• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Cái máy này nó điên thế đấy bác Quang Thắng ạ, rung ở chế độ điện thoại thôi, còn chụp ảnh lại vẫn két két kẹt kẹt to tướng. Mà quái lạ, máy ảnh cơ ngày xưa thì cố làm cho êm, cho khỏi kêu, còn máy ảnh số ngày nay thì lại cố làm cho nó kêu, lại còn kêu to như cái tổ bố thằng HTC này nữa. Chịu ko hiểu nữa.

Bác nào có cao kiến giúp tôi với, khó chịu với cái tiếng kêu này lắm. Mà chụp lén mấy cô gái nó kêu to thế thì lộ lắm, dễ bị mấy ẻm nó lườm cho rách cả lông mi lắm, các bác nhể!

Cái máy này nó điên thế đấy bác Quang Thắng ạ, rung ở chế độ điện thoại thôi, còn chụp ảnh lại vẫn két két kẹt kẹt to tướng. Mà quái lạ, máy ảnh cơ ngày xưa thì cố làm cho êm, cho khỏi kêu, còn máy ảnh số ngày nay thì lại cố làm cho nó kêu, lại còn kêu to như cái tổ bố thằng HTC này nữa. Chịu ko hiểu nữa.

Bác nào có cao kiến giúp tôi với, khó chịu với cái tiếng kêu này lắm. Mà chụp lén mấy cô gái nó kêu to thế thì lộ lắm, dễ bị mấy ẻm nó lườm cho rách cả lông mi lắm, các bác nhể!

Ai mượn đi chụp lén làm gì cho máy nó kêu :p, chắc là vì chụp lén nên máy nó kêu đó :))

Tôi nói đùa chơi, hóa ra là thành chuyện thật. Nghiên cứu từ sáng tới giờ mới biết tiếng kêu camera không tắt nổi vì luật của nhiều nước bây giờ bắt cameraphone phải phát ra tiếng kêu để người bị chụp ở khoảng cách hợp lý có thể nghe được và biết được. Thành ra chúgn nó giấu cái tiếng kêu này như mèo giấu *** , lại còn làm đủ trò động tác giả trong registry để đánh lừa người sử dụng không cho chọc ngoáy nữa (cũng có thể chúgn nó không lừa, mà một số version cũ mấy cái registry key đó có tác dụng thật).

Trên xda-developers đã có người chế được CAB cho HTC Touch Diamond rồi, đang nhờ người ta giúp làm CAB cho Touch Pro 2. Khi nào có tôi sẽ up lên đây để mọi người tham khảo.

@ Cài đặt chọn lựa cho chức năng của nút [X]:

- Các bản ROm WM 6.1 trước đây, có phần cài đặt chọn lựa cho chức năng của nút [X]: như bấm vào nút [X] để đóng chương trình hoặc chạy ở chế độ Minimize.

- Tuy nhiên, bản ROm WM 6.5 tôi không tìm thấy phần cài đặt chọn lựa này ở đâu cả, mặc định khi bấm nút này, chương trình không đóng mà chạy ngầm nên tốt rất nhiều bộ nhớ.

Bạn nào biết vui lòng chỉ dùm

@ Cài đặt chọn lựa cho chức năng của nút [X]:

- Các bản ROm WM 6.1 trước đây, có phần cài đặt chọn lựa cho chức năng của nút [X]: như bấm vào nút [X] để đóng chương trình hoặc chạy ở chế độ Minimize.

- Tuy nhiên, bản ROm WM 6.5 tôi không tìm thấy phần cài đặt chọn lựa này ở đâu cả, mặc định khi bấm nút này, chương trình không đóng mà chạy ngầm nên tốt rất nhiều bộ nhớ.

Bạn nào biết vui lòng chỉ dùm

Hiện tại bạn đang dùng bản Wm6.5 build nào, nếu build có giao diện Start Menu nằm phía trên thì có rất nhiều ctr Task Manager. Còn nếu build có giao diện Start Menu nằm phía dưới thì hiện tại chưa có ctr Task Manager nào cả, bạn phải vào Task Manager có trong rom để tắt ứng dụng thôi

Dùng cái SKTOOLS, chỉnh cái ID match từ 10 còn 9 thui :D
Hay dùng bất cứ cái tool nào chỉnh registry, vào HKCU\Control Panel\Phone\CalIidMatch chỉnh giá trị là 9, xong.
btw, tớ đang xài con touch pro2 veion, bản cho thị trường bắc mỹ, rom có 1.18 àh
up lên 1.19 được ko các bác? và nên xài rom nào?
Wên nữa, cái GPS, tớ tweak như hướng dẫn trên thì bắt sóng vệ tinh cực tồi, hầu như ko bắt được. Còn để default thì khá lag. làm sao đây

bác làm ơn chỉ rõ hơn làm sao vào được cái hkcu và control panel được không ạ?em đang dùng sktool.cảm ơn bác nhiều.

bác làm ơn chỉ rõ hơn làm sao vào được cái hkcu và control panel được không ạ?em đang dùng sktool.cảm ơn bác nhiều.
Dùng phần mềm can thiệp reg như Resco Explorer, Pim Reg hoặc bản thân sktools cũng có phần cho phép can thiệp, tìm đến khoa như đã hướng dẫn là thấy thôi.

Dùng mấy bản Rom 6.5 của bác PhamQuang thấy có 1 lỗi về tin nhắn.
- Thỉnh thoảng có tin nhắn đến mà ko báo đèn, lúc mở máy lên thì mới báo (h tin nhắn đến thì đã từ mấy tiếng trước).
- Có lúc máy chỉ báo đèn, mở máy lên thì mới báo chuông tin nhắn.
Do lỗi này mình đã thấy ở 1 số Rom nên hỏi ở đây để mọi người cùng chia sẻ.

Xin giúp đỡ về WIFI trên WM6.5

Các bro cho mình hỏi thăm tí, đó là mình mới cưới được em touch pro 2 và vừa sắm cho nàng bộ đồ WM 6.5 nhưng khi mà ẻm chuyển sang chế độ "turn of monitor" thì wifi cũng đứt theo, có cách nào để wifi vẫn chạy trong khi turn of monitor giống như phiên bản WM 6.1 không, xin giúp đỡ.

Thứ hai là app Media của giao diện Sensen gi gi đó thì khi nhấn nút pao ờ thì nó cũng tắt ngúm theo, trên WM 6.1 thì kô bị như vậy.

Mong các kk giúp đỡ giùm, thx

Tôi nói đùa chơi, hóa ra là thành chuyện thật. Nghiên cứu từ sáng tới giờ mới biết tiếng kêu camera không tắt nổi vì luật của nhiều nước bây giờ bắt cameraphone phải phát ra tiếng kêu để người bị chụp ở khoảng cách hợp lý có thể nghe được và biết được. Thành ra chúgn nó giấu cái tiếng kêu này như mèo giấu *** , lại còn làm đủ trò động tác giả trong registry để đánh lừa người sử dụng không cho chọc ngoáy nữa (cũng có thể chúgn nó không lừa, mà một số version cũ mấy cái registry key đó có tác dụng thật).

Trên xda-developers đã có người chế được CAB cho HTC Touch Diamond rồi, đang nhờ người ta giúp làm CAB cho Touch Pro 2. Khi nào có tôi sẽ up lên đây để mọi người tham khảo.

Máy của bác nó sao í, máy tui chỉ cần tắt cái "Shutter Sound" là im ru bà rù lun, hẻm có nghe gi hết.

hình như 2 cái này ăn thẳng vào rom rồi, ko làm gì đc đâu

à, em tìm ra cách để nó tắt mà hình mà nhạc vẫn chạy rồi, bác cắm tai nghe vào là xong=))

Có bạn nào biết phần mềm dùng để mở file *.swf trên TP2 không? Mình đã thử cài hầu hết các phần mềm tìm được trên diễn đàn như Adobe Flash Lite 3.1, FLV Player,... nhưng cũng chưa mở được?!

Có cách nào đặt chế độ rung báo tin nhắn không nhỉ, vì nhiều lúc đi đường có người nhắn tin thì chịu không biết được, hic !

hình như 2 cái này ăn thẳng vào rom rồi, ko làm gì đc đâu

à, em tìm ra cách để nó tắt mà hình mà nhạc vẫn chạy rồi, bác cắm tai nghe vào là xong=))

Thx bác nhiều lắm. Còn cái wifi thì bó tay, tìm hoài ko ra cách. hix

hehe ^.^ mấy bữa nữa là em tậu 1 em , mà phân vân quá giữa TD2 & TP2, không biết nên chọn em nào , em ưu tiên các thứ như:
- độ nhạy màn hình
- chất lương âm thanh ( nghe bằng tay nghe )
- pin
còn giá cả thì em không quan tâm . tại mới trúng số :D

Có cách nào đặt chế độ rung báo tin nhắn không nhỉ, vì nhiều lúc đi đường có người nhắn tin thì chịu không biết được, hic !

khi set nhạc chuông cho tin nhắn thì bác set lun chế độ rung and ring la ok thui, đơn giản mà

các bác cho em hỏi phần mềm nào đọc được file djvu trên em này không ạ?em cài smartdjvu nhưng không được.

các bác cho em hỏi làm sao khắc phục được cái này ạ: khi có người gọi tới, nếu vô tình chạm vào màn hình, thi cuộc gọi sẽ lập tức bị ngắt,và chuyển thành 1 cuộc gọi nhỡ.tại em để máy trong vỏ,nên khi lấy ra rất hay bị như thế này.

các bác cho em hỏi làm sao khắc phục được cái này ạ: khi có người gọi tới, nếu vô tình chạm vào màn hình, thi cuộc gọi sẽ lập tức bị ngắt,và chuyển thành 1 cuộc gọi nhỡ.tại em để máy trong vỏ,nên khi lấy ra rất hay bị như thế này.

Do vô tình bạn đụng vào nút huy cuộc gọi hay tap vào icon hủy cuộc gọi nên mới bị như thế, cái này đâu phải lỗi gì đâu mà khắc phục

Có một trường hợp nữa xảy ra đối với một số người thường dùng các loại bao có nam châm chìm trong bao, khi nhấc điện thoại ra thường bị ngắt cuộc gọi. Với những trường hợp như thế có thể thay dùng loại bao khác là hết.

Back