• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
mấy pro cho hỏi x6 có chip sử lý âm thanh riêng như 5800 ko? thanks
Câu hỏi này khó quá,mình chỉ có thông tin như thế này thôi :p
Âm nhạc và file âm thanh thu được

* Trình phát nhạc kỹ thuật số Nokia Nseries
- Danh sách bài hát
- Bộ chỉnh âm đồ họa 8 băng tần
- Lựa chọn theo nghệ sĩ, tác giả, album và thể loại
- Hiển thị album dạng đồ hoạ
- Chức năng kích bass, mở rộng stereo, to nhỏ
* Định dạng file phát nhạc: mp3, SPMidi, AAC, AAC+, eAAC+, WMA
* Phím âm lượng chuyên dụng và tính năng truy cập ngay vào Trình phát nhạc từ Thanh Phương tiện
* Radio FM stereo
* Giắc cắm 3,5 mm Nokia AV
* Nokia Ovi Player
* Hỗ trợ Cửa hàng Âm nhạc Nokia
* Hỗ trợ Nokia Podcasting
* Nhạc chuông: nhạc chuông stereo 3D, nhạc chuông 64 âm sắc, mp3 & video (3 video và 9 bài hát mp3 tích hợp)
* Loa stereo tích hợp có hiệu ứng âm thanh 3D (chip âm thanh chuyên dụng mang lại chất lượng âm thanh hi-fi vô cùng trong trẻo)

Thu âm và giọng nói

* Chọn lệnh bằng giọng nói
* Quay số bằng giọng nói độc lập (SIND)
* Thu âm
* Định dạng thu âm: AMR, NB-AMR, FR, EFR
* Micrô stereo kỹ thuật số

Cho em hỏi X6 16gb cảm ứng nhạy không ạh, cảm ứng có nhạy như Iphone không ạh, mình không dùng bút từ vẫn dùng tốt chứ, cảm ưng nhạy như Iphone chứ ạh, hay là vẫn phải dùng bút như 5800
và nó có tiếng việt chứ ạh

Cho em hỏi X6 16gb cảm ứng nhạy không ạh, cảm ứng có nhạy như Iphone không ạh, mình không dùng bút từ vẫn dùng tốt chứ, cảm ưng nhạy như Iphone chứ ạh, hay là vẫn phải dùng bút như 5800
và nó có tiếng việt chứ ạh

Máy này theo mình cảm ứng là khá mượt, máy không dùng bút bạn nhé vì dùng bút không ấn được. Ha ha

X6 nghe nhạc ko sướng = 5700 =((

Chả hiểu bác nghĩ gì mà nói thế, khó so sánh lắm. Theo mình 5700 chả có cửa gì mà so với X6 từ loa ngoài lẫn tai. Mà cài này là tuỳ tai từng người nữa.

Thế bác nghe 5700 chưa mà phát biểu vậy ??? 5700 âm thanh tuy ko to nhưng tiếng trong ấm hơn x6 nhiều

Thế bác nghe 5700 chưa mà phát biểu vậy ??? 5700 âm thanh tuy ko to nhưng tiếng trong ấm hơn x6 nhiều

Thế mình mới nói, tuỳ tai thôi. Với mình X6 với loa đôi cho chất lượng âm ấm và rất thật giọng chứ không chói tai như 57. Vậy nhé, để khỏi tranh luận con ông đẹp con tôi cũng đẹp.Ok?

cho mình hỏi flash FW x6 = jaf phiên bản nào zậy? share mình zới. mình flash = jaf 1.98.64 mà kiếm mún điên lun mà ko thấy rm-559 đâu hết.thanks

các bác cho mình hỏi có phần mềm nào cho X6 báo đèn sạc khi cắm sạc pin không? giống như dòng máy của HTC. :-/

cho mình hỏi flash FW x6 = jaf phiên bản nào zậy? share mình zới. mình flash = jaf 1.98.64 mà kiếm mún điên lun mà ko thấy rm-559 đâu hết.thanks

Không hiểu ý bác lắm, nhưng theo e là khi copy file *.ini vào thì mới có phần X6 để up mà. File đó thì bên topic firmware của bạn hoanghai post rùi đó.

Không hiểu ý bác lắm, nhưng theo e là khi copy file *.ini vào thì mới có phần X6 để up mà. File đó thì bên topic firmware của bạn hoanghai post rùi đó.

Vì lúc đó chưa có nên mình hỏi pên topic này. thanks

Mình mới sài X6 khoãng 1 tuần mà thấy chất lượng loa ngoài tệ hơn 5800 nhìu wa'.
Khi nghe nhạc = các trình nghe nhạc để ở chế độ tăng âm bass như TTPOD hay 360ting nếu bật lớn loa ngoài có tiếng pục pục, có nhìu lúc còn bị rè nửa. còn trình nghe nhạc của máy thì lại ko bị. chỉ có hơi rè rè tí
Có ai bị như mình ko? các bạn cho ý kiến zới. Đây là lỗi máy nào cung bị hay mình cần đem ra care. thanks:(

Chỉnh sửa cuối:
Mình mới sài X6 khoãng 1 tuần mà thấy chất lượng loa ngoài tệ hơn 5800 nhìu wa'.
Khi nghe nhạc = các trình nghe nhạc để ở chế độ tăng âm bass như TTPOD hay 360ting nếu bật lớn loa ngoài có tiếng pục pục, có nhìu lúc còn bị rè nửa. còn trình nghe nhạc của máy thì lại ko bị. chỉ có hơi rè rè tí
Có ai bị như mình ko? các bạn cho ý kiến zới. Đây là lỗi máy nào cung bị hay mình cần đem ra care. thanks:(

Thật tình khi dùng trình nghe nhạc của máy thì bị rè nhiều chứ không phải rè tí như bạn nói đâu, nhưng nếu nghe nhạc bằng LCG Jukebox thì hết hẳn. Máy mình thế đấy, bạn thử cách này xem

Sao máy các bác thế nào ý nhỉ? Máy mình chả bao h bị thế, nghe thì ấm và âm bass nghe chắc chắn mà.:-?:-?:-?

Sao máy các bác thế nào ý nhỉ? Máy mình chả bao h bị thế, nghe thì ấm và âm bass nghe chắc chắn mà.:-?:-?:-?

Mình thử để ở chế độ bình thường ko tăng bass thì nghe cũng ổn. Mình nghỉ cái này tại loa của X6 bass nhìu nên có tình trạng đó. mấy bạn cho thêm ý kiến xem có cần đem ra care hok? lưu ý là khi mở lớn hết mức mới bị nha. thanks

Mình thấy chỉnh bộ cân bằng như zầy có zẻ khả wan hơn chút nak.
360ting

TTPOD

Có hai vấn đề mà các bác thường than vãn về e này là màn hình bị bụi và loa ngoài rè nhưng thật may là máy e không hề bị thế nhỉ. Ngoài ra, hôm nay test thử bản của bạn 26/06 máy mình vẫn nhận đúng là X6. Không hỉu tại sao lun, may wa!

Có hai vấn đề mà các bác thường than vãn về e này là màn hình bị bụi và loa ngoài rè nhưng thật may là máy e không hề bị thế nhỉ. Ngoài ra, hôm nay test thử bản của bạn 26/06 máy mình vẫn nhận đúng là X6. Không hỉu tại sao lun, may wa!

hjhj. bạn nhận xét bản đó sao thì vào topic cho mình nhận xét. thanks đã test

các pro làm ơn giúp em về nokia x6

em mới tậu con x6 ! chưa bít cách sd lắm ! nhưng theo em bít thì x6 la s60 v5 , em có vào 1 số trang wap down thử game hoặc ứng dụng đuôi .sis hoặc .sisx thì ko chạy được . mong các pro giải đáp giúp em nhanh nhất để em đổi con khác :(:)(:)(:)((

Status
Không mở trả lời sau này.
Back