cái web browser có sẵn của X6 ấy, bây giờ ấn Options > Downloads nó ko hiện lên gì cả. Download 1 file bất kỳ nào đó nó cũng ko hiện lên thanh dung lượng như trước. Xong mỗi lần vào web browser rồi thoát ra ngoài màn hình chính nó lại hiện lên thông báo "View interrupted download ?". Ân Yes thì nó lại chỉ vào trang chủ của web browser như lúc mình vào b.thường thôi, xong thoát ra lại bị "View interrupted download ?". Tắt máy đi bật lại nó cũng vẫn bị thế. Có ai có cách gì giải quyết giùm với :((

Mình nghĩ máy bạn chỉ bị lỗi phần mềm thôi, ko phải phần cứng nên flash lại firmware thử xem, nếu ko đc thì đem Care. Còn nếu bạn muốn NetQin phát hiện virus thì dễ lắm, lên 1mobie.net down bản Magic hack của nó về, đảm bảo 100% có virus.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back