• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

bro à chỉ mỗi ppt bị vỡ font thôi....e đọc truyện tranh vẫn ok.....nếu bro từng sài đc ngon ppt trên ppc thì cho e xin 1 font chuẩn nhé....thanks:D
Mình vẫn dùng font này đọc ppt theo chuẩn Unicode vẫn ok. Bạn nhớ cài vào máy nhé.

Các bạn cho mình hỏi:
1. Khi up lên firmware mới có quay trở lại được firmware củ không? (Trước kia mình dùng Symbian thì không được)
2. Mình không biết cách thoát hoàn toàn khỏi một số chương trình như explorer, office, Media Player...có cách nào khác ngoài thoát ra màn hình Home rồi vào Task manager thoát chương trình đó không?
3. Thêm một điều nửa là khi up rom thì tất cả dử liệu của mình sẻ bị mất phải không?
Mình vừa dùng WM nên chưa tìm tòi được nhiều, xin cảm ơn các bạn.

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho em hỏi : em chép các chương trình vào thẻ nhớ,sau đó cài.nhưng máy cứ báo là không cài được.thế là bị làm sao và cách khắc phục thế nào a?mong các bác giúp đỡ

các bác cho em hỏi : em chép các chương trình vào thẻ nhớ,sau đó cài.nhưng máy cứ báo là không cài được.thế là bị làm sao và cách khắc phục thế nào a?mong các bác giúp đỡ
Bạn kiểm tra lại xem các chương trình mà bạn chép vào thẻ nhớ là định dạng file gì? Nếu là file .exe thì phải chạy trên PC còn muốn chạy trên PPC thì phải dùng file cab.

Bản rom mình xài không có phần chỉnh owner vậy mình phải chình owner như thế nào vậy,ai biết chỉ giúp mình!

Bản rom mình xài không có phần chỉnh owner vậy mình phải chình owner như thế nào vậy,ai biết chỉ giúp mình!
Bạn vào phần setting để cài đặt today, chỉ cho phần owner name hiển thi ra today là bạn có thể chỉnh sửa được.

bạn ơi cho mình hỏi mình bị nứt kính ở ngoài và ở trong touch pro 2 mình mới thay ở Mai Nguyên giá là 3 triệu rưỡi vậy như thế có mắc không? Nó nói không bảo hành màn hình

bạn ơi cho mình hỏi mình bị nứt kính ở ngoài và ở trong touch pro 2 mình mới thay ở Mai Nguyên giá là 3 triệu rưỡi vậy như thế có mắc không? Nó nói không bảo hành màn hình

Nứt ở ngoài là bị bể màn hình cảm ứng, nứt ở trong là hỏng nguyên màn hình, trường hợp của bạn là bị cả 2 nên giá thay cũng tầm chừng đó, đây là topic thảo luận kỹ thuật, còn vấn đề về phần cứng thì bạn post sang box phần cứng nha, thân :)

Các Pác cho em hỏi Map Viet em TP2, Pác nào có giới thiệu cho em với, em tìm rồi những không cài được vì em TP2 WVga.

Các Pác cho em hỏi Map Viet em TP2, Pác nào có giới thiệu cho em với, em tìm rồi những không cài được vì em TP2 WVga.

Ý bạn muốn hỏi phần mềm bản đồ cho TP2 hả, nếu đúng vậy thì bạn xài VietMap đi, bỏ tiền ra mua bản quyền xài cả đời :D trong khi đó soft này tương thích với các máy HTC sau này, thân :)

Mình chưa úp rom ship lần nào,mình thấy các bản rom kiếm ở các diển đàng dều có 2 file 1 la .exe và .nbh ,còn rom ship mình dow về có mổi 1 file .exe thế up như thế nào?chỉ cần sync rồi chạy thôi hay là cần gì nửa không?Cảm ơn!

Mình chưa úp rom ship lần nào,mình thấy các bản rom kiếm ở các diển đàng dều có 2 file 1 la .exe và .nbh ,còn rom ship mình dow về có mổi 1 file .exe thế up như thế nào?chỉ cần sync rồi chạy thôi hay là cần gì nửa không?Cảm ơn!

Rom Ship có 1 file exe thui, nhưng đó là file đóng gói. Khi bạn chạy nó sẽ tương tự như bạn cài 1 ctr vào PC vậy, nó sẽ bung ra nhiều file vào thư mục tạm và hiện cửa sổ up Rom. Bạn cứ là theo từng bước hướng dẫn là oke thui!;)

Còn 1 vấn đề nửa là hình như rom ship có luôn radio,nhưng mình cảm thấy radio của mình chạy ok rồi,mình muốn up rom thôi còn bỏ radio ra có được không vậy? (Từ ngày MinhMan bỏ atom life lâu quá mới gap ha:) )

Còn 1 vấn đề nửa là hình như rom ship có luôn radio,nhưng mình cảm thấy radio của mình chạy ok rồi,mình muốn up rom thôi còn bỏ radio ra có được không vậy? (Từ ngày MinhMan bỏ atom life lâu quá mới gap ha:) )

Hehe.. lâu qua ko gặp, hôm nay anhtuhntl lên TP2 rùi! Nếu qua HD thì sẽ tái ngộ!:p
Đúng vậy thường thì Rom Ship sẽ kèm Radio, muốn bỏ Radio bạn phải Dump Rom ra rồi Build lại. Còn ko bạn cứ up Rom lên rùi up lại Radio mình thích, up Radio chớp nhoáng mà!!!;)

Các bác cho e hỏi là tại sao máy e không thể kết nối Bluetooth với bất cứ thiết bị nào khác (Laptop, Nokia N97, 5800...), TP2 của không tìm ra thiết bị nào, và các thiết bị khác cũng vậy không tìm ra được TP2 ? Có phải Bluetooth máy e bị vấn đề không (Em vừa mua tháng trước thôi) ?

Các bác cho e hỏi là tại sao máy e không thể kết nối Bluetooth với bất cứ thiết bị nào khác (Laptop, Nokia N97, 5800...), TP2 của không tìm ra thiết bị nào, và các thiết bị khác cũng vậy không tìm ra được TP2 ? Có phải Bluetooth máy e bị vấn đề không (Em vừa mua tháng trước thôi) ?
Bạn đang sử dụng 6.5 hay 6.1 vậy. Nếu bạn sử dụng 6.5 bạn vào Setting>Bluetooth bật lên sau đó trong phần cài đặt BT bạn vào Discovertble rồi đặt Always Visible cho phép các thiết bị có thể nhìn thấy thiết bị của bạn rồi thử lại xem sao.

Mọi người cho mình hỏi mình có dow 1 rom về chỉ có file rom .nbh không có tool chạy úp rom thì mình úp làm sao?tool chạy đó kiếm ở đâu?Thanks

tool này là dùng chung cho tất cả các rom đều được phải không bạn?

Back