• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Đang tìm cái sis mà nhét vào mà chả thấy đâu có. Bác nào có share đi nào.
tìm cái sis rồi bung ra rồi cho vào rofs2 hả bạn
nhưng với x6 dường như không đơn giản thế, nếu đơn giản thế thì đã có hs c6 để nghịch lâu rồi :-?

Uhm. Mình thử mấy cái HS rồi. Bỏ vào vẫn đc. Ví dụ cái HS này:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?111602-HS-giao-hiện-HTC-Tsunami-cho-S60v5!!-*
cái hs đó mình không thích lắm vì cái này phải ẩn đồng hồ rồi cho cái htc vào mới đẹp, mà ẩn đồng hồ thì lúc ẩn lúc lại không (sau khi restart)
quan trọng là cái hs c6 hoặc n97 kia, bạn mod được cái đó cho x6 thì tuyệt, cả menu 4x4 nữa :D

hoi bac sieutocdo ay. ban cook fw 21 cua bac ay co cai hs sym^3 hay sao ay jony
@dkhoan hinh nhu x6 dau co cai menu 4x4 dau dkhoan

hoi bac sieutocdo ay. ban cook fw 21 cua bac ay co cai hs sym^3 hay sao ay jony
@dkhoan hinh nhu x6 dau co cai menu 4x4 dau dkhoan
mà cái hs sym^3 mình cũng đã cook 1 bản của bọn nước ngoài rồi,thực chất chỉ là 1 file flash chỉ dùng được trên nền TA còn TV thì giật liên hồi, không làm gì được phải flash lại:|, hs đấy cũng không tùy chình gì được nói chung quá chán, giờ pro nào mần được hs như n97 hoặc c6 cũng được nhưng mình tùy chỉnh được cơ, thế thì tuyệt quá
menu 4x4 đến giờ x6 vẫn chưa được thưởng thức, cái này chắc chỉ có bọn pnht làm được, mà x6 thì dường như pnht không để mắt tới >:):((

mà cái hs sym^3 mình cũng đã cook 1 bản của bọn nước ngoài rồi,thực chất chỉ là 1 file flash chỉ dùng được trên nền TA còn TV thì giật liên hồi, không làm gì được phải flash lại:|, hs đấy cũng không tùy chình gì được nói chung quá chán, giờ pro nào mần được hs như n97 hoặc c6 cũng được nhưng mình tùy chỉnh được cơ, thế thì tuyệt quá
menu 4x4 đến giờ x6 vẫn chưa được thưởng thức, cái này chắc chỉ có bọn pnht làm được, mà x6 thì dường như pnht không để mắt tới >:):((
Uhm. chả thấy bọn chúng nhìn đến X6. Chắc X6 mới ra ít người dùng nên nó chưa phát triển.
Có ai có HS N97 k. Đưa lên đây mình thử cook coi đc k

Uhm. chả thấy bọn chúng nhìn đến X6. Chắc X6 mới ra ít người dùng nên nó chưa phát triển.
Có ai có HS N97 k. Đưa lên đây mình thử cook coi đc k
hs n97 thì hỏi bác nào dùng n97 hoặc có bộ cook của n97 share cho xem được không, hỏi bác ntv ấy

mà nếu ai làm cfw cho x6 thì down trên navi bản gốc 16gb ấy nhé (8gb cũng dùng cái 16gb)
mình thấy bản gốc 16gb dùng ngon hơn 8gb, máy mình 8gb toàn sài fw gốc của 16gb, thích gì tự cook :D

hs n97 thì hỏi bác nào dùng n97 hoặc có bộ cook của n97 share cho xem được không, hỏi bác ntv ấy

mà nếu ai làm cfw cho x6 thì down trên navi bản gốc 16gb ấy nhé (8gb cũng dùng cái 16gb)
mình thấy bản gốc 16gb dùng ngon hơn 8gb, máy mình 8gb toàn sài fw gốc của 16gb, thích gì tự cook :D
Vậy sao các bác ko down FW N97 về rồi nghiên cứu. Chắc cái homescreen của N97 cũng ở trong đó chứ. Có gì sai các bác bỏ qua cho, tại em cũng ko biết cook.

Vậy sao các bác ko down FW N97 về rồi nghiên cứu. Chắc cái homescreen của N97 cũng ở trong đó chứ. Có gì sai các bác bỏ qua cho, tại em cũng ko biết cook.
Không đơn giả như bạn nghĩ đâu. Ở trong file rof2 có rất nhiều cái. Biết dc cái nào là Hs đâu. Vào đó mò như kiểu mò kim đáy biển. Nếu đơn giản thì ai cũng mò ra đc rùi

@jonyhoanganh bộ music v52 có môt số khác biệt với V30 của X6, nó zúp nghe tiếng bass mạnh hơn, cải thiện chất lượng âm thanh. chất lượng âm thanh ko chỉ đ.c quy định bởi phần cứng ko mà kòn tùy vào phần mềm nửa( điển hình là V21 và V30 của X6). loa ngoài của 5800 có tiếng bass mạnh nên kỹ sư của nokia phải viết code cho phù hợp với loa 5800. mình dùng bộ music V52 chính là vì lí do này, bộ V52 zúp âm thanh nghe trầm và ko bị rè. thân

@jonyhoanganh bộ music v52 có môt số khác biệt với V30 của X6, nó zúp nghe tiếng bass mạnh hơn, cải thiện chất lượng âm thanh. chất lượng âm thanh ko chỉ đ.c quy định bởi phần cứng ko mà kòn tùy vào phần mềm nửa( điển hình là V21 và V30 của X6). loa ngoài của 5800 có tiếng bass mạnh nên kỹ sư của nokia phải viết code cho phù hợp với loa 5800. mình dùng bộ music V52 chính là vì lí do này, bộ V52 zúp âm thanh nghe trầm và ko bị rè. thân
Thật sao. Để mình thử xem nào

hi. cái zụ âm thanh của 5800 mình đã định đưa wa X6 lâu lắm rùi. tại ko biết hết những file nào quy định âm thanh trong fw nên bó tay :D
Cái này bỏ file vào intall cũng đc. flash xong nó tự cài.Fomat xong nó vẫn tự cài

hix...sao máy mình bị j...bung file ra cook..xong đóng lại flash thì khởi động tới chữ nokia rùi đứng lun....k làm j dc nữa...flash lại fw gốc học cfw sẵn thì dc...fw gốc down về bung ra xong đóng lại liền k thêm j khác...flash cũng bị lỗi....mới bị gần đây a...tức wa''''.....thử hết cả nokia editor 6,7 rùi nokia cooker lun..cái nào cũng bị....

Cái này bỏ file vào intall cũng đc. flash xong nó tự cài.Fomat xong nó vẫn tự cài

Bạn nói j mình ko hỉu. Bộ âm thanh đó có file sis đâu mà install?? Zới lại đây là file trong rofs chứ đâu phải pm j mà tự cài bạn? Mình đang nói bộ âm thanh của a mathanh tách ra từ v52 ak nha.bạn test lại nha. Thân

có ban nào biết ở Phú Yên chỗ nào bán pin galilio ko? nghe nói dùng ngon nên muốn kiếm xai thử ra sao?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back