• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Híc sau nhiều làn update ko thành công em đã có biện pháp xử lý: vào world clock set mặc định là Ho Chi Minh City lun, khỏi My Location gì nữa cho mệt. Kết quả là cập nhật liên tục. He he

Híc sau nhiều làn update ko thành công em đã có biện pháp xử lý: vào world clock set mặc định là Ho Chi Minh City lun, khỏi My Location gì nữa cho mệt. Kết quả là cập nhật liên tục. He he

Trùi! Bác làm vậy có khác gì "Gọt chân cho vừa giày" đâu. Cố làm thử vài lần như mình nói ở trên sẽ được thôi bác. Khi bác fix được rồi, nếu bác đi đến địa phương khác, khi bác update hoặc để máy tự động update sẽ xác định nơi bác đến và luôn cả thời tiết nơi đó luôn. Bác làm vậy trừ khi bác ở Tp HCM suốt. :))
Cố gắng đi bác!

cài core player hoặc TCPMP bạn nhé

TCPMP:
Mã:
http://rapidshare.com/files/228106863/Tcpmp_Omnia_Phenom.cab
Coreplayer:
Mã:
http://www.zshare.net/download/59108657776d2531/
pro nào giúp mình với .mình đã cài coreplayer và TCPMP rồi mà khi tải video clip từ youtube về và cho vào máy lại ko chạy đc ( đuôi flv )

cài core player hoặc TCPMP bạn nhé

TCPMP:
Mã:
http://rapidshare.com/files/228106863/Tcpmp_Omnia_Phenom.cab
Coreplayer:
Mã:
http://www.zshare.net/download/59108657776d2531/
pro nào giúp mình với .mình đã cài coreplayer và TCPMP rồi mà khi tải video clip từ youtube về và cho vào máy lại ko chạy đc ( đuôi flv )

Thiếu Codecs thì sao mà chạy được. :D

là sao bác QUANG ơi, em ko hiểu . em mới chuyển từ symbian sang nên có nhiều vấn đề ngố quá

là sao bác QUANG ơi, em ko hiểu . em mới chuyển từ symbian sang nên có nhiều vấn đề ngố quá

Codecs hiểu nôm na là ctr giải mã các chuẩn nén video! Bạn qua box phần mềm multimedia kiếm ctr trình nào xem video hỗ trợ đuôi flv ấy, mình ko nhớ rõ nhưng ctr TCPMP có vẻ hỗ trợ xem đuôi flv đó!;;)

với dòng TP II này thì ko dùng TPCMP để xem video như ý đâu, chỉ nên convert sang định dạng MPEG xem là nuột nhất. Mĩnh cũng đã mất nhiều thời gian cho cái vụ xem video này lắm rùi!
Có bro nào biết cho mình hỏi chút: mình chuẩn bị sang Nga công tác nên cài bàn phím tiếng Nga Qkeys 6.0 vào máy, nhưng sau đó ko mở được tin nhắn nữa, dù mình đã gỡ bỏ Qkeys đi nhưng vẫn không thể nào mở được sms nữa. Có ai biết cách khắc phục chỉ mình với. Many thanks!
hichic, ko lẽ phải cài lại WM?:(

...
Có bro nào biết cho mình hỏi chút: mình chuẩn bị sang Nga công tác nên cài bàn phím tiếng Nga Qkeys 6.0 vào máy, nhưng sau đó ko mở được tin nhắn nữa, dù mình đã gỡ bỏ Qkeys đi nhưng vẫn không thể nào mở được sms nữa. Có ai biết cách khắc phục chỉ mình với. Many thanks!
hichic, ko lẽ phải cài lại WM?:(
Có nhiều soft sau khi cài thì không remove được,nếu được thì lại gây lỗi hệ thống không thể phục hồi.
Giải pháp chỉ còn HardReset hay up lại ROM là tối ưu nhất.
Loại bàn phím này rất ít người dùng nên để kiểm chứng lỗi mà tìm cách khắc phục cho bạn chắc sẽ không có ai,nếu có thì HR hay up ROM vẫn nhanh hơn nhiều.

mình đã cài ctr TCPMP này về rồi nhg cũng ko chạy đc . làm thế nào bi h :((

Đôi khi có 1 số file .flv TCPMP và core player củng không đọc được.Gặp trường hợp vậy mình thường conver nó qua mp4

Có nhiều soft sau khi cài thì không remove được,nếu được thì lại gây lỗi hệ thống không thể phục hồi.
Giải pháp chỉ còn HardReset hay up lại ROM là tối ưu nhất.
Loại bàn phím này rất ít người dùng nên để kiểm chứng lỗi mà tìm cách khắc phục cho bạn chắc sẽ không có ai,nếu có thì HR hay up ROM vẫn nhanh hơn nhiều.

Thanks bạn!
Có lẽ là phải HR thôi!

xin vui long cho hoi
neu cai dai FM radio cho HTC TP2

thi pai lam the nao cai duoc vay

Last edited by a moderator:
Em nghe giang hồ đồn răngtha82ng2 touch pro2 nó có 2 rom lận!Em thì mới sài nên gà lắm xin ace chỉ hộ dùm!!!!!!!!! E mới tậu đc con touch pro 2 mà em cũng ko bik check seri sao nữa Rom:3.04.605.3 Rom date:11/17/09 hàng của em là Verizon!Hiên nay em muốn bik la máy mình đang xài Rom nào con của em thì đang xài Win 6.5 CE Ó 5.2.21874(Bulid 21874.5.0.83) thì nếu em muốn Up rom mới nhất thì phải làm sao!Và máy em la của hàng châu Á hay châu Âu!Mong máy anh chỉ dùm em!Vì em mới xài nên ko bik gì nhìu!!!!! Dóng như là 1 là Rom ship còn 1 loại là Rom j ah em ko co bik!!!!Tại em mới sài nên ko bik gì nhìu về vụ Rom hết!!!!

Last edited by a moderator:
:(Đọc xong câu hỏi chả hiểu hỏi về vấn đề gì!2 ROM là sao có cả mấy chục ROM chứ 2 ROM gì

Tại vì mấy em hiện đang xài nó hơi bi lag thỉnh thoảng có bi treo máy nen em muốn cài lại từ đầu bản Win 6.5 nhưng mà ko bik sài Rom nào cho nó ổn địng và ko có tốn Ram!!!!!Thông tin em thì em đã đưa hết òi!!!Mong ace bro dùm em!!!

Còn ai thức ko, chỉ giùm em thay đổi nhạc chuông của Tocuh Pro 2, lần đầu tiên xài WM :( Đừng nói lời cay đắng "sao ko SEARH trước rồi hỏi" nha, em tìm hết rồi, từ "tờ tờ" cho đến "hờ hờ" rồi Gúc Gồ, trong tất cả diễn đàn dạo qua thấy "nhà mình" trình bày dễ học hỏi nhất (tranh thủ nịnh tí) nên quyết định đóng đô ở đây, còn Bờ lắc be rỳ thì em có nhà bên "tờ tờ" rồi, ai biết add nick chỉ em, yahoo nha: hoangthang1706, quên nữa, em thì khoái học hỏi nên đôi khi hỏi hơi nhiều, thanx mọi người đã giúp đỡ :D

Còn ai thức ko, chỉ giùm em thay đổi nhạc chuông của Tocuh Pro 2, lần đầu tiên xài WM :( Đừng nói lời cay đắng "sao ko SEARH trước rồi hỏi" nha, em tìm hết rồi, từ "tờ tờ" cho đến "hờ hờ" rồi Gúc Gồ, trong tất cả diễn đàn dạo qua thấy "nhà mình" trình bày dễ học hỏi nhất (tranh thủ nịnh tí) nên quyết định đóng đô ở đây, còn Bờ lắc be rỳ thì em có nhà bên "tờ tờ" rồi, ai biết add nick chỉ em, yahoo nha: hoangthang1706, quên nữa, em thì khoái học hỏi nên đôi khi hỏi hơi nhiều, thanx mọi người đã giúp đỡ :D

Tạo thư mục tên My Ringtones trên thẻ nhớ copy nhạc *.mp3 vào đó xong vào Start/Settings/Sounds & Notifications mà chọn nhac chuông cho máy. Còn thay nhạc SMS copy thẳng vào thư mục windows/ cũng vào y như vậy mà set thôi.

Hiện nay em xài máy của em cảm thấy nó lag quá!Nó nhận sms khi nt xong nó tự động chuyển chế độ qua ngang màn hình luôn!Lúc thoát khỏi tn thì nó lại trở lai màn hình đứng!!!Ace bik nó bị gì hem chỉ em với!!!!!!

xin hỏi có bro nào đang dùng ổn định chương trình bàn phím tiếng Nga trên TP 2 ko làm ơn share cho mình với! Mình rất cần chương trình đó!
Thanks in advance!!!

Back