• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

mình cần PM Soft Reset vì TP2 nó nằm ở trong vỏ nên mỗi lần cần reset lại phải tháo vỏ ra. Bất tiện!

bạn tuanquynh chỉ giúp nhé. mình đã up room 6.5 (version test only) nhưng không tìm thấy soft reset đâu. cả radio nghe nói là có trong bản này mình cũng không tìm thấy

Cho Em hỏi làm sao đễ hiện thông tin birthday ngay homepage được vậy?

Đơn giản lém, Pác lưu sinh nhật của vào trong danh ba phone, va chọn phần calendar hiện trên màn hình là okay.

có bạn nào up room (máy phiên bản châu âu mình up room của bác PhamQuang) mà bị giống mình không?
- không đọc được ảnh và video trong thẻ nhớ (thẻ 8GB thẻ xịn). đã reset lại mà vẫn không ăn thua. những PM khác như từ điển vẫn chạy được.
- thỉnh thoảng mở máy ra màn hình tự động xoay ngang rồi sau 1 lúc lại xoay dọc.
củ chuối 9.
xin chỉ giúp hướng giải quyết nếu không chắc đành up lại room 6.1 quá hic

bạn tuanquynh chỉ giúp nhé. mình đã up room 6.5 (version test only) nhưng không tìm thấy soft reset đâu. cả radio nghe nói là có trong bản này mình cũng không tìm thấy
radio ở bài 1 có đó. SR thì down theo đường link tuanquynh cho đó bạn, cài vô là ok
có bạn nào up room (máy phiên bản châu âu mình up room của bác PhamQuang) mà bị giống mình không?
- không đọc được ảnh và video trong thẻ nhớ (thẻ 8GB thẻ xịn). đã reset lại mà vẫn không ăn thua. những PM khác như từ điển vẫn chạy được.
- thỉnh thoảng mở máy ra màn hình tự động xoay ngang rồi sau 1 lúc lại xoay dọc.
củ chuối 9.
xin chỉ giúp hướng giải quyết nếu không chắc đành up lại room 6.1 quá hic
lỗi đó có thể do rom gây ra bạn up bản mới của chú quang đi, có v11 rồi đó

Sử dụng bộ gõ tiếng Việt cho HTC TP2

Em mới sử dụng HTC TP2, nhưng không biết sử dụng bộ gõ tiếng Việt như thế nào; bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn giùm em với.
Ghi chú: Em mới lần đầu sử dụng PDA, mong các bác hướng dẫn cụ thể giùm.
Xin cảm ơn.:(:)(:)((

Bạn có thể sử dụng bàn phím miễn phí này để đánh tiếng Việt. Ngoài ra nếu bạn muốn sử dụng phím cứng để đánh được tiếng Việt thì phải mua phần mềm VnTyping.

VietMap v17 là bản thương mại dùng thử chờ Mua KKK bản quyền, chỉ dùng tốt cho Touch HD và SS i900 sợ không hổ trợ Touch Pro 2 (Mình chưa dùng con này)! bạn thử HR lại cài VietMap v17 trên thẻ nhớ xem. Thỉnh thoảng Mình cũng bị như vậy khi cài VietMap. Nếu ko được Bạn nên thử VietMaps R12 xem sao! Cả hai bản điều là bản thương mại! Chúc Bạn thành công!!
Mình cài cả hai,VietMap R12 chạy phà phà còn V17 không bắt GPS được.Nhờ các bạn chỉ giáo
Các bác ơi... hướng dẫn em cài font tiếng việt cái ạ... sao em cài vào mà toàn vẫn bị lỗi thế ạ... bực mình quá... em cài tất cả các loại font vào vẫn thế... kể cả vnsysfont cũng thế...:(:)(:)((
cac anh cho em hoi cach up rom ship cho dong nay voi.em vua moi mua nen ko hieu up the nao
em xin loi may em ko go duoc tieng viet
chắc do rom thôi mình cũng cài đủ cách cách hướng dẫn cũng không được, hoặc được một phần sau khi cài rom 23047 cảu nncuong thì sài rất chuẩn.

Last edited by a moderator:
Chào các bác.Em cũng mới sắm TP2.. Không hiểu sao, khi so sánh với Touch pro của thằng bạn, thì nó dùng Touch Flo lại mượt hơn của em.Dùng Touch Flo nó cứ bị chậm chậm sao ý.hix

à mà Bản win của em dùng là bản 6.1 theo máy.Mong các bác chỉ giúp cách khác phục.Em cảm ơn

Chào các bác.Em cũng mới sắm TP2.. Không hiểu sao, khi so sánh với Touch pro của thằng bạn, thì nó dùng Touch Flo lại mượt hơn của em.Dùng Touch Flo nó cứ bị chậm chậm sao ý.hix

à mà Bản win của em dùng là bản 6.1 theo máy.Mong các bác chỉ giúp cách khác phục.Em cảm ơn
Bạn kiểm tra xem có ứng dụng nào chạy ngầm không ? Các ứng dụng chạy ngầm gây tốn hao ram khiến các xử lý trở nên chậm chạp , khắc phục bằng cách vào setting > sytem> Task Mannager > để tắt các ứng dụng.
TPR2 đã có các bản rom 6.5 chạy rất mượt và ổn định ,bạn up lên có thể khắc phục tình trạng đó .

Có bạn nào biết cách chỉnh reg hoặc phần mềm nào khi gọi đến hoặc gọi đi đều hiển thị full màn hình và chỉ có hình ảnh, tên, số thôi, không hiện những phím khác như nhận, tắt cuộc gọi...mà lúc đó mình chỉ nhận, tắt cuộc gọi bằng phím cứng thôi???!!!

Trong khi chờ đợi HardSPL để cook bản ROM mới, tôi lập chuyên mục này để các bạn đưa các thủ thuật, các bản patch để sử dụng trong bản ROM của PV trong tương lai. Đồng thời các bạn có thể nêu ra các khiếm khuyết đối với các bản ROM hiện tại để cùng nhau thảo luận và đưa ra được bản Patch.

Tôi là người không thích cài những ứng dụng của bên thứ 3, chỉ thích những ứng dụng gốc. Phần vì nó gây rườm rà, tốn bộ nhớ và làm thay đổi thói quen sử dụng Windows cố hữu. Ví dụ: tôi thích dùng MIE 6 hơn Opera mini, đơn giản vì Mobile IE 6 tương thích tốt hơn với các trang web, có AJAX và tích hợp tốt với Flash và các ActiveX khác. Trong khi Opera mini thì được cái là giao diện đẹp, thuận tiện khi sử dụng nhưng lại thiếu tương thích với ActiveX và tính năng mới. Dù sao thì đại gia MS bao giờ cũng là người dẫn dắt cuộc chơi :).

1. Sử dụng chế độ phân giải cao với IE
MIE 6 mặc định chạy ở chế độ scale tức là tự giãn hình to đùng, gây phá vỡ các trang web và xấu. Chắc do HTC cố tình làm vậy để mọi người thích Opera hơn chăng :D. Để fix lại cho đẹp, có thể dùng sửa lại như sau.

PHP:
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Internet Explorer\Main]
"UseHR"=dword:00000001

2. Sử dụng chế độ ClearType ở chế độ màn ngang.

PHP:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GDI\CLEARTYPE]
@="1"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GDI\ClearTypeSettings]
"OffOnRotation"=dword:00000000

Làm thế nào để chỉnh được code này vậy, chỉ chi tiết hơn cho em với :|

các ae hỗ trợ....TP2 của mình đọc đc powerpoint nhưng font tv bị vỡ và lỗi....máy mình cũng cài font tv rùi mà chả hỉu sao vẫn ko đc....Bro nào có font chuẩn đọc đc tv trên nền powerpoint share na.....merci beaucoup :D

các ae hỗ trợ....TP2 của mình đọc đc powerpoint nhưng font tv bị vỡ và lỗi....máy mình cũng cài font tv rùi mà chả hỉu sao vẫn ko đc....Bro nào có font chuẩn đọc đc tv trên nền powerpoint share na.....merci beaucoup :D
Bạn có thể chụp hình file PPT bị vỡ font lên cho mọi người xem được không vậy. Trường hợp vị vỡ font khi hiển thị tiếng Việt hay tất cả vậy hả bạn?

Bạn có thể chụp hình file PPT bị vỡ font lên cho mọi người xem được không vậy. Trường hợp vị vỡ font khi hiển thị tiếng Việt hay tất cả vậy hả bạn?

bro à chỉ mỗi ppt bị vỡ font thôi....e đọc truyện tranh vẫn ok.....nếu bro từng sài đc ngon ppt trên ppc thì cho e xin 1 font chuẩn nhé....thanks:D

Back