• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình mới cập nhật xong...đâu thấy thay đổi gì đâu bạn? Làm như thế nào để hiển thị lời bài hát được?

Tại bài hát của bác ko có lời nên mới ko thấy gì.
của e đây =>

Bác tìm phần mềm Tag&rename để có thể thêm lời bài hát, tạo album,thêm ảnh vào bài hát..... để vào trình nghe nhạc cho nó gọn, đẹp và dấu ấn riêng mình :D

xin chào các bác đang sử dụng nokia x6 em co chút hỏi các bác tí về x6 chả là em đang dùng nó nhưng danh bạ liên lạc của em có hơn 500 số dt em lại dang lưu ở trong bộ nhớ của thẻ tức là bộ nhớ dùng chung mà giờ em không biết làm cách nào để copy danh bạ đó ra danh bạ của máy đc để mỗi lần gọi thì vào danh bạ là có số gọi luôn chứ giờ cứ mỗi khi cần gọi là em lại phải vào thẻ nhớ tìm rồi lại phải lấy bút ghi rồi mới gọi được em hơi gà tí mong các bác chỉ giúp em xem co pm nào mà copy danh bạ từ thẻ nhớ ra danh bạ của dt ko vậy em xin cám ơn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

có bác nào cao thủ xin đi qua giúp thằng em này với hix hix

Chỉnh sửa cuối:
xin chào các bác đang sử dụng nokia x6 em co chút hỏi các bác tí về x6 chả là em đang dùng nó nhưng danh bạ liên lạc của em có hơn 500 số dt em lại dang lưu ở trong bộ nhớ của thẻ tức là bộ nhớ dùng chung mà giờ em không biết làm cách nào để copy danh bạ đó ra danh bạ của máy đc để mỗi lần gọi thì vào danh bạ là có số gọi luôn chứ giờ cứ mỗi khi cần gọi là em lại phải vào thẻ nhớ tìm rồi lại phải lấy bút ghi rồi mới gọi được em hơi gà tí mong các bác chỉ giúp em xem co pm nào mà copy danh bạ từ thẻ nhớ ra danh bạ của dt ko vậy em xin cám ơn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

có bác nào cao thủ xin đi qua giúp thằng em này với hix hix

bạn vào Contacts, bấm Options rồi chọn Copy buiness card => chọn From other memory rồi đợi đt tự copy danh bạ sang bộ nhớ đt thui!

Có bạn nào cho mình hỏi với. Mấy hôm nay mình kiểm tra bản cập nhật của X6 qua *#0000# mà máy báo lỗi kết nối là sao ta TT_TT

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Có bạn nào cho mình hỏi với. Mấy hôm nay mình kiểm tra bản cập nhật của X6 qua *#0000# mà máy báo lỗi kết nối là sao ta TT_TT[

chắc do nhiều người update nên xảy ra tình trạng vậy đó...mình cũng bị như bạn, nhưng hôm sau làm lại thì thấy được luôn :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

a e cho mình hỏi CFW khác FW như thế nào? có nên dùng CFW không? và mình dùng lênh *#7370# để fomat máy thì dữ liệu ổ E- bộ nhớ trong của X6 có mất không?:-/:-/:-/...muốn tạo lời bài hát trong music player thì làm thế nào?

Chỉnh sửa cuối:
a e cho mình hỏi CFW khác FW như thế nào? có nên dùng CFW không? và mình dùng lênh *#7370# để fomat máy thì dữ liệu ổ E- bộ nhớ trong của X6 có mất không?:-/:-/:-/...muốn tạo lời bài hát trong music player thì làm thế nào?

CFW mượt hơn FW nhiều (nghe các bác dùng CFW nói thế) và thực tế là RAM của CFW thường free nhiều hơn FW, ngoài ra CFW còn có các tính năng khác FW như bắn được file sis, jar qua bluetooth, nhiều hs hơn, cài được mọi soft (như máy đã hack ý),... Hầu hết các bác dùng X6 đều dùng CFW cả, còn riêng mình thì đã biết cách flash nhưng cái Phoenix của mình đang bị đơ đơ nên đang dùng tạm FW gốc.
Còn vụ hiển thị lời bài hát thì copy vào phần Lyric của bài hát đó là xong ( chưa test thử vì chưa kịp update thì tài khoản đã hết tiền, nhưng mình nhớ bác nào đã nói rồi). Click phải vào bài hát, chọn Properties-> tab Summary-> Advanced (nếu có)-> Lyrics.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Có bạn nào cho mình hỏi với. Mấy hôm nay mình kiểm tra bản cập nhật của X6 qua *#0000# mà máy báo lỗi kết nối là sao ta TT_TT[

chắc do nhiều người update nên xảy ra tình trạng vậy đó...mình cũng bị như bạn, nhưng hôm sau làm lại thì thấy được luôn :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bạn format thì chỉ mất dữ liệu ổ C: thôi còn ổ E: thì ko sao hết!

Tại bài hát của bác ko có lời nên mới ko thấy gì.
của e đây =>

Bác tìm phần mềm Tag&rename để có thể thêm lời bài hát, tạo album,thêm ảnh vào bài hát..... để vào trình nghe nhạc cho nó gọn, đẹp và dấu ấn riêng mình :D
Thấy bác up lên FW v30 rồi, hiển thị lời bài hát...em cũng up lên rồi sao không thấy có...Bác làm ơn chỉ hộ cái:(

Thấy bác up lên FW v30 rồi, hiển thị lời bài hát...em cũng up lên rồi sao không thấy có...Bác làm ơn chỉ hộ cái:(

Bác vào mục cập nhật phần mềm nữa, rùi cập nhật cái music nữa thì mới có, với lại bài hát phải có lời nữa nhé.

mình cập nhập rồi...muốn bài hát có lời thì dùng phần mềm nào để ghép vậy?:(:(:(

hi chào các bạn . Hôm nay mình mới down firmware 3.0 của X6 và thêm cái này từ http://www.mediafire.com/?vvcz33i6u2l34v5#1 . giờ mình muốn hỏi 2 cái này đã đủ để hack phone chưa. Mình cũng từng hack 1 lần thành công rồi nhưng lâu ko làm lại nên quên, bạn nào huowng dẫn lại giùm mình đc ko, Mình hack = Jar

Nói thật thì cái này cũng k hay lắm. Mún có lời phải tải lyric về và nhét vào.
Xài cái ttpod vẫn hay hơn

Ttpod dung nang may lam.em hay down nhac tu pc,ma pc em da cai phan mem minilyrics,nen khi down ve em mo ra nge thu,the la no tai lyric ve,ghi luon vao file mp3.vay la cop vao x6,xog!dug ttpod co nhieu bai ko co lyric.

Theo mình cảm nhận thì X6 nghe nhạc bằng trình mạc định của máy vẫn hay hơn nghe bằng TTpod.

mấy bạn thấy V30 nghe nhạc sao? mình vừa test xong bản cook cho V30, đ.c mod thêm phần âm thanh của 5800 V52 nửa. theo cảm nhận của mình thì chất lượng âm thanh đ.c cải thiện khá nhìu, nghe hết công sức mà vẫn ko bị rè tí nào

Chao ca nha x6. Minh online = dt nen ko co dau. Minh dang dung cfw 8hs cua hoang huy rat tot. Chi co mot thac mac la : trong fw da co soft autoinstal(tu dong cai nhieu soft).minh da tao tren E folder thinkchange/C/ . Va da copy cac soft can cai vao.sau khi format may thi mot luc sau hien len thong bao: khong tin cay phan mem tim thay tren the. Nhung soft do minh van cai binh thuong ma. Ma tai sao minh tim mai ma ko thay icon cua soft autoinstal dau ca. Truoc dung cfw 9hs thi thay co icon do. Minh mua x6 duoc gan mot thang roi ,voc soft rat nhieu nen format nhieu. Moi lan format xong lai cai lai tung soft mot,ko muon cai vao e vi muon giu cho e sach, cai vao c gap van de gi format lai may la xong ma ko mat du lieu. Bac nao biet chi giup minh nhe

Status
Không mở trả lời sau này.
Back