• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Các Bác cho E hỏi. e mới dïng TP2 nên thấy không có đèn báo sóng. Ngày xwa e dùng con exec Life thì đèn nháy suot. khi bật Blutouch hay Wifi đều có đèn. Máy của các Bác cũng vậy hay máy e có vấn đề. Thank

máy tớ cũng vậy đó bạn, sau này hình như HTC bỏ bớt đèn nháy báo sóng đó

em up rom len 6.5 thì cứ giữa chừng thì nó báo lỗi, giờ mún up lại 6.1 thì mở máy lên toàn 3 sọc.ai bít thì giúp em với T_T

Trước khi up ROM,máy bạn đã được HardSPL hay chưa? Nếu chưa phải thực hiện HSPL trước: http://www.pdaviet.net/showthread.php?71581-HardSPL-V2-by-OLINEX-HTC-RHODIUM-(TP2)
Hiện tại máy bạn đang ỡ Bootloader,tải ROM gốc về up lại cho máy.

cài đầy đủ lun rồi a ơi.Nhưng ác cái là giờ ko bít ROM gốc nó là loại nào và nhất là cắm cáp vào nó cũng ko còn nhận máy.Máy e mớ mua ko lẽ giờ thành cục gạch hả trời

cài đầy đủ lun rồi a ơi.Nhưng ác cái là giờ ko bít ROM gốc nó là loại nào và nhất là cắm cáp vào nó cũng ko còn nhận máy.Máy e mớ mua ko lẽ giờ thành cục gạch hả trời

hông, bạn có thể dùng nó để chặn giấy đc nữa :D khá hiệu quả :D

mà theo tớ thì để cho chắc ăn đem ra tiệm nào đấy tin tưởng 1 tí nhờ người ta làm giúp :D

Nếu có thể bạn chụp cho vài tấm hình up lên 4R để anh em nhìn thấy tình trạng máy của bạn thì tiện giúp đỡ hơn!

Máy bạn ở chế độ 3 sọc là đang ở chế độ Bootloader, dưới 3 sọc hiển thị Serial, nếu gắn cáp vào kết nối với PC mà nó chuyển chế độ USB thì bạn hãy up lại Rom gốc bình thường có thể giải quyết được vấn đề của bạn!;;)

cho em hỏi, máy em đang nguyên bản chưa up gì, thì làm cách nào để lấy được rom gốc ra để sao lưu ạ

em đang cài GPS Tweaks cho HTC Touch Pro 2: theo hướng dẫn nhưng không sao tìm được
* HKLM\System\CurrentControlSet\GPS Intermediate Driver\Drivers\
thư mục HKLM ở chỗ nào ạ, em mới dùng Winmobile mong các pro chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:
Em cài sprite backup, cài bản 6.5.2 nhưng chưa có thuốc. Sau thấy có bản 6.5.5 full thì em remove cái bản kia trước, sau đó cài bản full này lên. Mặc dù remove rồi nhưng nó lại báo cần phải remove trước khi cài bản full. Em bấm ok để remove tiếp thì nó chạy và báo lại ko thể remove và tiếp tục cài. Sau đó khi vào Star thì lại thấy có 2 shortcut Sprite backkup và cả 2 cái đều chạy bản full.

Cho em hỏi làm sao để em xóa bớt 1 cái shortcut cho nó dòm đẹp cái máy 1 tí. Thanks mấy anh nhiều

...
Cho em hỏi làm sao để em xóa bớt 1 cái shortcut cho nó dòm đẹp cái máy 1 tí. Thanks mấy anh nhiều

Bạn dùng ctr quản lý file (Total Commander, Resco FileExplorer...), vào Device\Windows\StartMenu\ProgramFiles xóa bớt 1 icon đi (tênctr.lnk) là ok!

các bác ơi. em không biết cách vào bootloader làm sao kiểm tra HSPL đây, chỉ giúp em với.

thanks
Bạn nhấn và giữ phím Volume Down + Chọt Reset, nhả reset ra trong khi đó vẫn giữ phím Volume Down cho đến khi màn hình PPC chuyển thành màn hình 3 màu thì nhả phím Volume Down...

HTC Touch pro 2 không HardSPL được. kính mong các bác giúp đỡ.

:(:(:(:)(:)(:)(( :(:(các bác giúp cháu với, cháu mới mua 1 em touch pro 2 có ký hiệu RHOD110, nhưng về cháu không chay được HasdSPL. cứ ở 0% ko chạy rồi đợi hồi sau thì báo ERROR{246}: DIVIDE NOT RESPONDING. nhưng máy vẫn kết nối được với PC các bác giúo cháu với.

và ký hiệu RHOD110 nghĩa là sao vậy các bác? và Ram chỉ có 256 vậy là sao các bác? cháu đang dùng máy của mang telstra của úc. đã unlock.

kính mong các bác giúp đỡ. thanks

Mới mày mò chút xíu lại có chuyện tiếp:

Sau khi cài soft 1 hồi để tìm phần mềm thích hợp, em quyết định hard reset lại máy. Sau đó là chỗ thời tiết phía dưới đồng hồ chỉ hiện chữ "My Location". Em đã vào chỉnh cập nhật My Location nhưng nó báo "no weather data available" (mặc dù thời tiết các thành phố đều cập nhật). Em vào internet và gmap đều ok chứng tỏ sóng GPRS ko có vấn đề. Vậy giờ em làm cách nào ạ? Hay là hard reset lần nữa, mà hard reset nhiều có ảnh hưởng đến máy ko nữa mấy anh.

Các anh giúp em tiếp nữa nha. Thanks

Mới mày mò chút xíu lại có chuyện tiếp:

Sau khi cài soft 1 hồi để tìm phần mềm thích hợp, em quyết định hard reset lại máy. Sau đó là chỗ thời tiết phía dưới đồng hồ chỉ hiện chữ "My Location". Em đã vào chỉnh cập nhật My Location nhưng nó báo "no weather data available" (mặc dù thời tiết các thành phố đều cập nhật). Em vào internet và gmap đều ok chứng tỏ sóng GPRS ko có vấn đề. Vậy giờ em làm cách nào ạ? Hay là hard reset lần nữa, mà hard reset nhiều có ảnh hưởng đến máy ko nữa mấy anh.

Các anh giúp em tiếp nữa nha. Thanks

Bạn lại nhấn update thêm vài lần là được ý mà, nhưng đôi khi cập nhật thời tiết My location nhiều khi không giống với nơi mình sinh sống đâu :D

Cái vụ này đôi khi nó fix được ngay, đôi khi rất khó fix. ~X(

Bạn vào Setting> System>Location setting: bật improve location sẻvice ... on
Vào tab weather, vào menu: anable location ...
Sau đó bạn update ...

Nếu vẫn không được, bạn bật tất cả các kết nối như internet, GPS, GPRS, sau đó update đảm bảo sẽ được, thông thường kết nối GPRS sẽ xác định Myl Location nhanh nhất.
Chúc may mắn.

Bạn lại nhấn update thêm vài lần là được ý mà, nhưng đôi khi cập nhật thời tiết My location nhiều khi không giống với nơi mình sinh sống đâu :D

=))
Không biết bác ở đâu. Em thấy dự báo thời tiết tp HCM trên máy em trời đang mưa, nhưng em ở tp HCM mà có thấy mưa đâu, không biết có mưa ở chổ nào trong Tp HCM nữa không chứ trời nóng gần chết nè!

=))
Không biết bác ở đâu. Em thấy dự báo thời tiết tp HCM trên máy em trời đang mưa, nhưng em ở tp HCM mà có thấy mưa đâu, không biết có mưa ở chổ nào trong Tp HCM nữa không chứ trời nóng gần chết nè!

Cái này là đương nhiên rồi bạn Tp HCM bao lớn,mưa đâu phải mưa hết cả Tp HCM =))

Back