• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Hiện nay em xài máy của em cảm thấy nó lag quá!Nó nhận sms khi nt xong nó tự động chuyển chế độ qua ngang màn hình luôn!Lúc thoát khỏi tn thì nó lại trở lai màn hình đứng!!!Ace bik nó bị gì hem chỉ em với!!!!!!

Có 1 số bản ROM tác giả tích hợp thêm tính nang tử xoay ngang màn hình khi máy nàm ngang,hoặc nếu không thì bạn coi lại đôi khi là do bao da của điện thoại có nam châm đôi khi ảnh hưởng đến sensor của máy!

Em đã koi hết òi nhưng nó vẫn bị như vậy khi gọi bấm số nó cũng bị luôn!!!Với lại em lúc khóa may lại khi khóa máy thì màn hình đúng trướt ngang lên thì no lag quá trời luôn!!!Ko bik mấy em nó bị gì nữa!Mong mấy a anhtuhntl help em!!!

Nếu muốn máy chạy êm,tốt nhất nên quay về MANILA 2.1,có 1 số trường hợp các bạn không phân biệt được là do lổi ROM hay là do tốc độ chậm,mình đề nghị bạn nên thử quay về MANILA 2.1 coi sao,rồi sẻ có hướng khắc phục khác.Lần sau viết bài có dấu nha!

Anh anhtuhntl ơi!Cho em hoi chay về MANILA 2.1 là gì vậy anh!Anh có thể chỉ em từng chi tiếc đc hem!Tại em mới xài nên còn gà lắm!!Mong anh chỉ hộ dùm em thank anh nhìu!!!!!!

Tớ xài T-mobile TP2 up Rom của bác PQ bị hiện tượng bàn phím mất chức năng phím Alt, thay vào đó là nút Ctrl dùng như Alt vậy. Còn có chỉnh sửa lại trong hệ thống như hướng dẫn thì 2 phím đó OK, nhưng các phím số phía trên thì thành các ký tự đặc biệt :(

Nếu muốn máy chạy êm,tốt nhất nên quay về MANILA 2.1,có 1 số trường hợp các bạn không phân biệt được là do lổi ROM hay là do tốc độ chậm,mình đề nghị bạn nên thử quay về MANILA 2.1 coi sao,rồi sẻ có hướng khắc phục khác.Lần sau viết bài có dấu nha!

Anh ơi cho e hỏi!HTC của em là hàng Verizon Win 6.5 CE Ó 5.2.21874(Build 21874.5.0.83)!Thì những hiện tượng như em đã nói trên h em muốn format cài lại bản 6.5 từ đầu thì phải làm sao!Hoặc trở về MANLIA 2.1 thì mình phải làm sao!Mong anh help dùm em!Vì em mới xài nên ko rành về những vấn đề này lắm!Thanx anh nhìu

Anh ơi cho e hỏi!HTC của em là hàng Verizon Win 6.5 CE Ó 5.2.21874(Build 21874.5.0.83)!Thì những hiện tượng như em đã nói trên h em muốn format cài lại bản 6.5 từ đầu thì phải làm sao!Hoặc trở về MANLIA 2.1 thì mình phải làm sao!Mong anh help dùm em!Vì em mới xài nên ko rành về những vấn đề này lắm!Thanx anh nhìu

Nếu muốn chạy lại từ đầu 1 bản win thì bạn có thể HS lại máy:có 2 cách 1 là tổ hợp các phím cứng(nhưng cái này mình không xài hàng Verizon nên mình không nói),2 là bạn vào setting->system->clear storage rồi gỏ vào số 1234 rồi ok là máy tự động set lại ban đầu.
Còn về vấn đề MANILA 2.1 và MANILA 2.5 như mình nói thì bạn hỏi khó trả lời quá (Ví dụ: ít ai giải thích được tại sao 1+1=2 :p) thôi để mình up lên 2 tấm hình để bạn coi là biết

Bên trái người ta gọi là MANILA 2.5 bên phải gọi là MANILA 2.1. Tại vì MANILA 2.5 tích hợp trong các bản ROM thì chiếm tài nguyên máy nhiều hơn MANILA 2.1 nên đương nhiên các bản ROM với MANILA 2.5 sẻ chạy chậm hơn các bản ROM với MANILA 2.1,ý mình nói ở bài trên là khuyên bạn nên sử dụng các bản ROM với MANILA 2.1 thì máy sẻ có tốc độ nhanh hơn và chạy sẻ cảm giác êm và mượt hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Dear anhtuhntl!!!
Mình mới chuyển từ Manila 2.1 lên 2.5 và thấy có một điểm khác biệt: ở 2.5 ko thấy có TAB Programs như 2.1, thay vào đó là phần Quick links ngay trên Today và chỉ có 9 icons programs!!!
Có cách nào tăng số lượng icon này lên ko? Hoặc là tạo 1 TAB programs riêng ko???
Thanks bạn!!!

Dear anhtuhntl!!!
Mình mới chuyển từ Manila 2.1 lên 2.5 và thấy có một điểm khác biệt: ở 2.5 ko thấy có TAB Programs như 2.1, thay vào đó là phần Quick links ngay trên Today và chỉ có 9 icons programs!!!
Có cách nào tăng số lượng icon này lên ko? Hoặc là tạo 1 TAB programs riêng ko???
Thanks bạn!!!

Nếu bạn xài ROM của chú Quang thì số lượng các ô để add shortcut ra ngoài là tối đa hiện h rồi đó,mình chưa thấy bản MANILA 2.5 nào nhiều hơn thay vì chỉ có 9 ô để add shortcut ra ngoài như bản ROM SHIP mới nhất của TP2.
:pCòn về vấn đề thêm TAB program như bạn nói thì củng chưa có!Thân :p

Nếu bạn xài ROM của chú Quang thì số lượng các ô để add shortcut ra ngoài là tối đa hiện h rồi đó,mình chưa thấy bản MANILA 2.5 nào nhiều hơn thay vì chỉ có 9 ô để add shortcut ra ngoài như bản ROM SHIP mới nhất của TP2.
:pCòn về vấn đề thêm TAB program như bạn nói thì củng chưa có!Thân :p
Thanks anhtuhntl nhé!!!
Mình hiện đang dùng ROM của joshkoss (từ giới thiệu của bạn đó) Sense Manila 2.5. bản này chỉ có 9 shortcut thôi nên mình mới hỏi.
Nếu bạn biết xin chỉ cho mình.
Thanks bạn!^^
TÌnh hình là nhờ sự trợ giúp của các members từ XDA forum mình đã down được soft MaxManila 2.5 Ultimate để giải quyết vấn đề shortcut trên, tuy nhiên chưa biết cách dùng. Bạn nào biết xin chỉ mình với!?
Thanks in advance!!!

Last edited by a moderator:
Mò 1 tí ra liền đấy bạn, dễ lắm. Sao bạn ko xài bản của Chú Quang đi, mượt mà + CHT Editor theo mình thì chỉ có hơn chứ ko kém Max Manila đâu.

Thanx anh anhtuhntl rất nhìu!Sau 1 hồi sau nghỉ wuet định cho em nó HS lại nà!!!!Thấy chạy cũng ok hôn lúc ban đầu nhưng tự nhiên mối cuôc gọi nó cho them số +1 vào hihix em tìm hoài mà hem thấy cách chỉnh hihix VD sdt 090 465... thi no cho them so +1 (090) 456... em tìm hoài kô bik sao chỉnh nữa ace nào bik chỉ dzùm em nhé :(:(Thanx ace rầt nhìu!!!!!!

Thanx anh anhtuhntl rất nhìu!Sau 1 hồi sau nghỉ wuet định cho em nó HS lại nà!!!!Thấy chạy cũng ok hôn lúc ban đầu nhưng tự nhiên mối cuôc gọi nó cho them số +1 vào hihix em tìm hoài mà hem thấy cách chỉnh hihix VD sdt 090 465... thi no cho them so +1 (090) 456... em tìm hoài kô bik sao chỉnh nữa ace nào bik chỉ dzùm em nhé :(:(Thanx ace rầt nhìu!!!!!!
Bạn thử vào option của contact, xóa area code và kiểm tra lại xem.

Anh có thể chỉ tường tân cho em đc hem!!!Em mới xài nên còn gà lắm!!Mong anh thông cảm! Có ai help hem!!Em mò hoài mà hem đc gọi cũng hem nun hihixhix!!!!!!

Back