• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
minh thay nhieu phan mem 5800 chay duoc ma x6 ko chay duoc vi du nhu vietmap .
Thế chắc là bản Viêtmap đó đc chỉnh sửa hoặc thời điểm đó máy bạn có vấn đề chứ mình dùng vietmap vẫn ok(bản down từ trang chủ của nó), hay như AsphaltHD hôm nọ cài vào nó ko chạy, nhưng hôm qua format lại máy thì lại chạy ngon, chả hiểu???. Còn vấn đề so sánh 5800 vs X6 thì cần phải test kỹ tất cả các tính năng của 2 máy mới đc, dù là cùng s60v5. Cũng như cùng là s60v3 nhưng có những cái N95 làm đc còn E72 lại ko, như chơi N-gage chẳng hạn.

ủa...có dzụ phần mềm 5800 chạy dc x6 chạy không được ah...

Đó là ý kiến cá nhân thôi bác, vì bạn ấy ko chạy được soft vietmap nên nghĩ là X6 ko dùng được, còn em vẫn dùng vietmap bình thường nhưng ko đi đâu xa nên gỡ ra cho nhẹ máy.
Thấy một số topic của forum mình hay nói đến bật tắt Open4all, Rompatcher... rồi hôm qua nghịch máy 5233 của thằng bạn cũng thấy nó cài Rompatcher(máy đã hack), vậy cái Rompatcher ý dùng để làm gì vậy mấy bác? Máy chưa hack thì có cần đến cái đó ko ạ?

Fw 21 nhieu cai tang bass thi bi re nhung ko phai tat ca deu bi nhu vay(do phan cung).ai dam khang dinh fw 30 thuc su cai thien duoc loi do hay la trong ban rom cua no bon nokia da ha bot am bass o che do tang bass nen ko thay re nua.minh chua len fw30 , neu co dieu kien so sanh 2 cai x6 cung bi loa re o fw21 ,mot cai len fw30 de che do tang bass con cai kia fw21 ko tang bass va mo cung mot bai hat xem co khac nhau nhieu ko. Nghe cac ban noi fw 30 ko re nhu fw21 cung con phai xem the nao da, dung ko cac ban, phai khach quan ma

Đó là ý kiến cá nhân thôi bác, vì bạn ấy ko chạy được soft vietmap nên nghĩ là X6 ko dùng được, còn em vẫn dùng vietmap bình thường nhưng ko đi đâu xa nên gỡ ra cho nhẹ máy.
Thấy một số topic của forum mình hay nói đến bật tắt Open4all, Rompatcher... rồi hôm qua nghịch máy 5233 của thằng bạn cũng thấy nó cài Rompatcher(máy đã hack), vậy cái Rompatcher ý dùng để làm gì vậy mấy bác? Máy chưa hack thì có cần đến cái đó ko ạ?
roompatcher dùm để apply các patch....như open4all để có thể chỉnh sữa thư mục ổ C....patch c2z để tạo đường dẫn file từ ổ c thay cho file trong ổ z...còn nhìu patch khác nữa...

Fw 21 nhieu cai tang bass thi bi re nhung ko phai tat ca deu bi nhu vay(do phan cung).ai dam khang dinh fw 30 thuc su cai thien duoc loi do hay la trong ban rom cua no bon nokia da ha bot am bass o che do tang bass nen ko thay re nua.minh chua len fw30 , neu co dieu kien so sanh 2 cai x6 cung bi loa re o fw21 ,mot cai len fw30 de che do tang bass con cai kia fw21 ko tang bass va mo cung mot bai hat xem co khac nhau nhieu ko. Nghe cac ban noi fw 30 ko re nhu fw21 cung con phai xem the nao da, dung ko cac ban, phai khach quan ma
hoàn toàn hết rè đó bạn...fw 21 mình không để bass lun mà bật max nhìu bài rất rè...http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/A-Lover-s-Concerto-Kelly-Chen.IW6IE6ZE.html bạn có thử bài này thử..hạ hết bass coi...

cùng 1 bài hát cho v21 hơi rè, v30 hết rè (máy mình) vào xem equalizer thì thấy vẫn vậy chứ không có chuyện nokia hạ bass xuống để lừa mình
mà chú này thành kiến với x6 hay sao ấy nhỉ :-/
mà bài viết nào chú cũng toàn viết tiếng anh không (không có dấu), vậy mod cũng để im

cùng 1 bài hát cho v21 hơi rè, v30 hết rè (máy mình) vào xem equalizer thì thấy vẫn vậy chứ không có chuyện nokia hạ bass xuống để lừa mình
mà chú này thành kiến với x6 hay sao ấy nhỉ :-/
mà bài viết nào chú cũng toàn viết tiếng anh không (không có dấu), vậy mod cũng để im

Ý bạn đó là mặc dù nhìn bộ cân bằng vẫn thế nhưng thực chất đã bị giảm so với bản FW21, Giống như bác nhìn bề ngoài một lon bia dung tích nó ghi bên ngoài là 330ml (tương tự bộ cân bằng) nhưng bên trong chưa chắc bên trong lượng bia có được 330ml, có thể ít hơn (như là bass giảm đi đó).

theo mình thì chắc không đơn giản là giảm bass...vì cùng 1 bài hát mà để v21 mình hạ hết bass vẫn rè...trong khi v30 chỉnh sao cũng okie cả...

theo mình thì chắc không đơn giản là giảm bass...vì cùng 1 bài hát mà để v21 mình hạ hết bass vẫn rè...trong khi v30 chỉnh sao cũng okie cả...
Có lí đấy. v30 chỉnh sao cũng k rè. Còn v21 bạn chỉnh chế độ gì mà to hết cỡ thì cũng rè tất.

Có lí đấy. v30 chỉnh sao cũng k rè. Còn v21 bạn chỉnh chế độ gì mà to hết cỡ thì cũng rè tất.

chắc tại fw v30 của x6 nó hạ độ lớn của âm thanh xuống nên ko rè chăng. Mình nge thấy ko lớn bằng fw v21 hay là tai mình có vấn đề?

chắc tại fw v30 của x6 nó hạ độ lớn của âm thanh xuống nên ko rè chăng. Mình nge thấy ko lớn bằng fw v21 hay là tai mình có vấn đề?
mình cũng chả biết. Chắc k có chuyện hạ âm thanh xuống đâu. Hum nào solo v30 và v21 thử xem

Minh mong cac ban het suc thong cam cho minh nhe, minh dang dung cfw 21 hoang huy only english nen ko go duoc tieng viet. Minh rat thich fw nay ko thay co loi gi ca, chi co 1 loi duy nhat la ko vao duoc ovi de tai phan mem. Fw nay ram free rat nhieu . Minh dang cho ban cfw 30 nao chuan mot chut . Neu up len 30 ma ko ok tho muon quay ve 21 cung ko duoc nua . May minh v21 nghe nhac max volume bat cu bsi nao tang bass van ko bi re Sao minh nghe noi den cai giao dien sps mobile shell hay lam ma cai vao x6 lai ko chay duoc cac ban nhi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Cac ban oi , minh vui qua vi minh da nhin thay chu thank o cuoi moi bai viet roi . Don gian la minh da click vao chu ''full mode '' o dau trang web. O che do nay trang web xuat hien nhieu thu linh tinh hon

Chỉnh sửa cuối:
Minh mong cac ban het suc thong cam cho minh nhe, minh dang dung cfw 21 hoang huy only english nen ko go duoc tieng viet. Minh rat thich fw nay ko thay co loi gi ca, chi co 1 loi duy nhat la ko vao duoc ovi de tai phan mem. Fw nay ram free rat nhieu . Minh dang cho ban cfw 30 nao chuan mot chut . Neu up len 30 ma ko ok tho muon quay ve 21 cung ko duoc nua . May minh v21 nghe nhac max volume bat cu bsi nao tang bass van ko bi re Sao minh nghe noi den cai giao dien sps mobile shell hay lam ma cai vao x6 lai ko chay duoc cac ban nhi.

Cac ban oi , minh vui qua vi minh da nhin thay chu thank o cuoi moi bai viet roi . Don gian la minh da click vao chu ''full mode '' o dau trang web. O che do nay trang web xuat hien nhieu thu linh tinh hon
Nếu bạn không chê có thể dùng bản của mình. Thấy mấy bạn test cũng bảo ok
http://www.pdaviet.net/showthread.php?111972-CFW-x6-v30.0.003-by-jonyhoanganh-8-HS

mình cũng chả biết. Chắc k có chuyện hạ âm thanh xuống đâu. Hum nào solo v30 và v21 thử xem

phần mềm chỉ 1 phần thôi, loa rè thì phần mềm nao chẳng rè...của mình loa bị rè, mang đi bảo hành thì ok luôn rồi. Hôm trước up lên v30 thấy cũng chẳng khác là mấy~X(~X(~X(...Có anh em nào ở Sài Gòn biết hack phone rảnh chỉ mình với =D>=D>=D>

theo mọi người con 5800 vs X6 con nào nghe nhạc thích hơn ?
nghe quảng cáo X6 nghe nhạc cũng hay lắm thì phỉa ?

bạn sài bản English V2 đi, mình cập nhật trên đầu topic của mình ak, bản đó có thể gõ đ.c tiếng việt lun và có cả hiệu ứng khi xoay zống C6 nửa.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

theo mọi người con 5800 vs X6 con nào nghe nhạc thích hơn ?
nghe quảng cáo X6 nghe nhạc cũng hay lắm thì phỉa ?

theo cảm nhận của mình sau khi sài 2 kon này một thời gian dài thì 5800 nghe nhạc hay hơn, ko bị bễ âm như X6 V21. X6 V30 kết hợp với bộ am thanh V52 của 5800 thì chất lượng âm thanh của X6 cũng khoảng 9/10 với 5800 rùi, tùy theo cảm nhận của từng người nửa :D

Chỉnh sửa cuối:
theo cảm nhận của mình sau khi sài 2 kon này một thời gian dài thì 5800 nghe nhạc hay hơn, ko bị bễ âm như X6 V21. X6 V30 kết hợp với bộ am thanh V52 của 5800 thì chất lượng âm thanh của X6 cũng khoảng 9/10 với 5800 rùi, tùy theo cảm nhận của từng người nửa :D
Hix. x6 cũng có bản cập nhật music v1.52 mà. Cần gì phải dùng ké của 58 ...............:(

Status
Không mở trả lời sau này.
Back