• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Máy em chưa hack, chỉ sign phần mềm xài thôi...
Định cài Smartmovie mà thấy crack phải truy cập vào thư mục private...vậy phải làm sao mấy bác....

Máy ko hack có thể xài SmartMovie hok???
thanks mọi người!

Định cài Smartmovie mà thấy crack phải truy cập vào thư mục private...vậy phải làm sao mấy bác....

thanks mọi người!

Vậy thì bó tay thôi. Hack với sign khác nhau ở điểm này đó bạn. Mà dùng Smartmovie làm gì, xài Realplayer cũng được mà. Mình xài Xplore bị văng ra, từ hồi đó ko dùng soft nào của LLG nữa.

thanks mọi người!

X6 có mấy bản cook rất tuyệt vời mà.Tại sao lại đi signed soft làm gì cho khổ.
Tìm bản 4.15 2icon đó xài khá lâu!
Nokia X6 vừa mới ra bản FW v30.0.03 mới nhất (năm 2010)

Có đa điểm không bạn??

X6 có mấy bản cook rất tuyệt vời mà.Tại sao lại đi signed soft làm gì cho khổ.
Tìm bản 4.15 2icon đó xài khá lâu!

Xài mấy bản cook đó có giống hack máy ko vậy bạn...Có thể truy cập những folder như private, sys? Cài có khó ko?
Mà máy xài bản cook khác như thế nào so với máy ko cài?
Em mới xài máy Hdh nên gà wa'? trả lời giúp với nha! thanks!

Hack hại máy lắm, tốt nhất dùng cer & key mà sign pm ;;)
hack hại máy , hahaha. hack chỉ liên quan đến phần mềm thôi chứ có làm gì đến phần cứng đâu mà hại máy hả bạn =))
mà phần mềm thì, chẹp chẹp , đến con pc của mình mình còn cày nát.
mấy bạn nb bỏ cái suy nghĩ hack hại máy đi nhé, buồn cười lém =))

Xài mấy bản cook đó có giống hack máy ko vậy bạn...Có thể truy cập những folder như private, sys? Cài có khó ko?
Mà máy xài bản cook khác như thế nào so với máy ko cài?
Em mới xài máy Hdh nên gà wa'? trả lời giúp với nha! thanks!

Theo như mình biết thì các bản cookFW thường được chỉnh sửa bởi các cooker về mặt chứng chỉ và các thư mục hệ thống, nên chỉ cần flash vào máy là đã có thể truy cập vào sys và privite, ko cần hack máy nữa. Mình cũng chưa hack và chưa flash bao giờ vì đợi xem có CFW nào có cái giao diện như của C6 hay N97 thì flash luôn một thể :D

Theo như mình biết thì các bản cookFW thường được chỉnh sửa bởi các cooker về mặt chứng chỉ và các thư mục hệ thống, nên chỉ cần flash vào máy là đã có thể truy cập vào sys và privite, ko cần hack máy nữa. Mình cũng chưa hack và chưa flash bao giờ vì đợi xem có CFW nào có cái giao diện như của C6 hay N97 thì flash luôn một thể :D

bạn nhầm rồi, trong các bản cook thì fw đã đc hack, chính vì hack mới có thể cài tất cả phần mềm và truy nhập vào các thư mục hệ thống, có khá nhiều patch trong rompatcher giúp máy bạn chạy nuột nà hơn ... ngoài ra các bản cook còn mod thêm nhiều mod và tiện ích như tăng ram chạy ổn định , chuyển cache C -> E... bạn qua 2pic mấy bản mod mà coi. dùng s60 mà ko hack thì chán lắm :D

Chắc trong forum này mình là người gặp vấn đề nhiều nhất với X6. Ai giúp mình vấn đề này với, máy mình sáng nay, mình cắm vào máy tính để copy dữ liệu, mà lại cắm đồng thời với một usb có virus, sau khi rút ra, mình cài Ucplayer, vào sử dụng xong, mình không thể thoát được và máy bị đơ. Mình tháo pin để khởi động lại thì máy chẳng khác gì con rùa. Mọi người tưởng tượng là chỉ vào menu thôi mà mất đến 2,53 phút. Choáng. Thế mà mình ấn *#7370#. Sau khi reset lại, máy lại trở lại bình thường nhưng được một lúc thì lại đơ. hic hic. Ai cứu mình, mình cám ơn chục lần luôn!

Bổ sung thêm là máy mình vừa cài bản CFW của Hoàng Huy được 2 ngày.

Chắc trong forum này mình là người gặp vấn đề nhiều nhất với X6. Ai giúp mình vấn đề này với, máy mình sáng nay, mình cắm vào máy tính để copy dữ liệu, mà lại cắm đồng thời với một usb có virus, sau khi rút ra, mình cài Ucplayer, vào sử dụng xong, mình không thể thoát được và máy bị đơ. Mình tháo pin để khởi động lại thì máy chẳng khác gì con rùa. Mọi người tưởng tượng là chỉ vào menu thôi mà mất đến 2,53 phút. Choáng. Thế mà mình ấn *#7370#. Sau khi reset lại, máy lại trở lại bình thường nhưng được một lúc thì lại đơ. hic hic. Ai cứu mình, mình cám ơn chục lần luôn!

Bổ sung thêm là máy mình vừa cài bản CFW của Hoàng Huy được 2 ngày.

Format cả phone lẩn bộ nhớ trog luôn đi!

Đầu tiên bạn vào Quản lí tập tin ->> Bộ nhớ chung E ->> tùy chọn ->> Định dạng
Sau khi format xong bạn ấn *#7370# để format ổ C nốt.

Chưa thử nhưng vẫn thank. hi vọng cách này giúp máy mình hết Virus!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Vẫn còn virus bạn ạ, hichic

Chỉnh sửa cuối:
Chưa thử nhưng vẫn thank. hi vọng cách này giúp máy mình hết Virus!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Vẫn còn virus bạn ạ, hichic

Ba.n ke^t' no^i' dt vs may' tinh', cho.n format th?e nho' nhu format 1 usb ak. Chuc' pa.n thanh` co^ng

Mình làm rồi nhưng không được. Virus vẫn còn. Nản quá. Máy giờ chạy như một thằng hâm. hichic. Ai có cách gì khác jup với!

sai bo nho trong no kho the day,virus thi lay lan rat nhanh, sai pm diet virus xem co hieu qua k. cam dt vao may tinh roi quet virus nhu quet USB xem sao

Status
Không mở trả lời sau này.
Back