• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
sặc. bạn cứ cắm em ý vào pc, để PC suite rồi dùng NSU cứ next liên tục là được thôi mà. nhanh gọn nhẹ :D

Mạng nhà mình nó cứ chập chờn mới tức chứ, up bằng NSU thì tạch ngay. Die một phát lại quay về em Q-mobile thì chán lắm.
After 40 minutes:
Chờ đến đêm liều mình up bằng NSU và đã thành công:D Thấy giới thiệu FW này có OVI chat mà sao mình chẳng thấy đâu nhỉ?:-/

Chỉnh sửa cuối:
Muốn xem chi tiết các cuộc gọi đi + đến (thời lượng, thời điểm...) trong X6 thì xem như thế nào vậy mọi người? thanks!

moi nguoi cho hoi cai fw 30 nay dc cap nhat tren trang chu nokia viet nam chua. hay chi co tren navifimware thoi. va no la ban cua 16gb hay 8gb. minh biet la rm 559 la cua 16gb nhung minh up truc tiep bang ota tren dt k dc. may van bao chua co ban cap nhat moi

5800 có fw mới up đc rùi muk x6 có mà chưa up đc tức thiệt chứ.....chắc đợi 1 2 tuần nữa mới up dc quá....

moi nguoi cho hoi cai fw 30 nay dc cap nhat tren trang chu nokia viet nam chua. hay chi co tren navifimware thoi. va no la ban cua 16gb hay 8gb. minh biet la rm 559 la cua 16gb nhung minh up truc tiep bang ota tren dt k dc. may van bao chua co ban cap nhat moi

RM559 là của X6 ko phân biệt 8 hay 16G. Mình đã up bằng NSU đêm qua cho con 8G của mình ngon lành (có tiếng Việt). Trước đó mình đã cập nhật bằng ota nhưng cũng ko đc.Mình nghĩ OTA chỉ để vá lỗi FW thôi, mình thấy FW 21 cũng khá ổn định rồi thì cần gì Nokia vá lỗi nữa. Mình chỉ thắc mắc là từ FW21 lên tận FW30 mà sao thêm ít tính năng quá, nên đặt tên FW này là FW 24 mới chuẩn.

Chỉnh sửa cuối:
RM559 là của X6 ko phân biệt 8 hay 16G. Mình đã up bằng NSU đêm qua cho con 8G của mình ngon lành (có tiếng Việt). Trước đó mình đã cập nhật bằng ota nhưng cũng ko đc.Mình nghĩ OTA chỉ để vá lỗi FW thôi, mình thấy FW 21 cũng khá ổn định rồi thì cần gì Nokia vá lỗi nữa. Mình chỉ thắc mắc là từ FW21 lên tận FW30 mà sao thêm ít tính năng quá, nên đặt tên FW này là FW 24 mới chuẩn.
ver này không có gì hay ho à bác :(

vay co cach nao up len fw 30 truc tiep tren dt ma k phai ra pc k. ngai ra tiem net va minh cung chua biet cach up fw tren pc the nao nua

ver này không có gì hay ho à bác :(

Được cái Office2007 với OVI chat nhưng em có Nimbuzz dùng thích hơn, ngoài ra còn cải thiện trình duyệt web mặc định nhưng em toàn dùng OperaMobile với UCweb nên ko cảm nhận được.
vay co cach nao up len fw 30 truc tiep tren dt ma k phai ra pc k. ngai ra tiem net va minh cung chua biet cach up fw tren pc the nao nua
Up bằng OTA chỉ để vá lỗi FW hiện tại thôi (như vá lỗi WinXP ý), còn up bằng PC thì nâng cấp toàn bộ FW (như từ Win XP lên Win 7). Vì thế up bằng OTA chỉ nặng vài MB còn up bằng PC file FW nặng 146,2MB cơ. Ko còn cách nào khác là ra tiệm bác ạ. Mới đầu nghe up FW thì thấy khó, nhưng up xong thì thấy nó dễ ợt (đây cũng là lần đầu em up).

Được cái Office2007 với OVI chat nhưng em có Nimbuzz dùng thích hơn, ngoài ra còn cải thiện trình duyệt web mặc định nhưng em toàn dùng OperaMobile với UCweb nên ko cảm nhận được.
hix, thế thôi khỏi up, ver 21 đang ngon rồi, giờ up lên lại sắp xếp rồi cài lại gần 50 pm, mệt lém:D

hix, thế thôi khỏi up, ver 21 đang ngon rồi, giờ up lên lại sắp xếp rồi cài lại gần 50 pm, mệt lém:D

Chuẩn đó bác. Em xin đính chính lại ko phải OVI chat mà là OVI contact, up đêm nên mắt nhập nhèm:D
Óe, hình như cái FW30 này bị lỗi phím chụp ảnh thì phải. Nếu để chế độ chụp ảnh bấm nút chụp thì ko được, còn để chế độ quay video thì vẫn sử dụng được, có bác nào up rồi bị giống em ko?

Chuẩn đó bác. Em xin đính chính lại ko phải OVI chat mà là OVI contact, up đêm nên mắt nhập nhèm:D
Óe, hình như cái FW30 này bị lỗi phím chụp ảnh thì phải. Nếu để chế độ chụp ảnh bấm nút chụp thì ko được, còn để chế độ quay video thì vẫn sử dụng được, có bác nào up rồi bị giống em ko?

chắc máy của bác bị lỗi rồi chứ nosk bị sao đâu:D

Muốn xem chi tiết các cuộc gọi đi + đến (thời lượng, thời điểm...) trong X6 thì xem như thế nào vậy mọi người? thanks!
sặc.. bác mới dùng máy hay sao vậy?
vào cài đặt... chức năng cuộc gọi và cuộc gọi.. sau đó có hiển thị thời lượng hay j j ấy..

sao k có ai làm bản fw C6 cho x6 nhỉ. nhìn cái Hs nhàm quá:(( e vừa bán máy xong...5tr 8GB... :((

sặc.. bác mới dùng máy hay sao vậy?
vào cài đặt... chức năng cuộc gọi và cuộc gọi.. sau đó có hiển thị thời lượng hay j j ấy..

No' chỉ hiển thị thời lượng cuộc gọi cuối cùng thôi bác ơi? Mình muốn xem tất cả các cuộc goi đi + đến
Do thằng bạn nó hay mượn gọi...Mà nó chỉ hiển thị cuộc gọi cuối nên mình ko biết là nó goi mấy cuộc (cho cùng 1 số)?
Mong mọi người trả lời giúp với...

chắc máy của bác bị lỗi rồi chứ nosk bị sao đâu:D

Thanks bác, hóa ra em nhầm, vẫn đang chạy soft screenshot :D
No' chỉ hiển thị thời lượng cuộc gọi cuối cùng thôi bác ơi? Mình muốn xem tất cả các cuộc goi đi + đến
Do thằng bạn nó hay mượn gọi...Mà nó chỉ hiển thị cuộc gọi cuối nên mình ko biết là nó goi mấy cuộc (cho cùng 1 số)?

Chỉ còn cách cài phần mềm thôi bác ơi, mà thằng bạn bác muốn bác ko biết nó gọi cho ai thì chẳng lẽ nó lại ko biết xóa số vừa gọi chắc?. Bác đợi em tý, em tìm soft hộ cho, chắc em cũng cần cái này.

Bạn vào Menu chọn Nhật ký, ở tab này có "cuộc gọi gần đây, thời lượng gọi, bộ đềm dữ liệu gói" bạn đừng chọn gì cả mà hãy click vào tab kế bên nó sẽ có đầy đủ cuộc gọi mà bạn cần kể cả tin nhắn.
Chúc vui =D>

Status
Không mở trả lời sau này.
Back