• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Loa của Touch pro 2 verizon bi rè

Chào các bác, cái TP2 Verizon của em không hiểu sao khi gần đây loa bị rè khi gọi và nhận cuộc gọi. Không biết là do mạng hay do máy, có bác nào bị như vậy không. Xin được chia sẻ nhé.

1 Vài câu hỏi, xin mấy anh giúp đỡ!

em là lính mới, vừa mua đc 1 con Touch Pro 2 Verizon, nhưng có lẽ còn mập mờ về vụ unlock hay úp rom gì đấy trên này, em đã lên thử nhiều web nhưng đa số ko đc như ý, nay em mạo mụi xin lập topic này ra nhờ các anh có kinh nghiệm giúp đỡ cho em , em xin cám ơn, em chĩ có vài câu hỏi mong mấy anh thương tình giúp em
1: máy em là hàng Verzion thế có thể đưa ra cửa hàng nhờ nó unlock đc ko, hay là có cách nào để tự unlock đc ko, em vừa mở hộp hôm nay nên nhiều cái còn mù mờ lắm
2: cho em hỏi rom là gì
3: hỗ trợ thẻ nhớ tối đa của Touch Pro 2 là bao nhiêu
em chĩ có vài câu hỏi nhỏ mong mấy anh trả lời dùm em , em xin cám ơn lắm

em là lính mới, vừa mua đc 1 con Touch Pro 2 Verizon, nhưng có lẽ còn mập mờ về vụ unlock hay úp rom gì đấy trên này, em đã lên thử nhiều web nhưng đa số ko đc như ý, nay em mạo mụi xin lập topic này ra nhờ các anh có kinh nghiệm giúp đỡ cho em , em xin cám ơn, em chĩ có vài câu hỏi mong mấy anh thương tình giúp em
1: máy em là hàng Verzion thế có thể đưa ra cửa hàng nhờ nó unlock đc ko, hay là có cách nào để tự unlock đc ko, em vừa mở hộp hôm nay nên nhiều cái còn mù mờ lắm
2: cho em hỏi rom là gì
em chĩ có vài câu hỏi nhỏ mong mấy anh trả lời dùm em , em xin cám ơn lắm
Touch Pro hàng Verizon để unlock thì bạn phải HardSPL cho em nó để úp được các bản rom khác cho em nó ngoài rom ship theo máy, cách HarrdSPL thì bạn tham khảo tại topic HardSPL V1 by OLINEX - HTC RHODIUM (TP2) VERIZON , ngoài ra bạn cần phải tải bản rom gốc của máy tại topic LINK SHIP ROM WM6.5 (WWE) CHO HTC RHODIUM (TP2) VERIZON để khi bị lỗi trong quá trình úp thì úp lại để cứu máy...

zFantasyz nói:
<=| Cùng câu hỏi với bác này. Với em muốn hỏi thêm các bác là em muốn mua cái bao da cho TP2 thì mua ở đâu được nhỉ???

Màn hình bị gì ?

Máy của mình hôm nay xuất hiện những vết loang ở màn hình tuy là vết rất be' và nằm ở rìa màn hình. Tuy là không ảnh hưởng đến hiển thị của màn hình nhưng nhìn rất mất thẩm mĩ. không biết hiện tượng trên có phải là do loang dầu màn hình hoặc là do bi thấm nước ở rìa màn hinh không ah. Do thời tiết dạo này mưa nhìu và ẩm thấp. Có bác nào biết vấn đề trên không ah và có cách khắc phục không chỉ mình với.:((
Thank all

Máy của mình hôm nay xuất hiện những vết loang ở màn hình tuy là vết rất be' và nằm ở rìa màn hình. Tuy là không ảnh hưởng đến hiển thị của màn hình nhưng nhìn rất mất thẩm mĩ. không biết hiện tượng trên có phải là do loang dầu màn hình hoặc là do bi thấm nước ở rìa màn hinh không ah. Do thời tiết dạo này mưa nhìu và ẩm thấp. Có bác nào biết vấn đề trên không ah và có cách khắc phục không chỉ mình với.:((
Thank all

mình cũng bị như bạn đó, không biết khắc phục như thế nào đây.

Thank all

Bệnh này phải thay màn hình mới hết được...

Thank all

Bệnh này thường gặp ở các màn hình PPC có cảm ứng điện trở. Đó là không khí hoặc hơi ẩm lọt vào giữa tấm cảm ứng và màn hình>>> Bung máy vệ sinh khô ráo mặt tiếp giáp cảm ứng và màn hình (Nếu là màn hình có tấm cảm ứng liền thì phải thay cả màn hình :( )

Bệnh này thường gặp ở các màn hình PPC có cảm ứng điện trở. Đó là không khí hoặc hơi ẩm lọt vào giữa tấm cảm ứng và màn hình>>> Bung máy vệ sinh khô ráo mặt tiếp giáp cảm ứng và màn hình (Nếu là màn hình có tấm cảm ứng liền thì phải thay cả màn hình :( )

chắc lấy máy sấy sấy nhĩ :D

hình như tối đa là 32Gb
Em mới chỉ đưa thẻ nhớ đến 16G vào thì nó nhận, thẻ 32G thì chưa mua được nên chưa thử. Nhưng em nhớ là có đọc 1 tài liệu bằng tiếng Anh thì TP2 chỉ đọc được thẻ 32G à. Bác nào biết thêm chỉ anh em nhé.

bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi cái.em dùng TP2 verizon thấy không chạy được HTC fm radio,tin nhắn chỉ nhận mà không gửi đi được.em qua Nhật Cường hỏi để uprom thì anh kĩ thuật viên bảo máy này up dễ đi lắm.sợ quá.nhưng bây giờ máy không gửi tin nhắn đượcTT các bác xem có cao kiến gì không ah

bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi cái.em dùng TP2 verizon thấy không chạy được HTC fm radio,tin nhắn chỉ nhận mà không gửi đi được.em qua Nhật Cường hỏi để uprom thì anh kĩ thuật viên bảo máy này up dễ đi lắm.sợ quá.nhưng bây giờ máy không gửi tin nhắn đượcTT các bác xem có cao kiến gì không ah
tớ up rom ào ào có sợ gì đâu :D Máy bạn nghe gọi bt chỉ có sms là có vấn đề thôi à?

vâng.máy em nghe gọi bình thường.ghét mỗi cái cứ mỗi lần hardreset lại phải cài lại cấu hình 3G thui.muốn uprom lắm nhưng nghe bác kĩ thuật viên bên Nhật Cường bảo thế nên em sợ lắm.hồi trước dùng kaiser unlockSID cũng phải cầm qua đấy mà có thấy bác ấy kêu gì đâu

Mình đã cài gói HTC_FM_Radio.cab, gắn tai nghe HTC vào rồi, scan sao không bắt được kênh FM nào hết nhỉ. Mình sử dụng TP2 Sprint.

Mình search vòng vòng trên google rồi, thấy mọi người nói xài FM radio được, mà mình cài vô làm y chang thì nghe ù ù. Lạ nhỉ :D

Xin giúp đỡ cho - HTC Touch Pro 2

Mình mới có 1 em HTC TP2 dang xai mang T-Mobile ở Mỹ, Window mobile 6.1.
Xin a/e chỉ giúp:
- cách update lên version cao hơn
- làm như thế nào để có thể xài được các mạng ở Việtnam
- thiếu font tiếng Việt nên lướt web đọc báo tiếng Việt bị lỗi.

Cám ơn.

Báo thức cho TP2?

Chào các bác,
Em rất hay phải dậy sớm đi làm, nhưng lại thức khuya nên hay bị ngủ quên... Em đã tìm mà không thấy cái phần mềm báo thức cho TP2. Phần mềm sẵn có trên máy chỉ báo được khi mở máy, em thì lại có thói quen người ngủ thì máy cũng ngủ... ;;)
Bác nào biết phần mềm báo thức nào giống của Nokia đó, khi mình tắt mà hẹn giờ báo thức thì nó vẫn báo và mở máy lên cho mình luôn.
Hiện tại em đang phải xài một con Nokia chỉ để báo thức... hic hic...
Thanks tất cả các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Back