• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

mình không biết cấu hình Vietmap trên touch pro2 Verizon,bạn nào biết chỉ cho mìn với.
Mình muốn sử dụng sim DCom 3G và cáp nối để truy cập internet trên máy tính có được không-vì không muốn mua thiết bị USB 3G.

mình không biết cấu hình Vietmap trên touch pro2 Verizon,bạn nào biết chỉ cho mìn với.
Mình muốn sử dụng sim DCom 3G và cáp nối để truy cập internet trên máy tính có được không-vì không muốn mua thiết bị USB 3G.

Bạn muốn dung internet thông qua cáp nối bạn vào setting -> Other -> USB to PC chọn Internet Sharing sau cùng là chọn Done la ok . Chú ý la bạn phải check thử xem sim của bạn phải đảm bảo là vào được internet. Chúc vui:))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

Bác Tmap ơi ! sao E cài soft này phần báo vạch sóng lại không hiện lên được như ảnh bác post lên thế nhỉ.nó nhỉ hiện phần phần logo cột song thôi .thêm nữa phần hiển thị đung lượng pin thi của E chỉ hiện số chẵn hàng chục thôi ( VD : 90, 80,70) trong khi ảnh bác post lên lại là 88. có cách gì Bác giúp E với nhé!Thanks bác nhiều.Bác xem ảnh E gửi kèm va cho E giải pháp với nhe!
http://www.4shared.com/photo/hlre-AMP/Screen001.html

Chỉnh sửa cuối:
Bác thấy hay nhưng lại muốn người khác làm chuột bạch hả :D

Để nghiên cứu cái đã!

Liên quan đến ép xung thì mình chỉ dám dùng phần mềm nào đã được test kỹ và có hd,ghi chú cụ thể thôi.mình không muốn mang em nó ra làm chuột bạch để thí nghiệm cái loại ct có độ nguy hiểm cao này đâu.

Bác Tmap ơi ! sao E cài soft này phần báo vạch sóng lại không hiện lên được như ảnh bác post lên thế nhỉ.nó nhỉ hiện phần phần logo cột song thôi .thêm nữa phần hiển thị đung lượng pin thi của E chỉ hiện số chẵn hàng chục thôi ( VD : 90, 80,70) trong khi ảnh bác post lên lại là 88. có cách gì Bác giúp E với nhé!Thanks bác nhiều.Bác xem ảnh E gửi kèm va cho E giải pháp với nhe!
http://www.4shared.com/photo/hlre-AMP/Screen001.html[/QUOTE]
co bro nào biết giup E với nào!

Taskbar icon của bạn cài vào có thể là củ rồi nên bị xung đột phần mềm rồi,nên lựa các bản mới hơn ở đây
Còn về báo % dung lượng pin thì các bản ROM SHIP và 1 số ROM khác không hiển thị theo 1% và theo 10%( VD : 90, 80,70) như của bạn,muốn hiển thị theo từng 1% thì phải xài các bản ROM tác giả tích hợp fix luôn hoặc bạn cài thêm fix vào!

Taskbar icon của bạn cài vào có thể là củ rồi nên bị xung đột phần mềm rồi,nên lựa các bản mới hơn ở đây
Còn về báo % dung lượng pin thì các bản ROM SHIP và 1 số ROM khác không hiển thị theo 1% và theo 10%( VD : 90, 80,70) như của bạn,muốn hiển thị theo từng 1% thì phải xài các bản ROM tác giả tích hợp fix luôn hoặc bạn cài thêm fix vào!

Thanks bro nhiều ! ê sẽ cài và test . Cho E hỏi thêm nữa là liệu có chỉnh sửa trong registry để hiển thị theo 1% dung lượng pin và hiển thị vạch báo sóng đươc không ah? vì E cũng mới dùng nên hay tò mò chỉnh sửa theo sở thích mong các bro chỉ giúp

Thanks Bác. vào đây có nhiếu sụ lựa chọn wa

help! lỗi bàn phím cứng trên htc touch pro 2.

Chào các bác! Bác nào có kinh nghiệm xử lý vấn đề này giúp em với.
Con TP2 của em mua từ năm ngoái tự nhiên mấy hôm nay dở chứng với bàn phím cứng. khi em kéo bàn phím cứng ra màn hình ko phản ứng gì, không quay ngang, cũng không cảm ứng đc nữa. Tuy nhiên nếu bấm vái cái trên bàn phím rồi gập lại thì vẫn thấy chứ hiện ra trên màn hình nhập text (điều này chứng tỏ vẫn chưa đứt hết cáp).
em reset máy rồi mà vẫn ko khắc phục được lỗi này. Tạm thời vẫn dùng tốt với các chức năng khác ngoài bàn phím cứng.
Bác nào có cao kiến gì ko giúp em với. Hoặc bác nào biết chỗ nào sửa con này tốt ko?
có gì nhắn tin cho em qua 0983701886
cảm ơn các bác!

có bác nào nghiên cứu ở đâu cho phép nâng cấp RAM của con này lên ko?

RAM thì khó có khả năng nâng lên được, có chăng chỉ có thể dùng cache từ ổ đĩa để tăng tốc độ truy suất dữ liệu cho nhanh hơn thôi, cái này sửa trong reg hoặc dùng soft hệ thống là được, nhưng hiện tại mình chưa biết cách nào cho nó lấy cache từ thẻ cả, chỉ lấy từ máy thôi nên tốn dung lượng lắm. Xung nhịp CPU thì linh động hơn vì nó còn phụ thuộc vào nguồn điện cung cấp và cấu trúc bên trong

tháo pin ra rồi hard reset lại lần nữa xem được không, nếu không mang ra Nhật Cường nhờ nó check lại xem hỏng chỗ nào rồi lại lên mạng search xem chỗ nào thay linh kiện rẻ rẻ, tốt tốt mà đến sửa, :D

Em đang xài HTC touchP2, giờ ko hiểu sao cái thẻ nhớ của em file và folder bị ẩn, dùng windowsmedia ko load được nhạc, phải dùng File Explore và chọn show all file mới thấy được các file trên thẻ nhớ.
Ai biết bệnh này hướng dẫn em chữa nó phát , hjk

thank bác!
em làm rồi mà ko giải quyết được. vẫn bị cái lỗi ko thấy gì khi kéo bàn phím ra, ví dụ khi mở soạn tin nhắn mới, ra màn hình nhập text rồi kéo bàn phím ra thì màn hình không xoay chuyển gì, vẫn hiện như lúc trước, ko cảm ứng đc; gõ trên bàn phím cứng rồi gập lại thì vẫn thấy nhận chữ đã gõ trước đấy.

thank bác!
em làm rồi mà ko giải quyết được. vẫn bị cái lỗi ko thấy gì khi kéo bàn phím ra, ví dụ khi mở soạn tin nhắn mới, ra màn hình nhập text rồi kéo bàn phím ra thì màn hình không xoay chuyển gì, vẫn hiện như lúc trước, ko cảm ứng đc; gõ trên bàn phím cứng rồi gập lại thì vẫn thấy nhận chữ đã gõ trước đấy.

Bạn xài ROM gì,khoan kết luận vội là do máy,có thể là do ROM,tốt nhất cứ up ROM SHIP rồi coi lại coi sao!

Em đang xài HTC touchP2, giờ ko hiểu sao cái thẻ nhớ của em file và folder bị ẩn, dùng windowsmedia ko load được nhạc, phải dùng File Explore và chọn show all file mới thấy được các file trên thẻ nhớ.

Tốt nhất với thẻ nhớ của bạn là bây h coi cái nào cần để lại thì copy vào máy tính rồi format lại thẻ mình nghỉ chắc là ok!

cái này là virus, chắc do lây nhiễm từ máy tính vào thẻ nhớ thôi, tốt nhất là làm sạch máy tính trước rồi format lại thẻ nhớ là được, usb của mấy lão ở cơ quan mình xuốt ngày bị bệnh này!

bạn thử vao thuộc tính của explorer sau đó kiểm tra lại thuôc tính file.nếu no la fẩn thì fix lại và nhớ save lại la được thôi mà:))

[Trợ Giúp] File Explore ko vào đc windows device

các pro giúp mình với, giờ mình vào trình File Exp thì bị đơ vì nó mở sẵn đường dẫn đến windows device. Mà load mãi các mục trong windows ko được mới cú chứ X-(
Ai giúp mình chỉnh lại đc ko?

Bạn thử HR lại máy coi còn hiện tượng như trên không,và coi lại thẻ nhớ coi có nhiều tập tin rác hoặc có nguy cơ nhiểm virus không!

Chỉnh sửa cuối:
Back