• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Các bác cho em hỏi làm sao xem được phim khi lướt web thế?phải cài thêm gì không ạ?em vào mấy trang như youtube hay thegioiphim từ opera nhưng không sao mở được phim.

Các bác cho em hỏi làm sao xem được phim khi lướt web thế?phải cài thêm gì không ạ?em vào mấy trang như youtube hay thegioiphim từ opera nhưng không sao mở được phim.

Vì chưa có Flash Player nên bạn ko thể xem video online trên trình duyệt được, bạn có thể xem Youtube thông qua soft youtube có trong rom TP2 :)

opera không hổ trợ xem video trên web bạn ơi,dùng IE di

IE làm sao xem video online được trong khi thiếu Flash Player hả bạn ;;)

em xin loi vi ko danh duoc tieng viet.cac bac cho em hoi lam sao de tang chat luong nghe nhac tren con tp2 nay a?trinh duyet nao thich hop nhat de xem video,ma chat luong duoc mot ti.em dang dung skyfire nhung chat luong kem qua.cam on cac bac.

Task manager!

Ai có cho mình xin file cài hay file chạy của Task manager với(không phải HTC task manager nha các bạn),mình lấy từ trong các bản rom không được nó không cho copy ra!Thanks all!

em xin loi vi ko danh duoc tieng viet.cac bac cho em hoi lam sao de tang chat luong nghe nhac tren con tp2 nay a?trinh duyet nao thich hop nhat de xem video,ma chat luong duoc mot ti.em dang dung skyfire nhung chat luong kem qua.cam on cac bac.

Hiện nay chỉ có Skyfire là hỗ trợ xem video online thôi bạn àh, còn trình duyệt IE và Opera chưa có Flsh Player nên chỉ có thể duyệt wed thôi

Ai có cho mình xin file cài hay file chạy của Task manager với(không phải HTC task manager nha các bạn),mình lấy từ trong các bản rom không được nó không cho copy ra!Thanks all!

Bạn dump file rom ra rồi lấy OEM Task Manager là ok liền đó ;;)

Cái này Của 2 Bác đây:

Adobe Flash Lite 3.1

HTC Task Manager 2.1.34837.5

Chỉnh sửa cuối:
"Bạn dump file rom ra rồi lấy OEM Task Manager là ok liền đó" dump sao bạn?Mình up luôn các bản rom có task manager để lấy thì không được!

"Bạn dump file rom ra rồi lấy OEM Task Manager là ok liền đó" dump sao bạn?Mình up luôn các bản rom có task manager để lấy thì không được!
Cái bạn cần đây :
Taskmgr.exe :D
Tải về roài giải nén
:D

Cái này là thuật ngữ của các KTV build rom :D, dump có nghĩa là bung file rom ra để chỉnh sửa thay OEM, XIP và SYS, cái này bạn phải có hiểu biết về build rom thì may ra mới làm được, ko thì bạn pm bác Quang nhờ bác ấy lấy OEM Task Manager giùm cho ;;)

các bác cho em hỏi là sao máy của em khi nhận tin nhắn thì chỉ hiện số,mà không hiện tên,mặc dù số đã lưu trong máy.
em đã đọc câu trả lời ở trang 4 của diễn đàn rồi,nhưng mà em không có cài cái chương trình OMeOS³ RHODIUM TRANSFORMATION PACK của monx®,

Vì chưa có Flash Player nên bạn ko thể xem video online trên trình duyệt được, bạn có thể xem Youtube thông qua soft youtube có trong rom TP2 :)

IE làm sao xem video online được trong khi thiếu Flash Player hả bạn ;;)

Cậu này chưa sài WM 6.5 thì phải ?
IE WM 6.5 hỗ trợ xem flash trực tuyến mà.

các bác cho em hỏi là sao máy của em khi nhận tin nhắn thì chỉ hiện số,mà không hiện tên,mặc dù số đã lưu trong máy.
em đã đọc câu trả lời ở trang 4 của diễn đàn rồi,nhưng mà em không có cài cái chương trình OMeOS³ RHODIUM TRANSFORMATION PACK của monx®,

Dùng cái SKTOOLS, chỉnh cái ID match từ 10 còn 9 thui :D
Hay dùng bất cứ cái tool nào chỉnh registry, vào HKCU\Control Panel\Phone\CalIidMatch chỉnh giá trị là 9, xong.
btw, tớ đang xài con touch pro2 veion, bản cho thị trường bắc mỹ, rom có 1.18 àh
up lên 1.19 được ko các bác? và nên xài rom nào?
Wên nữa, cái GPS, tớ tweak như hướng dẫn trên thì bắt sóng vệ tinh cực tồi, hầu như ko bắt được. Còn để default thì khá lag. làm sao đây

Dùng cái SKTOOLS, chỉnh cái ID match từ 10 còn 9 thui :D
Hay dùng bất cứ cái tool nào chỉnh registry, vào HKCU\Control Panel\Phone\CalIidMatch chỉnh giá trị là 9, xong.
btw, tớ đang xài con touch pro2 veion, bản cho thị trường bắc mỹ, rom có 1.18 àh
up lên 1.19 được ko các bác? và nên xài rom nào?
Wên nữa, cái GPS, tớ tweak như hướng dẫn trên thì bắt sóng vệ tinh cực tồi, hầu như ko bắt được. Còn để default thì khá lag. làm sao đây
Bạn HardSPL xong thì có thể up các bản rom khác bạn thích. Bạn up thử lên 6.5 với Radio mới xem, bắt GPS khả dĩ hơn các bản 6.1.

Tớ kiếm mãi vẫn ko hiểu HardSPL là gì, cài để làm gì, khi cài có mất dữ liệu ko? Có phải hard reset ko?

Các bác cho em hỏi làm thế nào để tắt cái âm thanh khó chịu và to tướng khi chụp hình với. Máy của em là hàng xách tay Telstra, options của Camera không có phần tắt tiếng Shutter Sound. Em cũng đã thử các kiểu chọc vào mấy cái setting của registry, rồi thay cả file shutter sound.wav, thay cả snap.wav rồi mà vẫn không được.

Các bác đã tìm ra cách xử lý vụ này chưa ạ?

Các bác cho em hỏi làm thế nào để tắt cái âm thanh khó chịu và to tướng khi chụp hình với. Máy của em là hàng xách tay Telstra, options của Camera không có phần tắt tiếng Shutter Sound. Em cũng đã thử các kiểu chọc vào mấy cái setting của registry, rồi thay cả file shutter sound.wav, thay cả snap.wav rồi mà vẫn không được.

Các bác đã tìm ra cách xử lý vụ này chưa ạ?

Trước khi chụp bạn chuyển máy sang chế độ rung đi, đố nó phát ra tiếng đấy :))

Back