• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

máy của mình tự nhiên tiếng nói bị nhỏ không biét mic có bị hỏng không nhỉ ? ai đã bị giống mình cho ý kiến nhé > Cám ơn

có ai biết A-GPS ở đâu không ạ? em thấy trong bản 6.1 có, nhưng uprom mới sau này thì ko tìm thấy chức năng A-GPS nữa, dùng VietmapR12 mà chẳng mấy khi mũi tên đi đúng tim đường?

tại sao xem thông số trên mạng thấy ghi rom 528 mb, ram 288 mb mà mình xem máy chỉ có 287mb rom và 187 mb ram ( trống có 50mb) là sao?
kiểm tra xuất xứ máy kiểu gì hả mọi người
touch pro2 có hàng fpt không vậy
mình thấy máy có tem fpt ( máy mua lại ) kiểm tra imel thấy xuất xứ châu âu, hiện giờ chưa hspl dc, mình thử up rom ship 6.5 của châu âu mà không được là sao ?

tại sao xem thông số trên mạng thấy ghi rom 528 mb, ram 288 mb mà mình xem máy chỉ có 287mb rom và 187 mb ram ( trống có 50mb) là sao?
kiểm tra xuất xứ máy kiểu gì hả mọi người
touch pro2 có hàng fpt không vậy
mình thấy máy có tem fpt ( máy mua lại ) kiểm tra imel thấy xuất xứ châu âu, hiện giờ chưa hspl dc, mình thử up rom ship 6.5 của châu âu mà không được là sao ?

Đơn giản một câu: Số ROM đã mất chứa Hệ Điều Hành Windows Mobile cùng một số Software ứng ứng dụng, Còn số RAM đã mất do HĐH Windows Mobile ngốn để chạy, khởi động. Còn lại 50MB RAM là OK rồi đấy. Vì cài nhiều Soft quá nên ngốn hết RAM chứ sao.... Chịu khó vọc đi.....!

máy của mình tự nhiên tiếng nói bị nhỏ không biét mic có bị hỏng không nhỉ ? ai đã bị giống mình cho ý kiến nhé > Cám ơn

Trong lúc nói chuyện điện thoại với ai khác bấm nút tăng âm lượng cho nó to lên là ok nha bạn!

Mình mới chuyển sang Touch Pro 2 bản của Verizon, hiện đang dùng bản ROM 3.04.605.3 (Windows Mobile 6.5). Hiện mình có 2 vấn đề, mong anh em có thể giúp mình.
1. Trước kia, mình xài những dòng PDA như Universal, Kaiser và hiện đang dùng HTC Touch HD, trong Programs nó đều có ứng dụng Sim Toolkit. Nhưng bản ROM trong máy Touch Pro 2 hiện tại thì không có. Mà sim của mình xài lại là loại super sim, nếu không có ứng dụng Sim Toolkit thì rất khó khăn trong việc lưu số điện thoại vào danh bạ.
2. Mình dùng thuê bao trả sau, gói khuyến mãi Miễn phí 10 phút, nên muốn tìm cách nào tự động ngắt cuộc gọi ở một khoản thời gian nhất định (thí dụ phút thứ 9). Mà hình như Windows Mobile không có công cụ sẵn. Không biết đã có phần mềm nào giúp thực hiện việc này không?
Mong được sự giúp đỡ của anh em!
Cám ơn!

Đơn giản một câu: Số ROM đã mất chứa Hệ Điều Hành Windows Mobile cùng một số Software ứng ứng dụng, Còn số RAM đã mất do HĐH Windows Mobile ngốn để chạy, khởi động. Còn lại 50MB RAM là OK rồi đấy. Vì cài nhiều Soft quá nên ngốn hết RAM chứ sao.... Chịu khó vọc đi.....!

em hiểu, em tưởng là nó phải ghi là tổng bộ nhớ ram là 288, sử dụng mất bao nhiêu và trống bao nhiêu chứ, sao ở đây tổng bộ nhớ lại có 187
thế còn xuất xứ máy của em thì sao ạ. em kiểm tra imel thấy từ châu âu, em đợi mãi không hspl dc, đành up 6.5 ship của châu thì báo lỗi,em định thử up bản rom ship của châu á xem có được không, máy này có hàng fpt không ạ

pro nào biết cách cài phần mềm cho con này thì giúp e với ạ.
e đã dow phần mềm về, giải nén ra rồi copy vào thư mục trong thẻ nhớ sau đó vào File Explorer mở nó ra nhưng mà mở các file đều không cài được là sao ạ >
e tìm mãi mà ko thấy bài nào hướng dẫn cài soft cho con này cả.
pro nào biết vào hướng dẫn e với ạ.
tiện thể cho e hỏi luôn là có bản VietMap nào mà có thuốc dùng được cho e này thì cho e xin luôn ạ.
sorry vì e là newmem nên gà quá ạ.

pro nào biết cách cài phần mềm cho con này thì giúp e với ạ.
e đã dow phần mềm về, giải nén ra rồi copy vào thư mục trong thẻ nhớ sau đó vào File Explorer mở nó ra nhưng mà mở các file đều không cài được là sao ạ >
e tìm mãi mà ko thấy bài nào hướng dẫn cài soft cho con này cả.
pro nào biết vào hướng dẫn e với ạ.
tiện thể cho e hỏi luôn là có bản VietMap nào mà có thuốc dùng được cho e này thì cho e xin luôn ạ.
sorry vì e là newmem nên gà quá ạ.
Để cài cho máy có HĐH WM có 2 cách cài:

1. Cài qua kết nối ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (Vista & 7): file dạng .exe và để cài thì bạn kết nối thành công qua AS hay MDC rồi chạy file .exe này trên PC để cài...

2. Cài trực tiếp trên PPC: file dạng .cab (để phân biệt giữa đuôi .cab, .rar, .zip, .7z thì các bạn nên cho chế độ hiện phần mở rộng của đuôi file trên PC nhé) copy trực tiếp vào thẻ nhớ rồi cài trên PPC thôi...

Còn về VietMap là phần mềm thương mại có trả phí và là phần mềm Việt nên không thể chia sẻ xxx được, bạn thông cảm nhé... Bạn mua ở trang chủ của nó giá khoảng 70 USD.

Để cài cho máy có HĐH WM có 2 cách cài:

1. Cài qua kết nối ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (Vista & 7): file dạng .exe và để cài thì bạn kết nối thành công qua AS hay MDC rồi chạy file .exe này trên PC để cài...

2. Cài trực tiếp trên PPC: file dạng .cab (để phân biệt giữa đuôi .cab, .rar, .zip, .7z thì các bạn nên cho chế độ hiện phần mở rộng của đuôi file trên PC nhé) copy trực tiếp vào thẻ nhớ rồi cài trên PPC thôi...

Còn về VietMap là phần mềm thương mại có trả phí và là phần mềm Việt nên không thể chia sẻ xxx được, bạn thông cảm nhé... Bạn mua ở trang chủ của nó giá khoảng 70 USD.
phần mềm e download về ko có file .exe nên ko thể cài trên pc được.
e đã copy vào thẻ nhớ nhưng ko tìm thấy file nào có đuôi .cab cả pro ạ.

phần mềm e download về ko có file .exe nên ko thể cài trên pc được.
e đã copy vào thẻ nhớ nhưng ko tìm thấy file nào có đuôi .cab cả pro ạ.

Active Sync 4.5 hay Mobile Device Center là file *.exe để cài trên máy tính mà Bạn. Để kết nối PC và PPC mà! Nếu muốn tìm file *.CAB trong file *.exe Bạn nên giải nén file *.exe trên máy tính sẻ thấy file *.Cab chép file *.cab ấy vào PPC mà cài.

ai biết chỗ thay màn hinh HTC touch pro 2 ở Tp HCM ko?Địa chỉ cụ thể ak!

Cũng giống bạn này, ko biết phụ kiện của HTC mua ở đâu thì nhiều và quan trọng là giá cả phải chăng nhỉ các bạn?
Thank.

Mình tìm mãi mục hướng dẫn sửa viết danh bạ bị đảo ngược sau lên trước , ai biết giúp mình với . Thank

Các bạn cho mình hỏi là touch pro2 có up rom bằng thẻ nhớ được không mà mình tìm trên dđ không thấy nói về vụ này,vì trước đây mình dùng hermes toàn up bằng thẻ giờ mới chuyển qua dòng này muốn up mà ở dv mình không có pc nên hỏi hơi gà tí mong các bạn giúp.thank!

Các bạn cho mình hỏi là touch pro2 có up rom bằng thẻ nhớ được không mà mình tìm trên dđ không thấy nói về vụ này,vì trước đây mình dùng hermes toàn up bằng thẻ giờ mới chuyển qua dòng này muốn up mà ở dv mình không có pc nên hỏi hơi gà tí mong các bạn giúp.thank!
Các dòng máy mới của HTC đều có thể úp được rom qua thẻ nhớ bạn ạ. Bạn thử làm như sau:

- Format thẻ với định dạng FAT32.
- Đổi tên file rom .nbh định úp thành RHODIMG.nbh rồi copy file rom này vào thẻ nhớ.
- Đưa máy về chế độ Bootloader rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình.

Chúc bạn thành công !

Các dòng máy mới của HTC đều có thể úp được rom qua thẻ nhớ bạn ạ. Bạn thử làm như sau:

- Format thẻ với định dạng FAT32.
- Đổi tên file rom .nbh định úp thành RHODIMG.nbh rồi copy file rom này vào thẻ nhớ.
- Đưa máy về chế độ Bootloader rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình.

Chúc bạn thành công !
cảm ơn bạn.sáng nay máu up quá nên làm liều mà cũng làm được rồi,số là tháo pin con hermes để thay sim thì chợt thấy mã máy ở tem đằng sau ghi là herm 200 thì lại nhớ đến file up rom của nó là hermimg tức là thêm cái từ img,vậy là liều thử xem với con tp2 rhodimg và thế là up thành công rồi.may thật,không chịu chờ hướng dẫn,làm bừa mà lại được,hehe.

Back