• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

mình hỏi thêm một vấn đề nữa là con tp2 của mình sao không hr băngf phím cứng được,bấm giữ các phím gọi+dâpj cuộc gọi+power mãi mà chỉ có tắt mở nguồn thôi.lỗi này có phải do bản rom không vậy?

mình hỏi thêm một vấn đề nữa là con tp2 của mình sao không hr băngf phím cứng được,bấm giữ các phím gọi+dâpj cuộc gọi+power mãi mà chỉ có tắt mở nguồn thôi.lỗi này có phải do bản rom không vậy?
Bạn phải tắt hẳn máy rồi nhấn đồng thời 3 phím kia cho đến khi màn hình hiện thông báo, còn nếu hỏng 1 trong 3 phím thì không HR được đâu...

các bạn dùng TP2 verizon cho mình hỏi tí

mình vừa up bản rom ship của verizon: 3.04.605.3 ( hình như là mới nhất ) . dùng bản gốc cảm giác chạy rất nhanh, nhưng có 1 vấn đề nhỏ ở mục setup 3g cho nó. khi vào phần connections mình chọn mạng là Mobiphone để setup, nhưng sau khi setup xong, ok . khi trở lại thì nó vẫn là... Verizon chứ ko như mình vừa cài đặt :( ( ở các bản rom khác, đã đc làm sẵn thì dùng ok, nhưng chỉ có bản "gốc" này là bị )

bạn nào gặp tình trạng này và khắc phục đc thì giúp mình với, mấy hôm nay dùng mà ko vào 3g dc nên buồn qá, nhưng ko muốn đổi rom khác vì rom này thấy chạy nhanh lắm..

ROM 3.04.605.3 đây, các bạn nào có nhã hứng thì test xem nhé . ( link từ ppcgreek)

ths các bạn nhìu.

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho em hỏi touch pro 2 của em bi chết weo rồi. tối qua còn 50% pin nghe nhạc một chút rồi ngủ sáng ra thấy máy bật không lên. cắm sạc không thấy đèn tín hiệu. không biết có bị hư phần cứng gì không.

cái này do bạn để hết pin nên chắc pin nó kg còn ngậm pin nữa, cái này bạn cắm sạc 1 lúc( chắc chắn có điện nhé) nếu nó nhá nhá xong hiện đèn thì OK , kg thì bạn lấy pin ra tìm 1 máy cấp nguồn hay mang ra Cửa hàng nhờ họ kích pin dùm là xong ah, kg thể nào hư bậy được đâu bạn đừng lo.
- Nếu bạ có 1 cái dụng cụ cấp nguồn thì chọn mức volt trên 7v rồi kích vào đúng 2 cực âm dương của pin 1 lút xong bỏ ra bỏ vào máy cắm sạc vào sạc tiếp.

:)) Còn 1 tình huống nửa là trong lúc nằm ngủ tay chân bạn đập vào hư rồi ! Zởn thôi chứ cái này không có gì đâu bạn;;)

đây là hiện tượng pin bị kiệt nguồn quá mà thôi,không sao đâu mình cũng đã từng bị vài lần với mấy đời máy trước rồi.cũng không phải mang ra hàng kích làm gì cho mệt,bạn kiếm lấy cái sạc đa năng mà sạc khoảng 20 phút rồi lắp vào máy sạc tiếp là được thôi mà

sorry cac bac vi online dien thoai ko go tieng viet duoc a.

cac bac cho e hoi lam sao de bat duoc den bao song va den bao bluetooth tren may vay (cai den o gan cho cai loa ay)

TP2 không hiện đèn báo sóng và khi bật bluetooth nha bạn!

em cảm ơn MOD. bác cho e hỏi câu nữa là sprint tp2 up radio của verizon và các máy cdma tp2 khác và ngược lại có được không ạ?

Mình đả từng up 1 ROM SHIP của TP2 ATT cho TP2 củng được,nhưng chạy có lổi(Trong ROM SHIP thì có radio) nên mình nghỉ sẻ up được radio nhưng chắc chắn là không tốt nên tốt nhất là bạn đừng thử!Nếu thử thì tự chiệu trách nhiêm nếu có vấn đề gì!

Mình đả từng up 1 ROM SHIP của TP2 ATT cho TP2 củng được,nhưng chạy có lổi(Trong ROM SHIP thì có radio) nên mình nghỉ sẻ up được radio nhưng chắc chắn là không tốt nên tốt nhất là bạn đừng thử!Nếu thử thì tự chiệu trách nhiêm nếu có vấn đề gì!

cảm ơn bác! để lúc nào e thử :D:D:D

Có cách nào sửa được IMEI của máy không nhỉ ? đã có ai là chưa ?

có 1 cách mua 1 cái ruột TP2 khác gắn vào=))Thế tại sao phải nghỉ đến chuyện thay IMEI là gì trời :-?

Hihi, mình mới chuyển qua dòng WM nên chả biết tìm Owner của con TouchPr 2 ở đâu cả. Ai giúp mình với
Thanks!!!

Back